Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini umuhimu wa mfuko wa maendeleo ya jimbo (cdf)?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by thatha, Jun 26, 2012.

  1. t

    thatha JF-Expert Member

    #1
    Jun 26, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Wakuu kuna hili suala la mfuko wa maendeleo ya jimbo(CDF) ambao umeanza yapata miaka miwili sasa, sina hakika ni kwa kiasi gani mfuko huu unatimiza malengo yake.

    Pesa hizi za mfuko wa maendeleo ya jimbo (CDF) hupewa kwa kila mbunge wa jimbo na hubagua wabunge wa viti maalumu na wale wabunge wa kuteuliwa na Rais. Mfuko huu hudhibitiwa na kamati maalumu ya watu sita kama sikosei ambao wote huteuliwa na mbunge husika ambaye pia ndiye mwenyekiti wa mfuko huo. Kamati hii hukoma pale mbunge husika anapokoma kuwa mbunge kwa kushindwa ubunge, kung'olewa na mahakama au kifo. Mbunge na kamati yake ndiyo wenye kauli ya mwisho juu ya matumizi ya pesa za mfuko huu na si lazima matumizi hayo yaende sambamba au yawiane na vipaumbele vya halmashauri ya mji,wilaya au manispaa.

    Wabunge wa viti maalumu wanataka pia kupewa pesa za CDF kwa madai kwamba wana majukumu sawa au hata kupita yale ya wabunge wa majimbo. Kabla ya kufikiria kuwajumuisha wabunge wa viti maalumu na wale wa kuteuliwa na Rais katika kupata fedha za mfuko wa jimbo ni vema ukaguzi na upembuzi ufanyike kwanza ili kubaini manufaa ambayo yameletwa na mfuko huu kama yapo.
     
  2. t

    thatha JF-Expert Member

    #2
    Jun 26, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    well said mkuu, naungana nawe 100% mfuko huu ni unneccessary cost center na hauna maana yoyote zaidi ya duplication of efforts with costs. Nimeshitushwa kuwa mbunge ndiyo anateua kamati ya mfuko, noma!!
     
Loading...