Wazungu na Utamaduni wa kipekee Duniani!

Wazungu na Utamaduni wa kipekee Duniani!

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Posts
22,583
Reaction score
27,838
Wazungu ndiyo kundi ambalo lina Utamaduni wa kipekee ambapo Muoaji huchagua Mke kulingana na vigezo anavyovipenda yeye, kwa mfano rangi ya nywele, macho, kimo, umbo, tabia na hata akili, tofauti na tamaduni nyingine Duniani kama zetu au Asia ambapo waowaji huoa Mwanamke aliyepo na hakuna upendeleo wowote ule.
Kwa kuwa upekeee huu wa Utamaduni wa Muzungu wamekuwa wakiufanya kwa miaka mingi sana vizazi hadi vizazi umewasaidia pia kuwa na Familia bora na mwisho jamii na nchi bora (ingawaje maana ya bora ni relative lkn kwa kuwa wote tunaiga na kutaka kuwa kama Muzungu basi wao njia yao ndiyo bora).

Na ukitaka kulijua hili angalia tu kwenu ulipotoka na ongea na babu/bibi yako kama bado yu hai jinsi ambavyo walikutana na kuamua kuendeleza kizazi, ni jambo gani lililowaunganisha?

Hii hali ya sasa hivi ambapo na sisi pia tunachagua mtu wa kuoa/olewa tumeanza hivi karibuni tu, ingawaje ni mijini tu lkn ukienda vijijini bado watu hawachagui mtu wa kuendeleza naye kizazi kwa kigezo wakipendecho bali watu huamua tu kuendeleza kizazi kwa sababu muda wa kufanya hivyo umeshafika na haijalishi aina ya Mke/Me aliyepo, cha muhimu yupo na anazaa.

Ndo maana kwenye jamii yetu ni kawaida watu hata wasiokujua kuanza kukushambulia kwa nini hauoi/olewi wkt muda wa kufanya hivyo umeshafika na ukiwaambia haujapata anayekufaa hawakuelewi, hii ni kwa sababu kwenye Utamaduni wetu hakuna kuchagua mwenza ambaye ana vigezo unavyovipendelea wewe ambavyo unaona vinafaa kuendeleza kizazi chako, bali kuna muda wa kuoa kufika na wewe ni lazima uoe/uolewe, ...
 
Nakumbuka brother wangu alipofikia umri wa kuoa kipindi kile alikuwa akifanya kazi kasuru- Kigoma, alipelekewa picha za mbinti ambaye familia yetu walimtafutia. Zamani ilikuwa noma zaidi ya noma ndo maana hata kuchagua rais wa nchi ilikuwa ni Nyere au Giza.
 
Sisi tuna angalia makalio na sura. Hayo mengine majaliwa. Hivi sasa imekuwa wana angalia imani pia. Mfano kuna walokole hapa imani moja migogoro kila siku. Na kuna mwislamu hapa yaani ndio hivyo tu ushezi nisha acha mwanamke ana ni konyeza na kujichekesha. Mimi na mama ngina hatu sali wala kuswali tuko poa miaka inaenda. Nb.usichague mwanamke sababu ya dini utajuta.
 
Sisi tuna angalia makalio na sura. Hayo mengine majaliwa. Hivi sasa imekuwa wana angalia imani pia. Mfano kuna walokole hapa imani moja migogoro kila siku. Na kuna mwislamu hapa yaani ndio hivyo tu ushezi nisha acha mwanamke ana nikonyeza na kujichekesha. Mimi na mama ngina hatu sali wala kuswali tuko poa miaka inaenda. Nb.usichague mwanamke sababu ya dini utajuta.


Hata hiyo Makalio na sura ni mpya pia, kama ingekuwa hivyo tangia zamani hali ingekuwa vingine kabisa, lkn zamani hiyo haikua ishu bali cha muhimu kilikuwa muda umefika na ni lazima uoe/uolewe na aliyepo kwa wakati huo!
 
mbona sasa hivi tunaangalia vitu vingi tu, kuanzia group la damu, magonjwa ya kurithi na hata vizazi ya familia husika!

ni uamuzi wa mtu tu kujiwekea vigezo vyake.
 
mbona sasa hivi tunaangalia vitu vingi tu, kuanzia group la damu, magonjwa ya kurithi na hata vizazi ya familia husika!

ni uamuzi wa mtu tu kujiwekea vigezo vyake.


Lkn ndiyo tumeanza na ni sehemu ndogo sana ya Watazania huchagua kuolewa/oa na mtu mwenye vigezo wavitakavyo!
 
Ila kwa sisi waafrica mababu zetu hawakua wachaguzi sana kama siku hizi..maana siku hizi machaguzi yapo hadi kwenye uzazi
 
Mleta mada uko poa na umeeleweka kabisa ulichomaanisha wazungu walianza kuwa na uhuru wa kuchagua nani wa kuolewa nae au nani amuoe mda mrefu yaani ukiingia wana demokolasia mda mrefu ila kwa Africa hata nchini kwetu bado tunachaguliwa wa kuolewa nao na kuoa pia ila mm nasema sijachaguliwa na sitakaa nimchagulie hata maanangu awe wa kike au kiume
 
Wazungu ndiyo kundi ambalo lina Utamaduni wa kipekee ambapo Muoaji huchagua Mke kulingana na vigezo anavyovipenda yeye, kwa mfano rangi ya nywele, macho, kimo, umbo, tabia na hata akili, tofauti na tamaduni nyingine Duniani kama zetu au Asia ambapo waowaji huoa Mwanamke aliyepo na hakuna upendeleo wowote ule.
Kwa kuwa upekeee huu wa Utamaduni wa Muzungu wamekuwa wakiufanya kwa miaka mingi sana vizazi hadi vizazi umewasaidia pia kuwa na Familia bora na mwisho jamii na nchi bora (ingawaje maana ya bora ni relative lkn kwa kuwa wote tunaiga na kutaka kuwa kama Muzungu basi wao njia yao ndiyo bora).

Na ukitaka kulijua hili angalia tu kwenu ulipotoka na ongea na babu/bibi yako kama bado yu hai jinsi ambavyo walikutana na kuamua kuendeleza kizazi, ni jambo gani lililowaunganisha?

Hii hali ya sasa hivi ambapo na sisi pia tunachagua mtu wa kuoa/olewa tumeanza hivi karibuni tu, ingawaje ni mijini tu lkn ukienda vijijini bado watu hawachagui mtu wa kuendeleza naye kizazi kwa kigezo wakipendecho bali watu huamua tu kuendeleza kizazi kwa sababu muda wa kufanya hivyo umeshafika na haijalishi aina ya Mke/Me aliyepo, cha muhimu yupo na anazaa.

Ndo maana kwenye jamii yetu ni kawaida watu hata wasiokujua kuanza kukushambulia kwa nini hauoi/olewi wkt muda wa kufanya hivyo umeshafika na ukiwaambia haujapata anayekufaa hawakuelewi, hii ni kwa sababu kwenye Utamaduni wetu hakuna kuchagua mwenza ambaye ana vigezo unavyovipendelea wewe ambavyo unaona vinafaa kuendeleza kizazi chako, bali kuna muda wa kuoa kufika na wewe ni lazima uoe/uolewe, ...
Kosea kote,hapa mwisho
IMG_20180724_214743.jpg
 
Sisi tuna angalia makalio na sura. Hayo mengine majaliwa. Hivi sasa imekuwa wana angalia imani pia. Mfano kuna walokole hapa imani moja migogoro kila siku. Na kuna mwislamu hapa yaani ndio hivyo tu ushezi nisha acha mwanamke ana ni konyeza na kujichekesha. Mimi na mama ngina hatu sali wala kuswali tuko poa miaka inaenda. Nb.usichague mwanamke sababu ya dini utajuta.
Mkuu inategemea, mi nilishauliwa nikaoe kwa walokole. Tena pale Ubungo. Kila Jumapili nilikuwa natia timu wakianza kulia mi nilikuwa naongeza mbwembwe, baada ya kuoa nikapiga marufuku kanisa hilo. Sa ivi maisha yako poa, hiyo ni style tu, mwisho wa siku maisha yana balance yenyewe, especially kama umemwona mrembo.
 
Back
Top Bottom