Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanaume kuwa na Surname

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Blaki Womani, May 2, 2011.

  1. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #1
    May 2, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,880
    Likes Received: 940
    Trophy Points: 280
    Habari ya W/end wanaJF

    naomba kuuliza
    mwanaume anaweza kubadilisha ubini (Surname) yake na kutumia ya mkewe?
     
  2. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #2
    May 2, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    teh teh teh Blaki!! kama mwanamke anaweza kutumia ya mumewe kwanini mwanaume ashindwe??

    japo hapa wakija utawaona wanajifanya oooh haiwezekani lkn waongo inawezekana lol!!!
     
  3. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #3
    May 2, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Hii kali
     
  4. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #4
    May 2, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,880
    Likes Received: 940
    Trophy Points: 280
    Suzy ndio nasubiri nipate kujua
    watasema hata kubadilishwa dini ni mwanamke
    kwa mwananume mmmmhh
     
  5. Easymutant

    Easymutant JF-Expert Member

    #5
    May 2, 2011
    Joined: Jun 3, 2010
    Messages: 2,131
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Hivi mbona mnalazimisha uchokozi aisee? Nalemaga gete! yaani mie ndo kibao kigeuke niwe ..........Masawe?
     
  6. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #6
    May 2, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Blaki Woman vitu vingine ni kama vile kujipa moyo kwamba siku moja itakuwa hivi au siku moja itakuwa vile, i don't see this happening and it will never happen
     
  7. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #7
    May 2, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,880
    Likes Received: 940
    Trophy Points: 280
    TF
    Imetokea mie mwenyewe nilishindwa kuamini kama wewe
     
  8. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #8
    May 2, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,156
    Likes Received: 4,687
    Trophy Points: 280
    BW naomba urudie swali tafazali
     
  9. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #9
    May 2, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Ila haileweshi.
     
  10. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #10
    May 2, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Anaitwa nani jamaa JOHN RACHEL au ABDALLAH ASHA au JUMA MWANAHAMISI au DAVID ANNA hahaha
     
  11. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #11
    May 2, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    yeah possibly inawezekana kwa Matrilineal society which based on kingship with the mother or the fimale line!
     
  12. Gamaha

    Gamaha JF-Expert Member

    #12
    May 2, 2011
    Joined: Jul 17, 2008
    Messages: 2,383
    Likes Received: 399
    Trophy Points: 180
    Suzy bana ki africa haiwezekani ila kizungu inawezekana. kweli mi nikutolee mahari harafu nitumie jina lako duh sikubali hata kidogo.
     
  13. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #13
    May 2, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,880
    Likes Received: 940
    Trophy Points: 280
    Nilikwenda kwa msiba marehemu alikuwa mwanaume jina kabla ya kuoa John Masawe baada ya kuoa anaitwa John Mallya mke aliyemwoa anaitwa Batilda Mallya
    Kasheshe ilikuja kwa ndugu wa marehemu ambao wanamfahau kwa jina la John Masawe
    hakutaka kutambua jina la John Mallya kwa vile ni jina la upande wa mwanamke
    ndio pale watu tukatambua yule mke alipaswa kuitwa Mrs Masawe sio Mrs Mallya kama ambavyo
    imezoeleka
     
  14. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #14
    May 2, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,880
    Likes Received: 940
    Trophy Points: 280
    Babu naomba jibu tafazali
     
  15. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #15
    May 2, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,156
    Likes Received: 4,687
    Trophy Points: 280
    Nimekwambia uliza swali kwa sauti.........kabla sijasema suuu!
     
  16. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #16
    May 2, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Mimi ninayofahamu Surname ni jina la ukoo ambalo hata katika nchi za matrilineal majina ya ukoo bado yanabaki kuwa ya wanaume. Kwa hivyo hata mwanamume atapobadili jina la ukoo la mkewake, hii haina maana kuwa ataitwa jina la kike bali jina la kiume la upande wa mkewake. Mfano, badala ya Michael Suzana, ataitwa Michael Peter ikiwa surname ya kewake ni Peter.
    Nimewahi kuona mifano kutoka nchi za Latin Amerika na Spain ambako mtoto anakuwa na surname mbili, moja kutoka kwa mama na nyengine kutoka kwa baba. Kwa hiyo kama utakuta mtu anaitwa kwa mfano Maria Carmona Castellano basi surname ya kwanza ni ya baba na ya pili ya mama. Mpangilio wa surname ipi ije mwanzo ni uamuzi wako.
     
  17. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #17
    May 2, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Huyo mwanaume alikuwa mume *****. Na pia sio lazima mwanamke kubadilisha jina utumie la mumeo. Ni uamuzi wa mtu.
     
  18. nnunu

    nnunu JF-Expert Member

    #18
    May 2, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 656
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    kwa mtazamo huo hapo juu sijui kama inawezekana na hasa hapa TZ,
    Kama BAADHI ya wanaume wanaishi kwenye nyumba ya mke wake,au nyumbani kwa wakweze(yaani wazazi wa mke), 100% mwanamke ndiye anakuhudumia mume wake pamoja na familia. KUNA UBAYA GANI MWANAUME UKITUMIA SURNAME YA MKE?

    Aah jamani wanaume onesheni basi upendo KWA WAKE ZENU kwa kutumia majina yao...lol,
    Na hasa mnaowaza kufunga ndoa sasa hivi hili wazo mnaweza kulifanyia kazi..lol.

    ILA DADA UNAPOSIKIA KAKA YAKO ANATUMIA SURNAME YA MKE WAKE UTAJISIKIAJE??....lol
     
  19. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #19
    May 2, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,782
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    Hapana si uuungwana
    Hata mie sintamruhusu hata kama anataka
    imagine ndo mtoto wa kiume tu kwao mmhhh
    haki sawa tumepata majina yao tuwaachie na sisi
    ndo tubadilishe mmmhhhh
     
  20. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #20
    May 2, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    upo wewe mwanamke, au umerudi kule kwa siku zote?
     
Loading...