Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Andrew Chenge: Kwangu gamba limeishia kiunoni tu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by DEKA, Apr 28, 2011.

  1. D

    DEKA Member

    #1
    Apr 28, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wednesday, 27 April 2011 21:59



    Ramadhan Semtawa
    MBUNGE wa Bariadi Magharibi, Andrew Chenge amesema anasubiri taratibu za Chama Cha Mapinduzi (CCM), kuona kama atapewa barua ya kumtaka ajivue nafasi zake za uongozi kwani hadi hivi sasa hajui kitu hicho.Kauli hiyo ya kwanza ya Chenge inakuja kipindi ambacho Katibu wa Itikadi na Uenezi wa CCM, Nape Nnauye amekuwa akitangaza kwa nguvu mpango mkakati wa chama hicho kujivua gamba. Makada wa chama hicho wanaotakiwa kupima nafasi zao na uzito wa tuhuma zinazowakabili ni wale wanaohusishwa na kashfa mbalimbali zikiwamo za Richmond, Kagoda na wizi wa EPA.

    Source: Mwananchi.

    Kaazi kweli kweli, kumbe hata mafisadi hawajijui kama ni mafisadi, kazi ipo Tanzani. Ninani atakaye simama na kusema jamani natubu na ufisadi na uhacha? Kila mtu anajihesabu ni masafi. Labda ndo maana hata mkulu nae kajisahau, anataka mafisadi watoke ktk chama na yeye sijui atakuwa nani tena. Ni utata kweli.
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Apr 28, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,095
    Likes Received: 5,661
    Trophy Points: 280
    Wednesday, 27 April 2011
    Ramadhan Semtawa

    MBUNGE wa Bariadi Magharibi, Andrew Chenge amesema anasubiri taratibu za Chama Cha Mapinduzi (CCM), kuona kama atapewa barua ya kumtaka ajivue nafasi zake za uongozi kwani hadi hivi sasa hajui kitu hicho.

    Kauli hiyo ya kwanza ya Chenge inakuja kipindi ambacho Katibu wa Itikadi na Uenezi wa CCM, Nape Nnauye amekuwa akitangaza kwa nguvu mpango mkakati wa chama hicho kujivua gamba.

    Makada wa chama hicho wanaotakiwa kupima nafasi zao na uzito wa tuhuma zinazowakabili ni wale wanaohusishwa na kashfa mbalimbali zikiwamo za Richmond, Kagoda na wizi wa EPA.

    Hata hivyo, Chenge jana alipoulizwa na gazeti hili kuhusu kutajwa kwake kuwa mmoja wa wanachama wanaotakiwa kupima uzito wa tuhuma zinazowakabili na kujiondoa wenyewe ikiwa ni hatua ya chama hicho kujisafisha kwa kujivua gamba, alisema: "Sijui hicho kitu. Naheshimu vikao na taratibu za chama hilo ni jambo la chama si la vyombo vya habari."

    Alisema chama kina taratibu zake za kiutendaji na kuongeza: "Siwezi kuanza kuzungumza na vyombo vya habari kuhusu mambo ambayo yana taratibu zake ndani ya chama."


    Alisema kamwe hatakiuka taratibu za chama na kwamba uamuzi wote utakaofanyika au kutolewa huwa unafuata vikao vya chama.

    Alipoulizwa juu ya kusubiri kwake taratibu za chama wakati tayari jambo hilo linafahamika kwa umma alijibu: "Kwa ‘public' ipi wewe? Mimi sijui hilo jambo, nasubiri taratibu za chama na siwezi kuzungumza zaidi nje ya chama."


    Akizungumzia utekelezaji wa maazimio ya Halmashauri Kuu ya chama hicho (NEC-CCM), Nnauye alisema taratibu zimekuwa zikiendelea na kuwataka wananchi kuwa na subira.Juzi, Nnauye alikaririwa akisema kwamba taratibu hizo zingefanyika baada ya Sikukuu ya Pasaka na kusisitiza: "Ambacho nimekuwa nikikisema kiko palepale."


    Mapema mwezi huu, NEC-CCM ilitoa muda wa siku 90 kwa watuhumiwa wote wa kashfa mbalimbali ndani ya chama hicho kujipima wenyewe na kujiondoa kwenye nafasi hizo vinginevyo, chama kingewang'oa kwa nguvu. Azimio hilo limekuwa likitangazwa kwa nguvu katika mikutano mbalimbali ya hadhara ikiwa ni mkakati wa chama hicho kurejesha imani chama kwa wananchi ambayo imeanza kupotea kutokana na tuhuma za ufisadi.


    Juzi, Nnauye akizungumza na Shirika la Utangazaji la Taifa (TBC Taifa), alisema chama hicho hakitishiki na uwezekano wa makada hao kuhamia upinzani.


    Mwenyekiti wa CCM, Rais Jakaya Kikwete, akihutubia sherehe za kuzaliwa chama hicho Februari 5, mwaka huu alitangaza mkakati huo wa chama kujivua gamba na kurejea katika misingi ya maadili ya uongozi iliyorithi kutoka Tanu na CCM ya nyuma.


    Sekretarieti ya CCM kukutana kesho

    Katika hatua nyingine Sekretarieti ya CCM inatarajiwa kukutana kesho kujadili pamoja na mambo mengine, utekelezaji wa maazimio ya NEC-CCM.

    Kwa mujibu wa duru za kisiasa kutoka CCM, mkutano huo utajadili ajenda hiyo kwa kufanya tathmini ya azimio hilo na namna ya utekelezaji wake.

    Alipoulizwa jana, Nnauye alithibitisha kufanyika kwa mkutano huo lakini alisema ni kikao cha utendaji cha kawaida.Kwa mujibu wa Nnauye, kikao kama hicho kiliwahi kufanyika Mjini Dodoma baada ya kuundwa kwa sekretarieti hiyo na pia tayari ilikwishakutana Dar es Salaam.


    Alisema kikao hicho si maalumu wala cha dharura na kwamba hufanyika mara moja kwa wiki.


    "Siyo kikao cha dharura wala kikao maalumu, ni sehemu tu ya utendaji wa sekretarieti. Tunafanya vikao kama hivi mara moja kwa wiki, kwa hiyo hakuna kikao maalumu," alisema.

    Chanzo: Mwananchi
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Apr 28, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,095
    Likes Received: 5,661
    Trophy Points: 280
    nnape AKIKULIMA BARUA UTAJUA TU
     
  4. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #4
    Apr 28, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Hivi nyoka akivua gamba siyo kuwa ndio anakuwa hatari zaidi? au akivua gamba anabadilkika kuwa chura?
     
  5. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #5
    Apr 28, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kauli mtego kwa CCM hiyo baba!!!!
     
  6. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #6
    Apr 28, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Duu, ni kauli mtego kweli kweli hii kwa CCM hiyo baba!!!!
     
  7. Dumelambegu

    Dumelambegu JF-Expert Member

    #7
    Apr 28, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,053
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Nnape analoloma tu lakini anajua kuwa kuwang'oa hao mapacha watatu
    siyo zoezi rahisi. Yetu macho!
     
  8. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #8
    Apr 28, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Nyoka anatakiwa kukatwa kichwa, ndipo usalama utakuwepo. Usimwamini aliyejivua gamba!
     
  9. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #9
    Apr 28, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    too much magamba these days
     
  10. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #10
    Apr 28, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,788
    Likes Received: 291
    Trophy Points: 180
    ni jana tu tulipata breaking news toka CC headquaters kwamba barua za hawa mabwana haziandikiki, na cheki majibu yake jamaa, anajiamini kupita maelezo. Lets wait n c, hapo bado EL.
     
  11. mbogo31

    mbogo31 JF-Expert Member

    #11
    Apr 28, 2011
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mambo ndio yanaanza sasa, tusubiri tuone mchezo mchafu!.
     
  12. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #12
    Apr 28, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    hakunalka maana litafanyika hapa ...labda awe mtu mwingine sio JK
     
  13. M

    Marytina JF-Expert Member

    #13
    Apr 28, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Chenge kaanza anasikilizia upepo Lowassa akija yaan CCM watajutia kutaka kuwatosa wakati wote ni magamba

    Chenge usikubali kudhalilika afta all years ya kuwa kibaraka wa CCM
     
  14. Tajy

    Tajy JF-Expert Member

    #14
    Apr 28, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 298
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    atajijueje wakati hata mabilion aliyokwapua anayaita vijisent
     
  15. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #15
    Apr 28, 2011
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,703
    Likes Received: 939
    Trophy Points: 280
    NAPE anacheza ngoma asiyeijuwa vema ...kwa watu wanaojua vema kupanga strategies watakuwa wanamshangaa...vita hii ilitakiwa kupiganwa kimya kimya.....kwani kwa kuongea sana ,tayri anawajengea mapacha watatu GAMBA LA KOBE amabalo kulivua hadi kobe afe.....

    Wewe fikiria kelele za NAPE tayari zimesababisha wananchi wa ARUSHA ,mONDOLI ,MTO WA MBU..Na sehemu nyingine na maeneo ya wamasai ...watake kuandamana wiki iliyopita kwenda CCM arusha ..na wengine kutaka kutuma ujumbe kwenda kwa rais IKULU .....Kumtetea Lowassa..yote hii inatokana na makelele ya NAPE..kama angekuwa kimiya kama wenzake isingeamsha hisia za wananchi wanaowapenda hao wanaowaita magamba....hii vita wameshashindwa na wakilazimisha kuipigana basi wajiandae na madhara makubwa zaidi ya ilivyotarajiwa .....yote hii ni kwa ajili ya PAPARA!!

    ...Rais anaaibika kwa mara nyingine tena!
     
  16. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #16
    Apr 28, 2011
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,253
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Chenge yuko sahihi sana. Kama yeye ni gamba, kati ya viongozi wa CCM nani asiye GAMBA? Nadhani anatumia ule msemo usemao kabla ya kutoa KIBANZI ndani ya jicho la mwenzio, utoe kwanza BORITI ndani ya jicho lako. Kwa nafasi alizokuwa nazo ndani ya chama na serikali zake, sijui nani atakayesimama!
     
  17. Juaangavu

    Juaangavu JF-Expert Member

    #17
    Apr 28, 2011
    Joined: Nov 3, 2009
    Messages: 884
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nchi hii imejaa usanii kweli kweli, ebu jamani someni hii:

    MBUNGE wa Bariadi Magharibi, Andrew Chenge amesema anasubiri taratibu za Chama Cha Mapinduzi (CCM), kuona kama atapewa barua ya kumtaka ajivue nafasi zake za uongozi kwani hadi hivi sasa hajui kitu hicho.

    Hivi huyu Bw hakuwepo kwenye hicho kikao?

    Hivi hiki chama kinafikiri Watz wote hamnazo, kwa nini mwenyeketi hakutangaza mara moja kuvuliwa nafasi za haya magamba mpaka magamba yasubiri barua kutoka ndani ya chama na yeye ameshiriki maamuzi ya hicho kikao.

    Kumbe haya Magamba yanajua mwenyekiti na sekretariati yake hawana uwezo wa kuandika hiyo barua ndo maana gamba moja limeamua kuongea kwa kejeli -soma hiyo bold hapo juu.
     
  18. Najijua

    Najijua JF-Expert Member

    #18
    Apr 28, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,027
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Ni kawaida yake kujitoa akili huyo hata mwanzo alipoulizwa fedha zetu zilizopo New Jersey alisema hajui kama ana mahela huko na alipobanwa sana akaseama kumbe watu wanazungumzia vijisenti vyake

    RA alipoulizwaga kuhusu DOWANS aliikana sana na kusema ingekuwa fahari kubwa kwake kuwekeza katika nishati ya umeme kulikomboa taifa lake baada e kumbe bdiye mmiliki kwa hiyo ni kawaida yao hao kujitoa fahamu nakutufanya sisi wajinga muda wote
     
  19. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #19
    Apr 28, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,146
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180
    asitake kutuhadaa hapa...
     
  20. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #20
    Apr 28, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,561
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180


    becomes younger (even for short time) and more active!!



     
Loading...