YAPI MALENGO YA CHINA KWA AFRIKA?!

YAPI MALENGO YA CHINA KWA AFRIKA?!

Gwanggaeto the Great

JF-Expert Member
Joined
Apr 14, 2018
Posts
901
Reaction score
1,936
Serikali ya China Chini ya XI Ilisemakuwa Itayasamehe MATAIFA Masikini na yaliyoelemewa na Madeni , haya yalisemwa huko Beijing China .

Lakini Serikali hiyo ya Ilisema Itatoa $B.60 Mikopo ( Mortgage) kwa Mataifa ya Africa, kwa ajili ya kuendesha Miradi mbali mbali ya Africa pasina kuingilia Masuala ya Kisiasa.

Shirika la Umeme la Zambia (ZESCO) Li mbioni kumilikiwa na China kufuatia Ongezeko ya Madeni, Taarifa zinasema tayari shirika la Utangazaji la Zambia (ZNBC) Lipo chini ya China.
Niwaonavyo Hawa Wachina Wanakuja kutufilisi hata kwa Vidogo tulivyokuwanavyo maana yake Tusipokuwa Makini Tutarudishwa kwenye Ukoloni wa Kale, mfano Hapo Kenya Tumeshuhudia Wakenya Wakibaguliwa Kihali, Kiakili na Kirangi


Je Mikopo Inaweza kuturudisha tulipotoka?!
Wataalam Uchumi Karibuni
 
China sio wajinga wameamua kuingia Afrika ili wapate faida sio kutusaidia wangekuwa na usaidizi kwetu wasingekuvuta kwa hii njia ya mikopo.

Fikiria unakopeshwa na mtu pesa halafu anakwambia wewe usijali chukua tu na wewe unacheka cheka na mwishowe unashindwa kulipa lile deni walah siku akija kutaka suruali yako hauwezi kuwa na sauti kwake cha msingi utasema nina hiyo tu labda uchukue shati.
 
Hivi kwanini madikteta wa Afrika wameamua kuishobokea China hivi? Au ni kwa sababu mikopo yao "haifungamani na siasa"? Wameamua kabisa kukabidhi nchi zao Beijing ili wapewe mikopo ambayo kimsingi hailipiki. Afrika ina viongozi wa ajabu sana.
 
Bora Mzungu kuliko hao wachina,,,
Kuna yale madubwasha ya kuchezea kamali (maguruguru) huku Mbeya yamejaa kila kona mpaka baa, mpaka kwenye vibanda. Unaweka 200 ndiyo mtaji ila sasa wanaliwa watu unashangaa mtu analiwa mpaka 100,000/= mtu mmoja tu..
Fikilia wakiwa watu 10 na hizo pesa sijui kama zinarudi tena ndiyo zinaenda china na baadaye zinakuja kama misaada.
Hawa wachina siyo watu ni wabaya kwa Africa yetu bora Mzungu
 


China pledges $60bn to Africa. West is nervous, why?

Chinese President Xi Jinping has pledged billions of dollars in infrastructure aid to the African continent.
But the sweet deal has made some Western countries sour, even calling it a debt trap
 
Haa ndio malengo ya mchina
IMG_20180909_120356.jpg
IMG_20180909_120324.jpg
IMG_20180909_120228.jpg


>Debt trap

>Vanity projects

>New colonialism

Source: RT
 
Back
Top Bottom