Wimbi la watu kuomba nauli

Nauli nishatoa sana mpaka najiulizaga sijui nina sura ya huruma sana. Naombwa sana stendi.
Mwingine mama kabisa siku kanisimamisha anasema mwanangu nina njaa nisaidie hata 1000 nikale na kavaa vizuri tu.
 
Kama unania ya kutoa toa
 
Mkuu hii imeshamiri sana hasa wengi unakuta wadada au wamama...


Nb:kuna wengine wana uhitaji kweli
 
Mimi ilikuwa Zanzibar, nipo Stand nasubiri usafiri, akaja Mmama mmoja akanisalimia....akasema "Mwanangu naomba unisaidie nauli, nimekwama". Kwa vile alikuwa Mama Mtu Mzima na nilikuwa na hela, nikatoa elfu 10 nikaenda duka la pembeni nichenji nimpatie Mama nauli, nimeenda maduka matatu hawana Chenchi!
Mama akauliza "Kwani hiyo hela ni sh ngapi Mwanangu", nikamjibu ni elfu 10 Mama....akasema ilete, nikampatia nikijua labda ataomba na yeye Chenchi, kaichukua hela akazama katika Sidiria yake akataoa burungutu la chenchi....akauliza "Mwanangu nikurudishie sh ngapi"?!, yan ndani ya bumbuwazi nikajikuta nimesema elfu 5.....mama akanipa elfu 5 akaondoka!
Nilibaki nimejiuliza maswali mengi sana...kwa nn aniombe nauli wakati ana hela kwenye sidiria yake? Hela sio zake? Ameshindwa kutumia hata elfu 1 kwa nauli? Ni chuma ulete au?...sikupata jibu.
Na niliwiwa kumsaidia yule Mama, sababu Mama yangu aliwahi kutusimulia kadhia aliyoipata kipindi hicho ubungo...baada ya kuibiwa mkoba wake, alimfata msamalia mwema akamuomba amsaidie nauli arudi Nyumbani, hivyo kwa mama wa Zanzibar nilipata hisia labda kadondosha au kaibiwa..nikaamua kumsaidia, nilichokiona kikanikatisha tamaa!!
 
Hiyo ndio kazi yao, kuomba nauli ni gea tu.

Jioni akifunga mahesabu, uhakika anao
 

Yupo jamaa mmoja kuna siku alitangaza amekwama nauli,, anasema alikuja msibani mbezi,, kutoka mlandizi,,

Sasa kapishana na gari ya msiba ,,
wamesafirisha iringa.

Anahitaji msaada afike mlandizi...

Nilichofanya nikampeleka stand nikaingia nae kwenye bus,,

Maana na Mimi nilikuwa na safari ya Kibaha.

Jamaa kuona tunazama kwenye bus,,alitokea dirishani huku akifoka kwamba kama ni kusaidiwa basi nimpe pesa maana kuna begi kaliacha huko msibani.

Nilipojaribu kumsisitiza konda ili jamaa arudishwe kwenye bus,,

Jamaa alianza marathon za mchana mchana,,,,

Kila mtu alishikwa na butwaa..na hata mm sikufikiria kama jamaa alikuwa muongo...

Tangu siku hiyo simwamini yeyote.
 
Hapa ulimuweza. Hahahhah
 
[emoji38][emoji38][emoji38][emoji38]
 
Mie nawaambia kamuombe konda muelezee naye ni binadamu atakuelewa usijali. Ama naenda kumpandisha Gari pia hapo atatokomea
 
Njia mpya ya kuomba yaani hao ni ombaomba kama wale wengine sema wao wameboresha.
 
huo ni ubaguzi kwani kipofu hana haki ya kupata burudani ya kilevi ukimpa mtu pesa matuminzi ni juu yake kwa kadri itakavyo mpendeza
 
Mie huwa nawanunulia msosi, ugali wa buku, dagaa mixer maharage.
Sasa akaja jamaa analia shida kibarua kimeota nyasi ana mke na watoto wa 3, anataka kesho yake awatie katika fuso warudi tanga.
Huyu nilienda kumnunulia wali Samaki wa Elfu 5, alimind kichizi asee...narudi kijiweni kuna jamaa mgeni alikua pale wakati napigwa mzinga.
Akasema yule jamaa yeye anamfahamu, ndio tabia yake kuomba anakaa kigogo, hapo alituambia anaishi Kwa Ali Maua...tulikua K'nyama.
 
Cookies are required to use this site. You must accept them to continue using the site. Learn more…