Zawadi Ya Krismas Yageuka Mashkogho Mageni, Yanitoa Jasho: Nisaidieni!

SHIEKA

JF-Expert Member
Dec 20, 2011
8,255
2,000
Katika funguafungua ya zawadi za krismas tarehe 26/12, hamad! nikaopoa kompyuta laptop!
Aina yake ni Asus na OS ni windows 8. Nikafurahia kimoyomoyo nikisema: Mambo si ndio hayo? Mimi ni kabila la Windows XP. na sikufahamu yanayonisubiri kwenye kabila la windows 8.
Nikai -setup vizuri connection zote za umeme na kuiwasha. Mouse ni cordless. Mouse ilinichukua karibu nusu saa kuijulia, maana ina mahali pa ku-switch on na off. Kompyuta ulipofunguka ndo jasho likaanza! Desktop haitokezi automatically kama nilivyozoea kwenye winxp. Nilihangaika sana kuipata desktop.
Nikasema ngoja nijiunge na internet. Nikaingiza modem ya airtel. Kimya. No automatic installation, nothing. Tangu tarehe 26 nahangaika ku-instal modem ya airtel na sijafaulu.

Wandugu! Hivi ndivyo lilivyo kabila la windows 8? Too new to me and too complicated! If airtel modem can't be installed, so I think would vodacom modem or tigo. Imebidi nikarudie kazee kangu winxp ili kuja hapa JF.

Ninawaomba wataalamu wa win8, ntawezaje ku- instal modem yoyote ili kuaccess internet?
 

Donnie Charlie

JF-Expert Member
Sep 16, 2009
9,674
2,000
ukichomeka modem kuna 'tab' ina 'pop up' toka top right corner ikisema install modem ndio unatakiwa ku click, na njia rahisi ya 'kuona desktop item' bonyeza button kwenye keyboard ya laptop yako yenye logo ya window ku swich btn home and desktop
 

SHIEKA

JF-Expert Member
Dec 20, 2011
8,255
2,000
ukichomeka modem kuna 'tab' ina 'pop up' toka top right corner ikisema install modem ndio unatakiwa ku click, na njia rahisi ya 'kuona desktop item' bonyeza button kwenye keyboard ya laptop yako yenye logo ya window ku swich btn home and desktop
Alaa kumbe ni hivyo? Ntajaribu kufanya hivyo mtu wangu Never give up.
 
Last edited by a moderator:

ub16

JF-Expert Member
Feb 19, 2013
420
500
Katika funguafungua ya zawadi za krismas tarehe 26/12, hamad! nikaopoa kompyuta laptop!
Aina yake ni Asus na OS ni windows 8. Nikafurahia kimoyomoyo nikisema: Mambo si ndio hayo? Mimi ni kabila la Windows XP. na sikufahamu yanayonisubiri kwenye kabila la windows 8.
Nikai -setup vizuri connection zote za umeme na kuiwasha. Mouse ni cordless. Mouse ilinichukua karibu nusu saa kuijulia, maana ina mahali pa ku-switch on na off. Kompyuta ulipofunguka ndo jasho likaanza! Desktop haitokezi automatically kama nilivyozoea kwenye winxp. Nilihangaika sana kuipata desktop.
Nikasema ngoja nijiunge na internet. Nikaingiza modem ya airtel. Kimya. No automatic installation, nothing. Tangu tarehe 26 nahangaika ku-instal modem ya airtel na sijafaulu.

Wandugu! Hivi ndivyo lilivyo kabila la windows 8? Too new to me and too complicated! If airtel modem can't be installed, so I think would vodacom modem or tigo. Imebidi nikarudie kazee kangu winxp ili kuja hapa JF.

Ninawaomba wataalamu wa win8, ntawezaje ku- instal modem yoyote ili kuaccess internet?

Jaribu kucheki if you are running Windows 8 RT au full X86 Windows 8 a.k.a Pro, kama unarun Windows 8 RT then chances are hakuna drivers for that modem sababu RT ni for ARM processors and it doesn't run legacy software so .exe file will not run unless they are developed and compiled for windows RT, and RT runs only software from the windows store.
Kama ni X86/Pro then itakuwa minor compatibility issue, and can be circumnavigated by forcing the install or getting new modem files somewhere and installing them
 

Kang

JF-Expert Member
Jun 24, 2008
5,302
2,000
Kwanza install Classic Shell, hii itakupa Stat Menu kama ya Xp au Windows 7 na pia itaifanya Windows 8 iboot straight to Desktop ya kawaida. Classic Shell - Start menu and other Windows enhancements

Kuhusu modem, inawezekana hiyo modem haina Drivers ambazo zipo compatible na Windows 8 or at least haiji na hizo drivers so PC inabidi iwe connected online tayari wakati unachomeka modem ili windows iweze kudownload drivers mpya.
 

SHIEKA

JF-Expert Member
Dec 20, 2011
8,255
2,000
Kwanza install Classic Shell, hii itakupa Stat Menu kama ya Xp au Windows 7 na pia itaifanya Windows 8 iboot straight to Desktop ya kawaida. Classic Shell - Start menu and other Windows enhancements

Kuhusu modem, inawezekana hiyo modem haina Drivers ambazo zipo compatible na Windows 8 or at least haiji na hizo drivers so PC inabidi iwe connected online tayari wakati unachomeka modem ili windows iweze kudownload drivers mpya.
You are very right Kang. Nimeenda kwenye device manager nikagundua kwamba hiyo modem ina tatizo la drivers. Hata nilipoweka modem ya voda tatizo likawa hilohilo - drivers. Hizi new technologies nazo! Windows xp inakuja na shehena ya drivers zote, inakuwaje hii windows 8 inakuja tupu?
 
Last edited by a moderator:

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom