Wimbo "pale kati patamu" wa Ney wa mitego wafungiwa rasmi


brave one

brave one

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2013
Messages
3,628
Likes
4,268
Points
280
brave one

brave one

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2013
3,628 4,268 280
Baraza la Sanaa la Taifa (BASATA) limeufungia rasmi wimbo wa ‘pale kati patamu’ ulioimbwa na msanii Ney wa Mitego kutokana na ukiukwaji mkubwa wa maadili.

Taarifa iliyotolewa kwa vyombo vya habari na Katibu Mtendaji wa BASATA, Godfrey Mngereza ameeleza kuwa msanii huyo amekuwa na tabia na mienendo yenye kuchafua sekta ya sanaa yeye binafsi kupitia kutoa kazi chafu na kufanya maonyesho yenye kukiuka maadili.

“Kazi zake zikikiuka maadili na kudhalilisha utu wa mwanamke sambamba na kutoa lugha za matusi na za kudhalilisha watu wa kada mbalimbali.”

Ameeleza ieleweke kwamba kwa mujibu wa kifungu namba 4(L) cha Sheria ya BASATA namba 23 ya mwaka 1984, Baraza limepewa jukumu la kuhakikisha linalinda maadili miongoni mwa wasanii wanapokuwa jukwaani au wanapobuni kazi yoyote ya sanaa.

“Ikumbukwe kwamba BASATA limeshamuita na kumuonya msanii huyu mara kadhaa kutokana na tabia yake ya kutoa kazi zisizokuwa na maadili na aliahidi kubadilika na kuachana na tabia hiyo. Kwa hiyo kuendelea kwake kufanya matukio haya kwa makusudi ni uthibitisho kwamba hajabadilika na kwa maana hiyo ameendelea kuidhalilisha sanaa na wasanii wa kitanzania wenye kujitambua na kuiheshimu kazi ya sanaa kama kazi nyingine. Kwa sasa Msanii huyu ametoa wimbo mwingine wa Pale Katipatamu ambao uko mitandaoni ukipambwa na picha chafu zinazoonesha mwanamke akiwa mtupu yaani uchi wa mnyama.”
1468664308779-jpg.366682


========

Baraza la Sanaa la Taifa (BASATA) limeufungia rasmi wimbo wa ‘pale kati patamu’ ulioimbwa na Msanii Ney wa Mitengo kutokana na ukiukwaji mkubwa wa maadili.

Msanii huyu amekuwa na tabia na mienendo yenye kuchafua Sekta ya Sanaa yeye binafsi kupitia kutoa kazi chafu na kufanya maonesho yenye kukiuka maadili. Kazi zake zikikiuka maadili na kudhalilisha utu wa mwanamke sambamba na kutoa lugha za matusi na za kudhalilisha watu wa kada mbalimbali.

Ieleweke kwamba kwa mujibu wa kifungu namba 4(L) cha Sheria ya BASATA namba 23 ya mwaka 1984, Baraza limepewa jukumu la kuhakikisha linalinda maadili miongoni mwa wasanii wanapokuwa jukwaani au wanapobuni kazi yoyote ya sanaa.

ikumbukwe kwamba BASATA limeshamuita na kumuonya msanii huyu mara kadhaa kutokana na tabia yake ya kutoa kazi zisizokuwa na maadili na aliahidi kubadilika na kuachana na tabia hiyo. Kwa hiyo kuendelea kwake kufanya matukio haya kwa makusudi ni uthibitisho kwamba hajabadilika na kwa maana hiyo ameendelea kuidhalilisha Sanaa na wasanii wa kitanzania wenye kujitambua na kuiheshimu kazi ya sanaa kama kazi nyingine. Kwa sasa Msanii huyu ametoa wimbo mwingine wa Pale Kati patamu ambao uko mitandaoni ukipambwa na picha chafu zinazoonesha mwanamke akiwa mtupu yaani uchi wa mnyama.

Kwa mantiki hii BASATA halitavumilia wasanii wachache ambao wanataka kuigeuza tasnia ya sanaa na wasanii genge la wahuni wasio na staha na wanaojipanga kuibomoa jamii.

BASATA linapenda kueleza ya kufuatayo
• BASATA linatamka kuwa limeufungia wimbo huu rasmi kutumika kwa namna yoyote ile.

• Aidha pamoja na adhabu ya kufungia wimbo huu hatua nyingine za kisheria zitachukuliwa dhidi yake.

Aidha, BASATA linawataka Wasanii wote nchini kufuata sheria, kanuni na taratibu mara wanapotengeneza kazi zao.

SANAA NI KAZI, TUIKUZE, TUILINDE NA KUITHAMINI

Godfrey Mngereza
KATIBU MTENDAJI.
 
JAYJAY

JAYJAY

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2008
Messages
2,727
Likes
1,002
Points
280
JAYJAY

JAYJAY

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2008
2,727 1,002 280
Duh! Washafanya yao BASATA..
 
makilo

makilo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2015
Messages
1,385
Likes
2,221
Points
280
makilo

makilo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2015
1,385 2,221 280
Kuzifungia nyimbo zake zisichezwe redioni hakutoshi.inatakiwa na yeye Ney afungiwe hata vi miaka vi 5 tu nadhani atashika adabu japo kiduchu.
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
101,795
Likes
119,743
Points
280
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
101,795 119,743 280
Sorry to say this but BASATA have some loads of stupidity if not negligence on them
Hiki kitengo ndio kilitakiwa kiratibu kazi zote za wasanii kabla hazijazalishwa! Uwezo huo upo sasa inakuwaje wanasuburi kazi itoke isambae kwenye jamii ilete madhara ndio wao waje na blah blah za kuifungia? Huku si kutengeneza mazingira ya rushwa?
Sorry again to say this but I can sniff some stupidity on them
 
Ze Heby

Ze Heby

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2012
Messages
4,163
Likes
2,401
Points
280
Ze Heby

Ze Heby

JF-Expert Member
Joined May 20, 2012
4,163 2,401 280
Hii haina maana.Wimbo ushasambaa mitandaoni
Ilipaswa wamfungie hata miaka miwili asifanye shoo njaa impige ndio atajifunza
Shame on you BASATA
 
warumi

warumi

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2013
Messages
13,968
Likes
5,735
Points
280
warumi

warumi

JF-Expert Member
Joined May 6, 2013
13,968 5,735 280
Jamani nyimbo ikifungiwa ndio nn? Kila siku wanafungiwa wanarudia madudu yale yale, cha muhimu wafungwe wao tu then mtaona kama wataendelea na huo upuuzi, huyo nay angewaweka dada zake makalio nje si anajifanya hamnazo, wanawachezea watoto wa watu kwa kuwapa vi mia mbili na nyie ma dada mbwa nyie nawarudia sasa hiv
 
dexterous

dexterous

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2014
Messages
1,075
Likes
852
Points
280
dexterous

dexterous

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2014
1,075 852 280
Sorry to say this but BASATA have some loads of stupidity if not negligence on them
Hiki kitengo ndio kilitakiwa kiratibu kazi zote za wasanii kabla hazijazalishwa! Uwezo huo upo sasa inakuwaje wanasuburi kazi itoke isambae kwenye jamii ilete madhara ndio wao waje na blah blah za kuifungia? Huku si kutengeneza mazingira ya rushwa?
Sorry again to say this but I can sniff some stupidity on them
Hata mimi nimefkiria hivyo mkuu kwann nyimbo ya msanii yoyote hapa bongo isipite kwanza kwao waipitie kisha ndo iruhusiwe kwenye ma blog n vituo vngne vya burudan....Yaan unafungia kwenye Redio wakati watu kwenye simu zao ipo
 
Evelyn Salt

Evelyn Salt

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2012
Messages
48,115
Likes
39,290
Points
280
Evelyn Salt

Evelyn Salt

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2012
48,115 39,290 280
Jamani nyimbo ikifungiwa ndio nn? Kila siku wanafungiwa wanarudia madudu yale yale, cha muhimu wafungwe wao tu then mtaona kama wataendelea na huo upuuzi, huyo nay angewaweka dada zake makalio nje si anajifanya hamnazo, wanawachezea watoto wa watu kwa kuwapa vi mia mbili na nyie ma dada mbwa nyie nawarudia sasa hiv
Sio dada zake angeweka hata makalio yake
 
SniperBoi

SniperBoi

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2016
Messages
1,111
Likes
1,098
Points
280
SniperBoi

SniperBoi

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2016
1,111 1,098 280
ila ney kichwa ngumu sana sasa atatulia
 
weed

weed

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2012
Messages
2,123
Likes
2,173
Points
280
weed

weed

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2012
2,123 2,173 280
...kwanza mbona kabadilisha jina lake Ney wa mitego,mana hilo jina na matendo yake ya kishamba ndo vinaendana
 

Forum statistics

Threads 1,236,300
Members 475,050
Posts 29,253,380