What is the meaning of PMTC1? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

What is the meaning of PMTC1?

Discussion in 'JF Doctor' started by privatepurpose, Sep 27, 2011.

  1. p

    privatepurpose Member

    #1
    Sep 27, 2011
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 7
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 5
    Hi GT!
    My wife is pregnancy (5months) her clinic card shows she has blood group 0 and rh +ve
    and PMCT1



    Update!
    Nilileta hii mada kipindi hicho na kiukweli ili kupima upepo nipate majibu ya uhakika niliweka kuwa ni PMCT1 ila ilikuwa inasomeka PMCT2, kweli nilimkatalia mke wangu kwenda nae na yeye kwa jeuri alivyorudi baada yakupima akanidanganya kuwa kaathirika, , mtoto alizaliwa fresh Februaly 2012 binti yupo Pre unit sasa. Mimba ya pili mwaka jana Clinic waligoma kabisa kumpima wife bila mimi, walahi nilienda huku kiroho kikidunda balaa, kwa mara ya kwanza kupima, nesi alivyosema tu hongereni kwa uaminifu wenu kwenye ndoa aisee nilishusha pumzi, nilivyotoka pale nkamwambia wife umeona nilivyomwaminifu kwako?? Teh teh teh, kumbe mimi kimeo (sorry kwa kusema hili ), ila sikurudi kupima mara ya pili, alienda mwenyewe, Now baby boy ana miezi 10, ukipima ukikutwa huna inasaidia kupunguza umalaya sana, mimi nimepunguza sana mambo hayo.
     
  2. p

    privatepurpose Member

    #2
    Sep 27, 2011
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 7
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 5
    is the results indicates that she is affected or?
     
  3. p

    privatepurpose Member

    #3
    Sep 27, 2011
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 7
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 5
    so my wife and I are HIV +ve? i'm so scared.
     
  4. p

    privatepurpose Member

    #4
    Sep 27, 2011
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 7
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 5
    the card shows PMCT 1
     
  5. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #5
    Sep 27, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,837
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Kama kweli wewe unamjali mkeo, basi haya mambo mngeenda wote clinic na sio kukimb ilia JF

    Use your common sense, if have it though
     
  6. p

    privatepurpose Member

    #6
    Sep 27, 2011
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 7
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 5
    thanks!
     
  7. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #7
    Sep 27, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,401
    Likes Received: 736
    Trophy Points: 280
    Prevention of mother to child transmission(PMTCT) ndio maana yake...hiyo 1 cjajua inasimama badala ya nini.
    rh+ ni rhesus factor positive.
     
  8. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #8
    Sep 27, 2011
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 10,445
    Likes Received: 7,182
    Trophy Points: 280
    Prevention of mother to child transmission.DU Kazi ipo
     
  9. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #9
    Sep 27, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,236
    Likes Received: 308
    Trophy Points: 180
    Mkuu,
    Umeboa!
    Hii kitu haina raha yoyote kuongelea hapa majukwaani, especially kama unayemwongelea ni mwandani wako!
    Una raha gani aisee?
    Kakaeni kama familia na mkeo muongelee jinsi ya kukabiliana na challenge ya maisha haya na yajayo, na jinsi ya kumlea mtoto wenu mtarajiwa, na zaidi kumwepusha na tatizo!
    Andamana na mkeo muwaone medical practitioners mara moja!
     
  10. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #10
    Sep 27, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,837
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Mkuu nenda clinic wakupe ushauri unaofaa, sidhani kama ni wise kujadili hili iwapo hatuna uhakika
     
  11. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #11
    Sep 27, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,837
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Thanks pal

    kuna watu hapa sijui wanatumia masaburi kufikiri, au ni watoto wanaodhani they know alot

    it is really sad
     
  12. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #12
    Sep 27, 2011
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 10,445
    Likes Received: 7,182
    Trophy Points: 280
    Du labda yupo kwenye dozi ya kuzuia maambukizi kwenda kwa mtoto
     
  13. p

    privatepurpose Member

    #13
    Sep 27, 2011
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 7
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 5
    shukrani wakuu, mods mnaweza mka'delete hii thread isije ikaleta madhara kwa wengine ambao walikuwa hawajui.
     
  14. T

    Trice Sturmius Member

    #14
    Sep 27, 2011
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    u a welcm again
     
  15. Noti mpya tz

    Noti mpya tz JF-Expert Member

    #15
    Sep 28, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Usiogope PMTCT1 ni kwamba hana maambukizo lakin kama ingekuwa PMTCT2 hapo ndo inaonyesha kuna kitu cha pili yaani ameungua
    kwako wewe inaonyesha tu hujiamin na ningekushauri ukapime mana si busara kufanya kama baadhi ya watu wanavyofanya eti mke akipima clinic negative basi na yy atakuwa negativ, si kweli kapime
     
  16. Snipper

    Snipper JF-Expert Member

    #16
    Jul 21, 2014
    Joined: Nov 6, 2012
    Messages: 766
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 80
    wewe ni mkunga? maana uwa wnaandika mpaka pmct3 sasa na hiyo ina maana gani? kama ameathirika akiwa na hilo neno kwa nn hawamuambii mapema? na kwa nini kwenye ile sehem ya vdrl inawekwa negatve km ameathirika? hebu fafanua Noti mpya tz
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. NullPointer

    NullPointer JF-Expert Member

    #17
    Jul 21, 2014
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 3,483
    Likes Received: 708
    Trophy Points: 280
    we kama unaogopa sana au doubt ungejua ushaenda kupina ngoma.. easy!
    kwa nini matatizo yanayohusiana na afya mnayaleta huku, madaktari wafanye nini sasa.. afu dokta aliyewaandikia kwa nini msingemuuliza
     
  18. Snipper

    Snipper JF-Expert Member

    #18
    Jul 21, 2014
    Joined: Nov 6, 2012
    Messages: 766
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 80
    Hivi kama mtu ameungua kuna haja ya kuficha na kumwandikia kwenye kadi pekee bila kumwambia ukweli ilihali anajua kuwa an tatizo? unakuta unaandikiwa hiyo 1 au 2 halafu unaambiwa huna tatizo hiyo imekaaje?
     
  19. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #19
    Jul 21, 2014
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,229
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    ondoa shaka, nenda kamuone muhudumu wako wa afya au kama kuna watu wenye ujuzihumu waje watoe ufafanuzi!
     
  20. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #20
    Jul 21, 2014
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,229
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    @MziziMkavu njoo huku uokoe jahazi maana vijana siku hizi wanavizia wake zao wakienda kupimwa wajue fya zao, sasa huyu kaandikiwa pmct1 hajui maana yake na invyoonekana mke wake hajamwambi alichoambiwa huko likoenda clinic
     
Loading...