Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kutambulika. . . .

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Lizzy, Feb 10, 2012.

  1. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #1
    Feb 10, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Katika mahusiano zile nafasi watu wanazokua nazo (mchumba,mpenzi,mke,mume) hua zina kutambulika ama kutotambulika, kukubalika ama kutokubalika, kupendwa ama kutokupendwa n.k Hayo ndio hua yanapelekea wahusika aidha kuwa kwenye kurasa moja au mmoja kuonekana analazimisha ama kutotaka/furahia mahusiano yale. Baada ya kufikiria namna ambayo mahusiano ya baadhi yetu hua kutokana na hayo nimejikuta napenda kujua nyie mnaona kipi ni bora kati ya . . . .

    I) KUJITAMBUA bila KUTAMBULIKA. . . uko kwenye mahusiano na mtu ambae unamchukulia kama mpenzi, mchumba au hata mume/mke mtarajiwa ilhali yeye anakuona kama mtu wa kupitishia muda tu.
    Mtu ambae hata akiulizwa "hivi fulani ni mpenzi/mchumba wako ehhh?!" anajibu "Ahh yule niko nae tu. . AU sio mpenzi wangu yule bwana." hivyo watu wengine nao wanakuchukulia kwamba sio mpenzi/mchumba wa fulani.

    II)KUTAMBULIKA KWA WOTE isipokua MHUSIKA MKUU. . . upo kwenye mahusiano/ndoa ambayo inafanya waliopo nje (jamii/ndugu/marafiki) wanakutambua kama mke/mume/mchumba/mpenzi wa fulani wakati muhusika anakuchukulia/anakufanyia tofauti kabisa. Anakunyanyasa, anakudharau, anakupiga, hamna heshima wala mapenzi, hakushirikishi mambo yake au hata 'YENU'. . . yani kiufupi ni kwamba HAKUKUBALI kama mpenzi/mchumba/mume/ mke hivyo HAKUJALI.

    III)KUTAMBULIWA na MHUSIKA ila sio na WATU WOTE. . mwenzako anakutambua na kukubali kama mke/ mume/ mchumba/ mpenzi wake na vitendo vyake haviko mbali katika kuthibitisha hilo ila waliopo nje (yaweza kuwa ndugu zake au zako, marafiki au majirani) wanakataa/shindwa kukutambua kama anavyokutambua mhusika.
     
  2. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #2
    Feb 10, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Bora utambuliwe na watu wote na muhusika akukubali.
     
  3. B

    Bwa'Nchuchu JF-Expert Member

    #3
    Feb 10, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,216
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wewe unajitambua?
     
  4. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #4
    Feb 10, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Hakuna kilicho bora hapo
    Kila kundi lina effect zake
     
  5. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #5
    Feb 10, 2012
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Ni mhimu kufikia makubaliano Lilz kabla ya yote!! Its useless kuwa kwenye mahusiano eti unapitisha muda au unaficha ficha! labda kama hujitambui.
     
  6. M

    MORIA JF-Expert Member

    #6
    Feb 10, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Je hiyo hali ni ya daima au inatokea na kuacha?...lizy mapenzi hujengwa tangu utotoni, kama mtu alikosa mapenzi ya wazazi/walezi au kulelewa na mlezi mhanga wa mapenzi, ndipo tunaona naye akijaribu kusumbua hisia za mpenzi wake mara kwa mara kama fidia...tiba atafutiwe mtu aseme naye au ajisomee vitabu kujitambua na kuamua kujikarabati na tabia hizo....malezi kazi..kuna watu wamefundishwa/aminishwa m'ke lazima apigwe...ndo hawa tunaona wakijificha na elimu/umjini kidogo lkn akijisahau kidogo tu analeta za kikwao kwao...
     
  7. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #7
    Feb 10, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Mhhh kuna muda wa kusema sasa hapa nahitaji step further yaani kwenye mahusiano
    Hizo hapo juu hakuna hata moja yenye uafadhali
    Ila wahusika kuna wakati wanatakiwa sasa waseme ile kuficha ficha iishe
    Sio umekaa na mtu hata kukutambulisha kwa marafiki zake ni ngumu
    Sasa mtu kama huyo ni wa kazi gani bana
     
  8. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #8
    Feb 10, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,197
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    Ngoja kwanza nije!
     
  9. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #9
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Anza kujitambua wewe
     
  10. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #10
    Feb 10, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hiyo ni ideal. . .
    Mahusiano mengi yapo kwenye makundi husika hapo juu.
     
  11. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #11
    Feb 10, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Ila mahusiano na ndoa nyingi zinahusika sana na hayo hapo juu. . . .
    Kama ni mke mume anamtambua kama mke jina tu ila matendo mazuri na haki za mke zinaelekezwa kwa mtu mwingine. Mume nae hamna analopata kwa mke zaidi ya kulala nae kitanda kimoja. Kazi zote dada w
    a kazi, unyumba hamna na hata anapoongeleshwa anafokewa tu.

    Mpenzi/mchumba nae anatreatiwa kama choo cha barabarani akiwa ndani ila nje kila mtu anamkubali na kumsifia kwa kuwa na fulani.
     
  12. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #12
    Feb 10, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hhehehe hao wapo. . . utasikia kabisa anasema "mwanamke bila kumpiga hawezi kuwa na adabu". . . utadhani adabu ipo kwenye fimbo/ngumi/makofi.
     
  13. B

    Bwa'Nchuchu JF-Expert Member

    #13
    Feb 10, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,216
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wewe ushawahi kupigwa?
     
  14. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #14
    Feb 10, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Sijawahi. . . vipi kwani?
     
  15. B

    Bwa'Nchuchu JF-Expert Member

    #15
    Feb 10, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,216
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Poa tu, niaje na wewe....?
     
  16. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #16
    Feb 10, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Niaje na mimi kitu gani tena?
     
  17. B

    Bwa'Nchuchu JF-Expert Member

    #17
    Feb 10, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,216
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Umeamkaje leo?
     
  18. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #18
    Feb 10, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    SIO salama!
     
  19. B

    Bwa'Nchuchu JF-Expert Member

    #19
    Feb 10, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,216
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wasumbuliwa na nini?
     
  20. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #20
    Feb 10, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kutotambulika.
     
Loading...