Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, una hati ya kupiga kura 2010?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Companero, Aug 14, 2009.

  1. Companero

    Companero Platinum Member

    #1
    Aug 14, 2009
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
  2. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #2
    Aug 14, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Hivi Tanzania kuna mpango wa kuwapatia wananchi walio nje ya nchi nafasi ya kupiga kura? Nchi nyingi wanafanya hili. Au siye ndiyo "no funds available" ?
     
  3. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #3
    Aug 14, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ndo maanake!NO FUND AVAILABLE
     
  4. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #4
    Aug 14, 2009
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,754
    Likes Received: 1,913
    Trophy Points: 280
    Duuuh, ila kweli nilishajisahau! Hebu ngoja nikachungulie kwenye sanduku langu kama bado ipo!
     
  5. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #5
    Aug 14, 2009
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hati ya kupigia kura tunayo. Bahati mbaya wakati wa uchaguzi wengi wetu huwa tuko huku ughaibuni 'tunabeba maboksi' na hakuna utaratibu wa kuwawezesha walio nje kutimiza haki yao kidemokrasia, matokea yake tumewaachia watu wengine watuchagulie viongozi na imebidi tuwakubali kwani 'anayemuoa mama ndiye baba'
     
  6. Companero

    Companero Platinum Member

    #6
    Aug 14, 2009
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Wabeba maboksi rudini nyumbani mjiunge na makuli wenzenu kupiga Kura ya Uhuru!
     
  7. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #7
    Aug 14, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,153
    Likes Received: 16,125
    Trophy Points: 280
    Niko njiani kuelekea Nyambiti...
     
  8. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #8
    Aug 15, 2009
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Kuna mzengwe wa kuwaengua wote waliofikisha umri wa miaka 18 na hawapo kwenye orodha ya awali ya daftari la wapiga kura! Sembuse watukumbuke sisi Wabeba Mabox?
     
  9. Mwana wa Mungu

    Mwana wa Mungu JF-Expert Member

    #9
    Aug 15, 2009
    Joined: Aug 14, 2008
    Messages: 1,007
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Aisee, kuna watu wengi hawana hizi hati, nakwambia kama inawezekana naomba tuanze kupiga kampeni watu waende wakaandikishe. sasa watu hawajui waandikishe wapi, na ccm wanajua kama watu woote hasa huku mijini wataandikisha, watapiga kura kinyume nao na watashindw mwakani. so the only thing they can do ni kuto kuelewesha watu wengi wajiandikishe sasahivi, ili wapiga kura kwa wapinzani waje kuwa wachache.
     
  10. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #10
    Aug 15, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Lakini ukiwa Zenji hiyo haina maana bila kuwa na kadi ya Ukazi.

    Sijui ni katiba gani hiyo inayosema hivyo
     
  11. Companero

    Companero Platinum Member

    #11
    Aug 15, 2009
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Awamu ya kwanza ya uandikishaji ilipita. Walisema watakuja kwenye pango langu kunipangia siku ya kwenda kujiandikisha. Ila sikuwaona. Awamu ya pili nasikia inakaribia. Tusikubali itupite hivi hivi. Kupiga kura ni haki yako. Pia ni wajibu wako. Piga kura. Na usimpigie fisadi.
     
  12. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #12
    Aug 16, 2009
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkuu Campanero, hii avatar yako inafanana sana na Mzee wa 'Vijisenti' vipi mnaweza kuwa na uhusiano?
    [​IMG]
     
  13. Companero

    Companero Platinum Member

    #13
    Aug 16, 2009
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Tehe Tehe. Mzee wa vijisenti angefanana kitabia walau kwa asilimia 1 na huyo kwenye avatar basi Tanzania ingekuwa mbali sana. Huyo ni Mwanamapinduzi Frantz Fanon. Soma wasifu wake na mada zake hapa: https://www.marx.org/subject/africa/fanon/index.htm
     
  14. M

    MzeePunch JF-Expert Member

    #14
    Aug 16, 2009
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 1,412
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Nimefurahishwa sana na mwamko huu wa wana JF na kura ya UHURU 2010. Mie ninakoishi nimefanikiwa kuwahamasisha wananchi wenzangu kuandaa kabisa kadi zao kwa ajili ya uchaguzi huu. Nimewasisitizia kwamba itakuwa kura ya UHURU wa kweli ili wasije wakarudia makosa na kujitia kitanzi cha mafisadi. Hamasa ni kubwa kwa kweli...
     
  15. Companero

    Companero Platinum Member

    #15
    Aug 16, 2009
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Mzee hongera sana. Hiyo ni hatua muhimu sana. Sasa, je wanawajua hao mafisadi? Kama hawawajui vizuri basi hatua inayofuata ni kuwafanyia uzee punch hao wenye ujasiri wa kifisadi! Tupo pamoja! Uhuru umekaribia!
     
    Last edited: Aug 17, 2009
  16. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #16
    Aug 16, 2009
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Leo katika ibada nimesikia paroko anasema juu ya mwongozo na watu kujiandikisha na kusema kukaa chini na kuongelea namna ya kuiba kura na kupokea chumvi ili umchague mtu ni against na maagizo ya kristo na ukristo wa matendo.Hamasa ni kubwa na usione Kingunge na wazembe wenzake wanalia bure .

    Sasa JF tuwasaidie kama alivyo fanya mzee punch jamani hakuna kulala kabisa .
     
  17. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #17
    Aug 17, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145

    kwani usipofanya hayo hutapiga kura uchaguzi ujao wa serikali za mitaa na uchaguzi mkuu na utapoteza haki yako ya kikatiba ya kuchagua serikali yako uipendayo.

    Kumbuka kuwa haki hii huja mara moja katika kila miaka mitano usipuuze kamwe!!!!!!
     
  18. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #18
    Aug 17, 2009
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,825
    Likes Received: 1,086
    Trophy Points: 280
    Samahani kuuliza siyo ujinga.

    Hivi kuna tofauti gani kati ya hati na shada ya kupiga kura?? Maana navyofikiria ni kuwa hati ni voters registration card. Lakini huwa nachanganyikiwa ninaposikia kuwa CCM wamenunua shahada za kupiga kura hiyo jamaa hawawezi kpiga kura.

    Narudia tena kuuliza siyo ujinga. Mambo ya daftari la kudumu wakati linaanza nilikuwa nje na sijaweza kupiga kura chaguzi tatu zilizopita kwa vile hawataki kutuwekea utaratibu na sisi wabeba mabox tupate haki yetu ya kuchagua.
     
  19. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #19
    Aug 17, 2009
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Kwanza mnakumbuka uchaguzi ulifanyika decemba 2005,na pia kwa uchaguzi ujao hakuna kweli kipengele cha katiba vitakavyopingana iwapo uchaguzi utafanyika j'pili ya mwisho ya oktoba mwaka 2010? Maanake kuna kipengele kinachoongelea muda wa Urais.....
     
  20. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #20
    Aug 17, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kabla sheria ya uchaguzi haijabadilishwa sometime in 2004 kabla ya uchaguzi wapiga kura waliwajibika kujiandikisha kupiga kura na tume ya uchaguzi likuwa inatoa shahada za kupigia kura. Baada ya mabadiliko kilichopo sasa hivi ni daftari la kudumu la wapiga kura ambalo kila mtanzania mwenye miaka 18 na zaidi anatakiwa awe amejiandikisha katika daftari hilo. Akijiandikisha mtu huyo hupewa kitu kinachoitwa kadi ya mpiga kura ambayo humuwezesha mwenye kadi hiyo kuwa na haki ya kupiga kura. Kwa hiyo ili kupiga kura unahitaji kadi ya mpiga kura.Hiyo ikichukuliwa hutakuwa na uwezo wa kupiga kura.

    NB: kama hukujiandikisha sheria inaruhusu daftari hilo kufanyiwa marekebisho yenye lengo la kuondoa atu waliokufa, watu waliofikisha miaka 18, watu ambao wana umri huo lakini kwa sababu moja au nyingine hawakujiandikisha, watu waliobadili makazi na au waliopoteza kadi zao.

    Kama wewe ni mmoja kati ya makundi hayo yaliyotajwa aya ya juu wahi haraka kujiandikisha kipindi ni hivi sasa
     
Loading...