Wosia wa baba wa taifa Mwalimu Nyerere


W

Watanzania

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2009
Messages
727
Likes
1
Points
0
W

Watanzania

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2009
727 1 0
Nimeona ni jambo zuri kuwa na threadi inayokumbushia hotuba za baba wa Taifa la Tanzania Mwalimu Julias Kambarage Nyerere. Tushirikishane ujumbe katika hotuba zake mbalimbali kwa manufaa ya umoja, utaifa, uhuru, maendeleo, tunu na misingi ya taifa letu.
 
T

Topical

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2010
Messages
5,175
Likes
11
Points
0
T

Topical

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2010
5,175 11 0
Nimeona ni jambo zuri kuwa na threadi inayokumbushia hotuba za baba wa Taifa la Tanzania Mwalimu Julias Kambarage Nyerere. Tushirikishane ujumbe katika hotuba zake mbalimbali kwa manufaa ya umoja, utaifa, uhuru, maendeleo, tunu na misingi ya taifa letu.
Hakuna baba wa taifa.."sema Wosia wa Rais wa Kwanza wa Tanzania"

Baba unajua maana yake ina maana aliwahi kuoa wanawake wote wa Tanzania?
 
W

Watanzania

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2009
Messages
727
Likes
1
Points
0
W

Watanzania

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2009
727 1 0
Kwa kuanzia kuna hotuba aliitoa mwaka 1979 kule Kagera baada ya vita na Amini. Katika hotuba hiyo Baba wa taifa alisema hakutaka kabisa kabisa kupigana na Amini. Aliwaomba sana marafiki wa Amini ili wamshauri Amini aache uchokozi na kuvamia nchi yetu ili kukwepa kupigana vita na Uganda. Kwa bahati mbaya ombi lake halikukubaliwa. Akasema sisi Tanzania hatukumtuma Amini kuivamia nchi yetu. Pamoja na kuwa alikuwa anawanyanyasa wananchi wa uganda Tanzania haikuthubutu kuingilia mambo ya ndani ya Uganda kwa sababu sheria za umoja wa nchi huru za Africa zilikataza kuingilia nchi nyingine. Akasema pamoja na kuwa hakumtuma Amini kutuvamia na pamoja na kuwa Nyerere hakutaka kabisa vita na Uganda, alifurahi kwa vile uchokozi wake kwa Tanzania ulituweza kumpiga na kuikomboa sehemu ya nchi yetu aliyoivamia na pia ilikuwa faida kwa Waganda waliokuwa wananyanyaswa na Amini
 
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2010
Messages
6,947
Likes
13
Points
0
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2010
6,947 13 0
Kusije kukajirudia haya hapa Igunga tena.

chakachua_halmashauri_mwanza1.jpg
 
W

Watanzania

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2009
Messages
727
Likes
1
Points
0
W

Watanzania

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2009
727 1 0
Hakuna baba wa taifa.."sema Wosia wa Rais wa Kwanza wa Tanzania"

Baba unajua maana yake ina maana aliwahi kuoa wanawake wote wa Tanzania?
Hakuna nchi isiyokuwa na baba wa taifa, baba ni jina la heshima kwa waanzilishi wa mataifa mbalimbali. Sisi watanzania tumekubali kumwita baba wa taifa kwa jinsi alivyoipenda nchi yetu kama baba anavyowapenda wana wake.
 
T

Topical

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2010
Messages
5,175
Likes
11
Points
0
T

Topical

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2010
5,175 11 0
Hakuna nchi isiyokuwa na baba wa taifa, baba ni jina la heshima kwa waanzilishi wa mataifa mbalimbali. Sisi watanzania tumekubali kumwita baba wa taifa kwa jinsi alivyoipenda nchi yetu kama baba anavyowapenda wana wake.
Tanzania haikuanzishwa na nyerere ilikuwepo tu

Ameipenda angeiachana kwa mafisadi (alivyompigia debe mkapa)
 
W

Watanzania

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2009
Messages
727
Likes
1
Points
0
W

Watanzania

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2009
727 1 0
Suala lingine muhimu alilowahi kuliongea hasa kwa siasa zinavyoendeshwa alisema mwanasiasa anayefilisika kisiasa hutumia njia za kuwagawa watu kikabila, kidini n.k.
 
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2010
Messages
6,947
Likes
13
Points
0
U

Uwezo Tunao

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2010
6,947 13 0
Wizi wowote wa kura safari hii huenda usivumilike kote nchini.
 

Forum statistics

Threads 1,215,492
Members 463,205
Posts 28,550,509