Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hakuna mbunge jasiri anaweza kuuliza swala hili bungeni?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by sisi kwa sisi, Feb 5, 2012.

  1. sisi kwa sisi

    sisi kwa sisi Senior Member

    #1
    Feb 5, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna kauli mbili tofauti zilitolewa na Mkuu wa Mkoa wa Mtwara na Waziri wa elimu na Mafunzo ya ufundi kuhusu kutaifishwa shule zote za madhebu ya dini nchini.
    Kauli ya Mkuu wa Mkoa alidai kwamba Shule za madhehebu ya kikirsto zimetaifishwa majengo tu na sio ardhi.
    Lakini waziri wa Elimu na mafunzo ya Ufundi alidai kwamba serekali imetafisha ardhi,majengo na kila resource na inamilki asilimia 100.
    Lakini bado kauli za viongozi wengine hasa kama afisa wa elimu wanadai waziri Kapotoka kutoa kauli hiyo.na tayari jambo hili limeanza kuchukua sura mpya zaidi ya kidini jambo ambalo ni mustkabli mbaya kwa taifa letu changa
    kwa ufupi kila mpenda amani na maendeleo ya nchi anashindwa kujua nini hasa ukweli wa jambo .Hata humu Jf kila mmoja navutia upande wake
    Hakuna mbunge jasiri bila ya kuangalia dini yake anaweza kuhoji Bungeni swali hili japo swali la papo kwa papo kwa mustkbali wa taifa letu?
    Maana swali hili linahitaji wabunge jasiri na sio kila mbunge anaweza kuhoji hasa ukizingatia unyeti wa jambo lenyewe hasa anaweza kuandamwa na vyombo vya habari vilivyoegemea udini zaidi badala ya mustkabli wa taifa letu
    hapa nawakusudia sana akina Mnyika, Zitto, lissu,Hamad ,Lema Rashid, ambao kwa kipindi kirefu ndio wanaonekana wanania ya dhati kwa ukombozi wa taifa letu
    . lkn pia ndio wabunge wasiopenda machafuko nchini

    nchini
    ili Kauli ya Serekali ijulikane na kuondoa msugaono huu?
     
  2. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #2
    Feb 5, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,766
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    mimi nakusaida-wametaifisha majengo na ardhi iliyoshikiliwa hayo majengo,
    eneo la ardhi lolote pembeni na madarasa,mabweni na dining ni mali ya kanisa.
    nishasoma shule ambapo madarasa,dining,na mabweni ni mali ya serikli,ila maeneo ya pembeni kanisa walikuwa na bado hadi leo wanayatumia hayo maeneo kwa matumizi yao binafsi.
     
  3. sisi kwa sisi

    sisi kwa sisi Senior Member

    #3
    Feb 5, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    alhamis wiki hii anaweza kutokea mbunge huyo
     
  4. sisi kwa sisi

    sisi kwa sisi Senior Member

    #4
    Feb 5, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi siamini hivyo, ndio maana nahitaji wabunge kama Lissu. Mnyika wahoji swala hili bungeni ili tupate kauli ya serekali bungeni
     
  5. sisi kwa sisi

    sisi kwa sisi Senior Member

    #5
    Feb 5, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa hivyo unakusudia mabanda tu. maana waislam wao wametaifishiwa hadi hayo mabweni na kila kitu. sasa ukweli wa jambo hili ni kwamba shule za kikirsito na zikiislam wametaifishiwa tofauti kwa sheria 2 tofauti?
     
  6. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #6
    Feb 5, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mimi sichangii lolote katika hili kwa sababu umeniudhi katika post yako hapo juu umesema "......taifa letu changa". Miaka 50 ya uhuru bado unaliona taifa changa, unategemea litakua na kukomaa baada ya miaka mingapi??
     
  7. L

    Lsk Senior Member

    #7
    Feb 5, 2012
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ...nimefurahishwa na comment ya Jsaudi. Mtoa thread hapo kwenye thread yako unasema taifa changa. Wapi na wapi kwa nchi iliyoadhimisha miaka-50 ya Uhuru halafu hiyohiyo uiite taifa changa? Mtoa mada hapo ushaharibu muktadha mzima wa mada yako. Tanzania siyo taifa changa,tumeadhimisha juzi miaka 50 ya UHURU
     
  8. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #8
    Feb 5, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,339
    Likes Received: 1,012
    Trophy Points: 280
    Niko gizani kabisa. Kuna shule zimetaifishwa hivi karibuni?
     
  9. b

    betty marandu JF-Expert Member

    #9
    Feb 6, 2012
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 221
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hata ingekuwa hivyo si mbaya(japo najua sivyo_)kwani shule za kiislam zilizotaifishwa ni chache sana ukilinganisha na za Kikristo.
     
  10. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #10
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Kuna msemo kwenye sheria unasema quid quid solo cedit. Every thing attached to the land is part of the said land. So hapo majengo na ardhi pia ni mali ya waliotaifisha. May be kama hayo maeneo ya pembeni wana hati tofauti na yale maeneo ya shule ila na yenyewe kama yako kwenye title moja huo msemo hapo juu unarudi kuapply
     
  11. NGUVUMOJA

    NGUVUMOJA JF-Expert Member

    #11
    Feb 6, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,355
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Unafananisha umri wa nchi na umri wa kibinadamu? Kwamba Binadamu akifika miaka 50 anelekea uzeeni, kwa hivyo na nchi ni vivyo hivyo?
     
  12. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #12
    Feb 6, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Kwa taarifa yako taaifa hili sio changa ni kilui lui
     
  13. Mcmamo

    Mcmamo Member

    #13
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 13, 2011
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    No koment
     
  14. mbwigule

    mbwigule JF-Expert Member

    #14
    Feb 6, 2012
    Joined: Jan 21, 2012
    Messages: 235
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Yafaa serikali izirejeshe kwa wenyewe shule zilizokuwa zimeaifishwa kwani sababu za kutaifishwa sasa hazipo. Shule za serikali sasa ni nyingi na ziko katika kila kata. Hatua hii itamaliza mivutano ya kiimani iliyoko sasa ambapo baadhi ya wanafunzi kwa kuchochewa na wasiolitakia mema taifa letu wanautumia mwanya huu kupenyeza ghasia. Kila dhehebu na asasi warejeshewe shule zao ili ziendeshwe kwa malengo wanayotaka mradi wanazingatia sheria.
     
  15. Maarko

    Maarko JF-Expert Member

    #15
    Feb 6, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 924
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Swala siyo wingi au uchache wa shule zilizotaifishwa,hoja ni kwamba zilitumika Sheria mbili tofauti katika kuzitaifisha? Usijibu hoja usizozielewa, waachie wanaojua wajibu.
     
  16. sisi kwa sisi

    sisi kwa sisi Senior Member

    #16
    Feb 6, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jee uchache unatokea wapi hapo ?
     
Loading...