Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nchi haina NDEGE ila Rais ana NDEGE

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Saint Ivuga, Jun 19, 2011.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Jun 19, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,148
    Likes Received: 5,695
    Trophy Points: 280
    Jamani hivi kuna mtu ashawahi kufikiria kitu kama hiki? naomba mchangie bila kumtukana rais wala watawala wake, kama huna fact unataka kutukana naomba ukae kimya tu kwa sababu kila mtu an ahasira zake, na hawa viongozi.

    Hii ndege ndio inayomfanya kila siku kiguu na njia kwenda kwenye matamasha, ndio! hizi ni kodi zetu hizi kwa nini tunyamaze?
    nchi yenya watu mili 40, haina vita ina madini na migodi mbali mbli ,ina maziwa na bahari ina vivutio vya utalii lakini haimiliki ndege, suitaki kusema kuwa kuwa na ndege ndio uchumi wako una kuwa strong but this is the source of employment also, tunashindwa kufikiria .

    Hakuna faida ya hii ndege zaidi ya kututia hasara tu kwa safari zake za mara kwa mara.unafikiri ndege isingekuwepo si angekuwa nchini anafuatilia bunge? iaal hajui hata kitu gani inachoendelea na

    VIJANA WA SIKU HIZI WANASEMA MWACHE ALE BATA:
     
  2. Anheuser

    Anheuser JF-Expert Member

    #2
    Jun 19, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 1,963
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Obama ana ndege. Marekani ina ndege?
     
  3. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #3
    Jun 19, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Labda mwenye kufahamu zaidi atujuze ni nchi gani aina ndege ya Rais tuinge mfano
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Jun 19, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,148
    Likes Received: 5,695
    Trophy Points: 280
    air tz iko wapi?
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Jun 19, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,148
    Likes Received: 5,695
    Trophy Points: 280
    duh,sijakupata
     
  6. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #6
    Jun 19, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,633
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280
    wewe unasahau kuwa kuna Mungu mtu alisema watanzania tule majani , lakini ndege ya mume mwenzake inunuliwe.
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    Jun 19, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,148
    Likes Received: 5,695
    Trophy Points: 280
    baba masawe
     
  8. N

    Ngereja JF-Expert Member

    #8
    Jun 19, 2011
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 796
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Uingereza hawana ndege ya rais/waziri mkuu. Viongozi wanatumia ndege ya BIASHARA (British Airways) ambalo ni shirika la umma
     
  9. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #9
    Jun 19, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Elewa hapa hoja ni 'nchi haina ndege za kibiashara bali ndege ya rais' alafu kwa swali lako Botswana haina ndege ya rais ila wana ndege za taifa lao japo pato lao ni kubwa kuliko letu.
     
  10. kabila01

    kabila01 JF-Expert Member

    #10
    Jun 19, 2011
    Joined: Apr 21, 2009
    Messages: 2,502
    Likes Received: 912
    Trophy Points: 280
    Rwanda wanalima kahawa tu hawana hata madini ya shaba lakin wana Air Rwanda zinatua hadi Bongo. Sisi tuna utajiri wa madini na vinginevyo hatuna hata kindege cha watu 6 kwenda mikoani
     
  11. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #11
    Jun 19, 2011
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kila Nikiangaliaga Comment zako + Avatar yako huwa Nashawishika Kuamini kwamba Una Ugonjwa wa Kuanguka vile vile una Matatizo ya Akili. Sijui kwa nini napata hisia hizi, maana unaweza tu ukaibuka uka comment kitu chochote duh. Kaazi kweli kweli
     
  12. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #12
    Jun 19, 2011
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Acha na Mshikaji ana Taahira ya Ubongo we Cheki Comment zake hazitofautiani sana na member mmoja anaitwa Ganesh
     
  13. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #13
    Jun 19, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    yes, nyingi mno.... kuna kitu kinaitwa states flag carrier na sisi tunalazimishwa kununua ticket za delta, northwest airline etc

    je tanzania tuna national flag carrier??

    au ulielewaje neno ndege?? ulidhani shorwe au tongwa??
     
  14. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #14
    Jun 19, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    sijui kama zanzibar, somalia, south sudan, zina ndege ya rais.... lakini nadhani the question here had a special meaning kuliko unavyojaribu kuleta ushabiki kivuzi
     
  15. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #15
    Jun 19, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    nimeshamjibu... anachanganya madesa

    wenzetu wana hadi ndege za zima moto ziko bize arizona saa hii zinazoma moto kule
     
  16. Anheuser

    Anheuser JF-Expert Member

    #16
    Jun 19, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 1,963
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Okay, umesema Rais wetu ana ndege lakini Tanzania haina ndege. Ukai blast serikali ya Kikwete.

    Ndio na mimi nikakuuliza, nchi iliyoendelea kama Marekani rais wao ana ndege, air force one. Je, Marekani ina ndege?
     
  17. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #17
    Jun 19, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Ivuga,
    Nimeamua kukaa kimya. Nisijetukana bure.
     
  18. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #18
    Jun 19, 2011
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,433
    Likes Received: 748
    Trophy Points: 280
    Yeah, Marekani ina shirika la ndege American Airlines

     
  19. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #19
    Jun 19, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,343
    Likes Received: 1,021
    Trophy Points: 280
    Ni vizuri tukaelimishana. Wengine hatujui haya mambo ya flag carrier. Hivi ni kila nchi duniani ina ndege za biashara ambazo zinamilikiwa na serikali? Marekani ikoje? Serikali ina ndege za biashara kama ilivyokuwa ATC? Kenya je? Najua Uganda shirika lao liliwahi kufilisika sijui kama linamilikiwa na serikali kwa sasa.

    Hivi hatuwezi kuwa na Air Tanzania ambayo ni national flag carrier lakini ikiwa inamilikiwa na watu binafsi?
     
  20. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #20
    Jun 19, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,148
    Likes Received: 5,695
    Trophy Points: 280
    hatutaki kitu kama hii..tunataka nchi iwe na ndege zake na ziweze ku compete na nchi nyingine.. kwanza hapa tunaitangaza nchi na ajira kibao tu
    huwezi kuniambia kuwa ndege zilipotea au kufa au shirika limekufa kwa sababu eti hakuna abiria, abiria wapo kibao sema vichwa marais wetu ndio mabuyu
    tunakufa kwa kiu baharini , huu si ni uzembe? mimi nina hasira sana juzi juzi kenya airways walinifanyia dharau kubwa sana ndio maana nimekasirika na hapa kial kikicha watu wanakuaj na malalamishi ya hii kenya airways.. kwa nini mmeua Tanzania airways?
     
Loading...