Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wizi wa Kimafia Kampuni za Simu Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by GHOST RYDER, Jun 13, 2011.

  1. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #1
    Jun 13, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Wizi wa Kimafia Kampuni za Simu Tanzania Unadaiwa kuwapo mtandao mkubwa wa watu mkao makuu au katika matawi ya taasisi husika ambao hushiriki katika matukio ya wizi wa fedha za wateja wanaozihifadhi katika simu benki (Mfano ZAP, MPESA, Z-PESA, TIGO PESA) Mkasa uliotikisa zaidi ni ule ambao hivi karibuni umeikumba kampuni moja ya Simu (Jina limehifadhiwa kwa sababu za kiupelelezi) baada ya kuhamishwa shilingi milioni 15 katika akaunti ya mteja mmoja na kutumia huduma ya kuhamisha na kupokea fedha kwa njia ya mtandao. Tukio kama hilo limewahi kutokea na kusabishia mabenki matatu makubwa hasara ya zaidi ya shilingi bilioni 300. Source (Mwananchi 13[SUP]th[/SUP] Juni 2011) Maswali ya kujiuliza hapa: · TCRA wanataarifa na matukio haya? ama hawapo tena hapa Tanzania, au wao ni kwa masilahi ya siasa tu kuzifungia Radio ambazo zinaikosoa serikali kama walivyofanya kwa Radio SAUT ya Mwanza? · Usalama wa pesa za mlala hoi uko wapi, maana huduma hii ya simu Benki imechukua umaaruufu Tanzania na kutishia uhai wa baadhi ya mabenki madogo kwa sasa yasiyokuwa na matawi kwingineko Tanzania. · Lakini kinachokera zaidi ni ubovu wa mitandao ambayo mara kadhaa imekuwa ikikorofisha na kujikuta akaunti hizi za simu benki pesa zimezidishwa mara mbili ya salio au kutokuwepo kabisa. · Dududuku kama hizi mbona hazizungumzwi na wahusika na kutolewa ufafanuzi wa Kina, au kwa kuwa ndio watangazaji wakubwa katika maradio na TV kwa hivyo wakiguswa tu wanaondosha ulaji. Hii inatuchanganya wadau Nawasilisha
     
  2. T

    T.K JF-Expert Member

    #2
    Jun 13, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 341
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu labda ungeleta data kujustify hayo madai yako, kwa sabb namba zote zinazotumiaka kwenye hizo transaction Zap,tigo pesa,mpesa nk ziko registerd wamiliki wanafahamika na wanaotuma na kupokea kila mmoja anapata sms notification...kwa hiyo huwezi wewe kuwa na balance ya mil.15 ukaenda wakakwambia hakuna hela wakati hukdroo..vile vile max mum ya transaction kama zap kwa mfano ni tsh 10mil...so unaposema hiyo transaction ya mil 15, check record zako kama ni sahihi labda kama zilitolewa siku tofauti tofauti, pia sidhani kama kwenye money transaction TCRA wanahusika sana, hapo nahisi sheria zilizoweka na BOT ndo zinatumika
     
  3. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #3
    Jun 13, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Mkuu hiyo ni jumla ya hasara ambayo imekuwa ikidokolewa kidogo kidogo. Ni bahati mbaya habari za hawa bwana wakubwa haziandikwi kabisa katika vyombo vyetu vya habari kutokana na mgongano wa kimaslahi.

    Kinachofanyika hapa, naomba kunukuu kesi mbili ambazo nimezishuhudia live:

    Moja jamaa yangu (Jina kapuni) alikuta shilingi laki moja na nusu katika akaunti yake wkati hajatumiwa na mtu wala hajaongeza pesa na yeye hakuwa na salio, alichofanya alikwenda kwa wakala akazitoa na mpaka leo hajafuatwa wala kuulizwa:

    Mwingine alikuta kiasi cha shilingi 3000 hazipo katika akaunti yake na yeye hajatoa hata thumni akaamua kufuatilia licha ya udogo wa hiyo fedha, wakamalizana juu kwa juu na akarudishiwa salio lake na usumbufu juu. Nasikia wana mchezo wa kufyeka hata mia mia katika akaunti kadhaa bila wewe kujua sasa asume kwa wateja laki moja shilingi hamsini daily hawa wana mtandao wanavuna ngapi?
     
  4. L

    Livia Member

    #4
    Jun 10, 2013
    Joined: May 25, 2013
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    Ndugu yangu, hata mimi wakala wameniliza eneo la Kimara zaidi ya mara 2. Mara ya kwanza walituma msg hewa nikawapa laki 2, wakaja tena wakatuma msg hewa nikawapa laki 3. Waliporudi walinikuta nimetoa macho kweli kweli. Wakatuma msg hewa ya laki 2 nikashutikia. Nikaita watu tukamukamata - Watu wakataka kumchoma moto nikamtetea kwa huruma zangu. Tukampleka kituo cha police Kimara Mwisho - Jamaa hakukaa hata massa mawili akatolewa. Mpaka leo no miezi 2 nimefuaitilia nikaambiwa jalada limehamishiwa mbezi mwisho. Ila napigwa chenga wanasema mtuhumiwa hawajui alipo. Jambo la kushangaza sana. Jamani watanzania wezangu - mkiwapata hawa watu wamalizeni maana ukiwapeleka police ndio mwisho wa kesi.

    Huyo Mwizi anaitwa Ally Mohamedi- inasemekana anafanya kazi eneo la mabasi ubungo kulingana na vitambulisho vyake na anakaa maeneo ya magomeni. Anachofanya ni kutuma msg hewa. Msg huoneka imetoka tigopesa kama kawaida ila inakuwa na makosa mengi ikiwepo number ya simu ambao ni namba yako ya uwakala, pamoja na tarehe feki na salio feki. Mtu huyu kwa Jina la Ally Mohamedi ni hatari sana na ameiba sehemu nyingi kama dodoma na kwingineko. Search mtandao utamuona - Ila sehemu zote anaaachiwa na police.

    Sasa kwanini huyu mheshimiwa anakataa hakuna wizi? Na tukimbilie wapi kama police pameoza? Picha zake hizi hapa. [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
     
  5. Silly

    Silly JF-Expert Member

    #5
    Jun 10, 2013
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Japo topic ni ya long time inabidi tujikumbushie mapungufu kwenye hii sekta na kuwa makini nao sana, kwanza serikali ya JMT haina databank ya hizi details wala BOT hawana details za kutosha zaidi ya zile wanapata kutoka kwa kampuni husika, of course kama zile data ni real au zimechakachuliwa you never know sababu in some cases zinakuwa produced na expats. TCRA kwenye maandishi inaonekana kama ni jukumu lao kuwa oversee wa hawa wajamaa lakini naye kama vile hawajitambui na wamebaki kutoa leseni tu na renew kila mwaka. Polisi upande wao wanategemea data kutoka kwa kampuni hizi ili kufanya investigation, mara kadhaa ambazo mimi nimehusika kufuatilia imekuwa vigumu sana kupata hizi data kwa vigezo kwamba wanalinda data za wateja wao - ina maana sheria haijakaa sawa esp pale mteja wao anaonekana kutumia vibaya huduma,.Mwisho ni kwa wafanyakazi wa vitengo husika. Mara nyingi tunajua hivi vitengo vinao vijana ambao sometimes wanakuwa na haraka ya maendeleo na kwao ni rahisi sana kuingiwa na tamaa za kufanya haya mambo sababu wana full access ya systems ambazo ni weak kiasi chake. In short kinachofanyika ni kwamba tumepiga hatua kubwa sana bila ya kuwa na ground nzuri na matokeo yake kuna loopholes kibao...
     
Loading...