Zitto na kamati yake ya PAC walikuwa hawajui walitendalo?

Zitto na kamati yake ya PAC walikuwa hawajui walitendalo?

Shakidinkili

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2013
Posts
458
Reaction score
174
Hivi karibuni pamezuka malumbano makali kupitia vyombo vya habari kati ya M/kiti wa Kamati ya Bunge ya PAC na baadhi ya vyama vya siasa vinavyopokea ruzuku kutoka serikalini.

Nimefuatilia sana ili kujua kiini cha malumbano na ukweli uko wapi. Nionavyo mimi. Zito alikwepa kuitupia serikali lawama za moja kwa moja, badala yake alichokoza kwa kuvilaumu vyama kwa kutowasilisha mahesabu yao yakakaguliwe. Jana 21/10/2013 usiku studio za Star TV zilikuwa na kipindi chenye mada iliyohusu RUZUKU YA VYAMA VYA SIASA.

Wageni waalikwa waliohudhuria walikuwa Julius Mtatiro wa CUF na Anthony Komu wa CHADEMA. CCM na vyama vingine vinavyotafuna fedha za kodi hawakuwa na wawakilishi, sijui kwa kutoalikwa au wenyewe waliingia mitini kwa kuiogopa mada. Kilichotokea, CUF na CHADEMA wameuthibitishia uma kuwa vyama vyao vimetimiza yote kwa mujibu wa sheria.

Mahesabu yao mpaka Dec 2011 yamewasilishwa kwa CAG ili yafanyiwe ukaguzi lakini Ofisi ya CAG imeshindwa kukagua ati kwa madai wana upungufu wa RASILIMALI WATU NA FEDHA kwa ajili ya kufanya kazi hiyo.

Bahati mbaya sana kwangu niliyekuwa ninafuatilia kipindi hicho, ukweli ulipoanza kubainika kuwa matatizo yako kwa watendaji serikalini, tangu 2009 sheria ilipoanza kutumika mpaka leo serikali, yaani Waziri mwenye dhamana hajaweka/ hajatayarisha kanuni za namna ya kutekeleza sheria hiyo nk, star TV ilizimika ghafla na kutoa maandishi (weak signal) na baadaye (scrambled channel).

Siamini kama star TV ilizimika kwa bahati mbaya kwa matatizo ya mawasiliano, kama ndivyo hivyo, star TV kama mlirekodi kipindi hicho, mimi binafsi ninaomba mkirudie ili tuone ukweli mpaka mwisho wa kipindi. Mh. Zito ulichofanya, mimi ninakupongeza kwa sababu ulitupia mpira kwenye viwanja vya vyama vya siasa, CUF na CHADEMA wameupiga huo mpira umekwenda kutua kwenye penalty box la serikali. Tuisubiri serikali tuone itatuambia nini sisi walipa kodi wa nchi hii.

Vyama ambavyo havikuhudhuria kipindi basi Mungu avibariki vifike na vikalale salama huko JEHANAMU.
 
jana Mhe Lipumba alisema haya ya Zitto na PAC si kweli na kwamba CUF haihusiki kabisa lkn mie nikajiuliza hivi ni kweli hivi vyama huwa havikaguliwi hesabu zao?? na kama hapana je wanafanyaje kazi?? kama ndio kwann Zitto aongope pakubwa namna hiyo??
 
Mmmh!
Unatambua leo wizi wa hawa jamaa?
Mbona ingekua mtu akiiba anang'oka jino, Miccm ingekunywa uji tu!
 
leo katika magazeti asubuhi nimesikia kwamba makatibu wa vyama hawajapata barua mpaka leo wakati zito anadai tar 25 watahojiwa makamu mwenyekiti wa kamati ameulizwa na kudai hajui chochote. Mi nadhani kuna mtu zito alimlenga
 
leo katika magazeti asubuhi nimesikia kwamba makatibu wa vyama hawajapata barua mpaka leo wakati zito anadai tar 25 watahojiwa makamu mwenyekiti wa kamati ameulizwa na kudai hajui chochote. Mi nadhani kuna mtu zito alimlenga

eenheee! hata mimi nahisi Nyepesi aliwalenga akina ........(loooh! kuna jamaa kapita na dumu la tindikali hapa nilipo,nimeogopa kuwataja)
 
siasa bwana aaaaaaaaaaaaaaa!!!!!!!!!!!!!!! huu ni upepo utavuma upande wa mashariki ukirudi magharibi kwisha habari yake ,ngoja tusubili
 
mkuu kweli mimi nilidhan tv yangu 2 ndo inazingua kumbe kote kweli udhaifu niwaserikali jamaa walijitahid kufafanua hilo suala
 
Kwa nini wengi wetu hawataki kutumia akili kidogo tu kujadili issue hii ya ruzuku? Au ndo products za kata zimeshatamalaki jf!
Wengine wanadai Zitto anaonewa,wengine wanadai vyama havijakaguliwa vyama vinadai vimekaguliwa, na mwishowe wachangiaje wanafuata mioyo yao kuhitimisha.
Ukweli ni kwamba Zitto ameekiuka mipaka ya mamlaka ya PAC kwa kutoa matamko na vitisho dhidi ya vyama juu ya 'kutokaguliwa' mahesabu. Kwangu mm hii ndiyo issue-Zitto kujichukulia mamlaka asiyo nayo. Hakuna chama hata kimoja kilichopinga ukaguzi badala yake vimedai kwamba vimekaguliwa-kama ni kweli au sio kweli ni Msajili wa Vyama anayepaswa kuchukua hatua na vyama vitakavyoona vimeonewa vikatafute haki kwa mujibu wa sheria.Vinginevyo PAC au Zitto km anavyojinadi kuwa na madaraka wachukue hatua dhidi ya CAG na au Msajili wa vyama kwa kutokagua au kuidhinisha malipo ya ruzuku kwa vyama visivyokaguliwa.
Kudai kuwa yko tayari kunyongwa ni jambo la ajabu kwani PAC ni yeye au yeye ndio PAC? Kwa nn wajumbe wengine wasiweke shingo zao rehani? Au ndio kusaka ujiko kwa gharama yoyote? Jazba ya nn? Ni firsa aliyoingoja ili alipize visasi dhidi ya viongozi wa vyama. Kwa mtu anayezungumzwa kuutaka uraisi hizi ni dalili mbaya-angeweza kujipatia umaarufu zaidi(ingwa anaamini anao wa ziada)kwa kuwashughulikia CAG na Msajili wa vyama badala ya kukurupuka na kuvamia majukumu yasyomhusu yeye wala PAC. Hurma anayoiyegemea kutoka kwa umma kuwa anasakamwa ni ya muda mfupi kwa kuwa kwa mtindo huu ataendelea kufanya madudu yatakayomuumbua zaidi. Usemi kwamba ukityaka kumjua mtu mpe mamlaka au utajiri unaanza kuthibitika-kwa Zitto sijui ni utajiri au mamlaka lkn ni kimojawapo.
 
Back
Top Bottom