Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kamati ya bunge yaitimua TCRA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ludewa, Nov 2, 2011.

  1. L

    Ludewa JF-Expert Member

    #1
    Nov 2, 2011
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tetesi: habari zilizopatikana hivi punde zinasema kuwa makati ya bunge ya hesabu za mashirika ya umma poac imekataa kuzipitisha hesabu za shirika la mamlaka ya mawasiliano TCRA kutokana na ubadhirifu mkubwa wa fedha ambao kamati imeubaini katika hesabu za shirika hilo, leo asubuhi wakati lilipopeleka hesabu zake kwa kamati hiyo ktk ofisi ndogo za bunge.

    Kamati hiyo, ikiongozwa na makamu mkiti wa kamati hiyo Deo Filikunjombe, iliwajia juu, mwenyekiti wa bodi hiyo jaji mstaafu Chipeta, pamoja na uongozi wa mamlaka hiyo kwa kutumia zaidi ya tshs. 27 bilioni kinyume na taratibu za manunuzi.

    Maeneo ambayo wajumbe wa kamati walihoji matumizi ni malipo ya zaidi ya tshs mil 700 yaliyofanywa na DG wa shirika hilo bila idhini ya bodi, na malipo ya usd 350 kila mwezi kwa wajumbe wa bodi kinyume na taratibu, na malipo ya tshs. Mil 600 toka vodacom kwa TCRA ambayo hayakuwemo kwenye vitabu vya shirika.

    Mengine ni ujenzi wa jengo la mawasiliano towers kwa bei ambayo ni inflated toka tshs bil. 27 mpaka tshs. bil. 44 kinyume na maelekezo ya consultant aliyesema jengo hilo lisizidi bil. 27

    Habari zilizopatikana hivi punde ni kwamba maafisa wa shirika hilo wamekuwa wakihaha kwenye vyombo vya habari kuwataka wasiitoe story hiyo kwenye media zao.

    My take: si vema kwa mamlaka kama ya TCRA kuwarubuni newsroom ili waue stori
     
  2. Majoja

    Majoja JF-Expert Member

    #2
    Nov 2, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 612
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Vituo vya redio vinakamuliwa $2000 kila mwaka,kwa kila kituo.
    Haya ndiyo matumizi yake?
    Kuliwa na wajumbe wa Bodi?
    Hizi regulatory authorities zimeshakuwa kero, zina wakamua "cuatomers" wake ili waweze kutumbua.
    Zis iz too much
     
  3. C

    Campana JF-Expert Member

    #3
    Nov 2, 2011
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 207
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Regulatory bodies zife kama parastatals maana hazitufai
     
  4. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #4
    Nov 2, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hizi regulatories ni aina nyingine ya mashirika ya umma ambayo yamefirisi hii nchi kwa kuyapa ruzuku toka serikalini halafu yanazikamua ruzuku zile na faida hamna. Sasa serikali iko bize na kuunda hivi vi authority kila mahali halafu vinategemea ruzuku na kuwakamua wadau wa sector husika pamoja na walaji wake.

    Ona hata wale sumatra sijui wale wa mafuta wanafaida gani maana yote wanayotakiwa kudhibiti hayathibitiki?
     
  5. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #5
    Nov 2, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Hbr za redio one cjaskia!
     
  6. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #6
    Nov 2, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    TCRA hawatusaidii wananchi wa kawaida.sasa hivi tigo wanatukamua na hakuna wa kutetea.
     
  7. G

    Godwine JF-Expert Member

    #7
    Nov 2, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    kuna madudu mengi kwenye taasisi hii likiwemo kuajiri wahasimu wapya pasipo kufuata kanuni za ajira za taasisi za umma...ubadhilifu ni kawaida tu ya mashirika haya
     
  8. L

    Ludewa JF-Expert Member

    #8
    Nov 2, 2011
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inasemekana kwamba regulatory bodies Kama Ewura, Sumatra, na TCRA zinakusanya fedha Ngingo na kuzifuja vibaya, Kwa mfan Hawa TCRA mwaka jana walitumia tshs. 2.3 bil tshs eti Kwa training ya staff wao, Jambo ambalo haliwezekani Kamwe. 2.3 bil Kwa watt watatu?!?!?!
     
  9. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #9
    Nov 2, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hamna lolote hii kamata haijapewa hela ndio maana imechukia.wanagundua ufisadi mwingi lakini wakipoozwa wanatulia.
     
  10. L

    Ludewa JF-Expert Member

    #10
    Nov 2, 2011
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ufisadi juu ya ufisadi
     
  11. F

    FJM JF-Expert Member

    #11
    Nov 2, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hivi jengo la Mawasiliano Towers lilimalizika lini? Na huyo consultant aliyesema gharama za ujenzi wa jengo zisiwe zaidi ya bil. 27 alizingatia mdundiko wa shilingi yetu?
     
  12. apolycaripto

    apolycaripto JF-Expert Member

    #12
    Nov 2, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 630
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hii ni Authority inayoongozwa na Bodi yenye wasomi katika level ya jaji,profesa na madokta harafu inakuwa na sura ya kiwizi wizi kweli sasa tunavuna mabua.

    Profesa John Nkoma hii ni aibu kwa msomi kama wewe uliyeaminiwa.Nimemuona Board Chairman anajibu kisiasa utadhani hakuwahi kuwa jaji! Kumbe mnavuta dola 350 kila mwezi utadhani waajiriwa huku posho za kila majina mnameza.Hii kweli ni sehemu ya wastaafu wenye shule zao kupumzikia.

    Filkunjombe nimekukubali kwani umewatizama kwa dharau na kuwambia kamati haipitishi na special auditing ifanyike.Heshima kwa kamati yako bila kujari majina na elimu walizo nazo hawa mchwa.

    Tazama Management Team yao imeundwa kiufundi na kiulaji tu.Yaani wamemdharau mtu wa Finance kabisa, atakuwaje chini kabisa eti ya boss anaitwa Director of Corporate Resource Management. Ofisi ya Wakurugenzi lukuki zaidi ya 20.Hapa kunatatizo hasa katika hizi Regulatory ambazo kwa sasa zinachangia kwa kiasi kikubwa umasikini wetu kwani their ''inputs not equal to outputs''.Shiiit.
     
  13. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #13
    Nov 2, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Kila nikisoma mahali au kusikia jina la hii mamlaka nahisi kifafa kinaninyemelea mwenzenu. Hawana jipya ni muflisi na shimo lingine kubwa la fedha za wavuja jasho wa nchi hii. Hawana msaada wowote kwa wanaotakiwa kuwahudumia.
     
  14. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #14
    Nov 2, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0

    sasa LUDOVICK UTTOH anafanya kazi gani?
     
  15. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #15
    Nov 2, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    No wonder serikali inadai haina pesa
     
  16. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #16
    Nov 2, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    sijaelewa hii TCRA ipo kwa ajili ya nani na kwa ajili ya nini. Maana hata ukiangalia tabu tunazopata katika mawasiliano na huduma za internet kutola kwa makampuni. Lakini TCRA hakuna wanachotusaidia tunawaandikia kero kwenye magazeti mitandaoni lakini hamana cha maana wanachotusaidia
    TCRA+SUMATRA= WIZI
     
  17. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #17
    Nov 2, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0

    Hivi huyu ndio baba yake CARO CHIPETA aliyepelekwa ubalozini London?
     
  18. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #18
    Nov 2, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    jamaa kazi anaifanya lakini hana mamlaka ya kumchukulia hatua mbadhirifu yeyote.
     
  19. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #19
    Nov 2, 2011
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Sio tigo peke yao hata airtel!
     
  20. G

    George Smiley JF-Expert Member

    #20
    Nov 2, 2011
    Joined: Oct 24, 2011
    Messages: 470
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45

    hivi hii kamati kazi kaze ziko kwenye tovuti gani?
     
Loading...