Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Joseph Kusaga ateuliwa Mwenyekiti Kamati ya Kuongoza kamati ya Kupendekeza vazi la Taifa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by TUMBIRI, Dec 25, 2011.

  1. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #1
    Dec 25, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
    WAZIRI wa Habari, Vijana, Utamaduni na Michezo, Dk. Emmanuel Nchimbi ameteua Kamati Maalumu ili kukamilisha mchakato wa kupendekeza vazi la Taifa ambalo litakuwa miongoni mwa vitambulisho mbalimbali vinavyotambulisha utaifa wa Tanzania.
    Taarifa iliyotolewa kwa vyombo vya habari Dar es Salaam inasema kuwa kamati hiyo imeanza kazi mara baada ya uteuzi na itatakiwa kukabidhi taarifa yake Februari 28, 2012 kwa Dk. Nchimbi. Alisema hatua inayofuata sasa ni kuwashirikisha wananchi kuhusu mapendekezo yaliyopo na hatimaye kupendekeza vazi mahususi linalotambulisha utaifa wa Watanzania.

    Wajumbe waliochaguliwa katika kamati hiyo ni pamoja na Joseph Kusaga ambaye atakuwa Mwenyekiti; Angela Ngowi Katibu; wajumbe ni Habibu Gunze, Joyce Mhaville, Mustafa Hassanali, Absalom Kibanda, Makwaia Kuhenga na Ndesambuka Merinyo.

    "Mchakato wa kupata vazi la taifa umeshapiga hatua kubwa, wabunifu wazalendo wa mitindo ya mavazi wameshashirikikishwa na kutoa mapendekezo yao,” alisema Waziri Nchimbi kwenye taarifa hiyo.

    Source
    HabariLeo | Kamati ya kupendekeza vazi la Taifa yatajwa
     
  2. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #2
    Dec 25, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    ANASTAHILI, clouds walianza zamani sana kusapoti vazi la taifa

    pamoja na upupu wa kisiasa wa clouds, jamaa pia wanastahili nishani ya kujitolea hasa kwenye maafa ... si mafuriko, mabomu nk

    nimemnyonga mnyonge na haki yake nimempa
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Dec 25, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Hivi ni muda gani sasa tangu hii ishu imekuwa inarudiwarudiwa? Vazi la Taifa linabuniwa na wasanii au Lilitakiwa kuchaguliwa kutokana na mavazi yaliyopo sasa?

    Naona inakuwa ni ishu ya Ulaji Ulaji sasa!
     
  4. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #4
    Dec 25, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,008
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Vazi la taifa ndio nini?
     
  5. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #5
    Dec 25, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nadhani c suala la kubuni,mavazi tunayo ilitakiwa tu kuchagua lipi litambuliwe "la kitaifa" tuseme hao jamaa watabuni vazi ambalo wala haliwahi kuvaliwa na jamii/kabila yoyote?
     
  6. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #6
    Dec 25, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,592
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Tuna changamoto nyingi sana zinazotukabili. Sidhani kama vazi la taifa nikapaumbele kwasasa.
     
  7. Prof Gamba

    Prof Gamba JF-Expert Member

    #7
    Dec 25, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Basi tuchukue tu jezi ya Taifa stars, ndo iwe uniform ya taifa.
    Hao wote ni kupewa ulaji tuu, mbona kuna mavazi mengi sana yaliyopo? kwanini wasichukue mojawapo badaya ya kuanza kuunda kamati? This country bwana!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  8. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #8
    Dec 25, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,567
    Likes Received: 2,026
    Trophy Points: 280
    Kuteuliwa kwenye kamati ya aina yoyote sio sabuni ya kusaficha mtu awaye yoyote dhidi ya ufisadi, unyonyaji na ubadhilifu wa kazi za wasanii wa Tanzania.

    Ajisafishe kwanza kwa kurudisha jengo la THT litumike kwa kazi iliyokusudiwa ya kuinua vipaji vya watoto yatima na wale wanaoishi mazingira magumu.

    Vilevile arudishe studio iliyotolewa na Rais wa Tanzania. Ile ni studio ya Wasanii wote wa Tanzania sio ya wakina Barnaba na Linnah tu. Media zake zisitumike kama sehemu ya kukomolea wanaomkosoa.

    Mia
     
  9. W. J. Malecela

    W. J. Malecela Tanzanite Member

    #9
    Dec 25, 2011
    Joined: Mar 15, 2009
    Messages: 12,315
    Likes Received: 720
    Trophy Points: 280
    Uteuzi mzuri sana huu Joseph amelifanyia mengi hili taifa kimuziki hope siku moja hili taifa ltampa heshima kubwa anayostaili. SALUTE JOE!
     
  10. M

    Masauni JF-Expert Member

    #10
    Dec 25, 2011
    Joined: Aug 15, 2010
    Messages: 378
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ufisadi mwingine at work. Watakuja na vazi la ajabu ajabu tu hawa kwa sababu ufisadi umeshawaathiri.
     
  11. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #11
    Dec 25, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    kumbe angepewa kutafuta wimbo bora wa kienyeji! Tangia najitambua hii huenda ni kamati ya 20 ya kutafuta vazi la taifa lakini majawabu bado! Mimi nijuavyo vazi la taifa labda litokane na ngozi ama magome ya miti/migomba sasa sijui wanasuti wetu watavaa ngozi kama JZ wa SA?
    Hivi na hiyo kamati si italipwa posho ya kazi? Zile kamati zingine nazo zililipwa posho bila matokeo?
     
  12. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #12
    Dec 25, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,331
    Likes Received: 3,132
    Trophy Points: 280
    ufujaji wa fedha tu. . .
     
  13. R CHUGGA

    R CHUGGA Senior Member

    #13
    Dec 25, 2011
    Joined: Nov 28, 2011
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mmmh!hizi propaganda tumezichoka sasa kila waziri akija anaongelea vazi la taifa then anamaliza muda wake hakuna kinachofanyika!
    Aibu nyingine ninayoiona hapa ni kuwa ni miaka mingapi sasa hatuna vazi la taifa?miaka hamsini hatujui vazi linalotutambulisha watanzania.Tuache maneno tuwe serious katika mambo ya muhimu kama haya!!
     
  14. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #14
    Dec 25, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hivi katika wakati huu tulioo nao, kuna haja ya hii kitu inaitwa vazi la taifa?
     
  15. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #15
    Dec 25, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Angalizo kuweni makini msije mkachagua yale Magwanda ndio vazi la taifa!

    Yale yatabaki kuwa mavazi ya migambo tu!
     
  16. ndevu mzazi

    ndevu mzazi JF-Expert Member

    #16
    Dec 25, 2011
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 606
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    W. J. Malecela;3027216]Uteuzi mzuri sana huu Joseph amelifanyia mengi hili taifa kimuziki hope siku moja hili taifa ltampa heshima kubwa anayostaili. SALUTE JOE!



    Dah.sema yeye mziki ndo umemfanyia mengi.wasanii choka
     
  17. Ozzie

    Ozzie JF-Expert Member

    #17
    Dec 25, 2011
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 3,236
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    What for?
     
  18. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #18
    Dec 25, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,141
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Wapumbavu wote walioteuliwa kwenye hiyo kamati. Wamekosa kazi za kufanya! Vazi la taifa ndio nini? Upuuzi mtupu.
     
  19. F

    FJM JF-Expert Member

    #19
    Dec 25, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hivi vazi la Taifa linabuniwa kila baada ya miaka mingapi? Kwa kumbukumbu zangu miaka michache iliyopita mashindano ya kubuni vazi la taifa yalifanyika na mshindi alipatikana. Sasa inakuwaje tunarudia kazi hiyo hiyo? Pengine Nchimbi angetueleza watanzania anarudia hili zoezi kwa sababu zipi? Na hizi hela za anatoa wapi wakati kodi inamshinda? Mwaka huu tumeshuhudia NHC wakitoa vyombo nje kwenye ofisi za wizara hii ya Nchimbi kwa sababu ya kutolipa kodi!

    Yapo mambo mengine siyaelewi na Nchimbi hajaeleza, Tanzania tuko makabila zaidi ya 100, unawezaje kupata vazi la Taifa very late kwenye uhai wa Taifa huku ukiwa na makabila mengi hivi? Hiki ni kitu kilitakiwa kifanyike wakati wa uhuru (early 1960s) na sio sasa! Na hao watu walioteuliwa wana uelewa mpana kiasi gani kuhusu historia na tamaduni za makabila ya Tanzania?

    Yote tisa, kumi, Nchimbi anabuni vazi la taifa lipi? Tanzania au Tanganyika? This whole thing is a waste of money! Tuna kanga na kaunda suti Nchimbi anataka nini zaidi!
     
  20. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #20
    Dec 25, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280

    Mkuu mbona unashambulia wateuliwa?
     
Loading...