Wazo: Aliyeishawishi Serikali kuingia BVR pasipo Feasibility Study awajibishwe

Wazo: Aliyeishawishi Serikali kuingia BVR pasipo Feasibility Study awajibishwe

mkuu...unalewa maana ya feasibility kwanza? au umekariri,manake hata kuliandika neno lenyewe huwezi

Wewe ni ndi.na na1, u dont even know what does the spelling error means, toa hoja co ku criticize tu, u better shut up! ms§
 
Kwa masikitiko makubwa nashangaa kuona serikari kuingizwa kingi na msanii mmoja tu kwa maslahi binafsi ili tununue bvr kits, inashangaza sn serikari inawezaje kuamua kitu bila kufanya upembuzi yakinifu? nahisi kuna big fish alitumia kura ya turufu kimaslah
Ni bora kuwa haya ni mawazo yako tu. Hebu fanya utafiti kwanza BVR ni nini ina faida gani au hasara gani na kwa nini serikali imeamua kutumia, tech specs operational specs, nchi ngapi katika dunia ya tatu wanatumia na kwa nini wameamua kutumia.
 
Bila Shaka.....kwa machine zile hakutakiwa mtu wa kujua computer kwenye internet cafe ndio awe operator...walitakiwa wazoefu wa IT ndio wangekuwa operators...sijui hata utaratibu wa kuwapata hawa operators ulikuwaje...wengi wao uwezo wa kutumia computer ni mdogo mno...

Uko sahihi kabisa.Ndicho walichokifanya Zanzibar.Waandikishaji wao ni wanaknowledge kubwa ya computer /IT.Kinachowasibu ni kutokuwa huru kwa asilimia mia moja.Lakini wako mbele hatua mia zaidi yetu.Hizi mashine tulizo letewa wenzetu Zanzibar wanaziphase out.

Jqmani I wish team ya Lubuva ikaone ZEC Zanzibar iko wapi.Ni aibu kubwa kwa NEC yetu kushindwa hata kupata guts tu za kutuletea watanzania mashine bora zilizokwenye standard.Ni nafuh tungeendelea na manually lakini ni aibu kubwa.
 
Kazi ya uandikishaji kwenye daftari la kudumu la wapiga kura jijini Dar inaendelea bomba maana walengwa ambao ni watu wenye umri kuanzia watakaofikia miaka 18 ifikapo Oktoba wanaendelea kujiandikisha na kupewa vitambulisho vyao za kupigia kura, changamoto zilizojitokeza zimnaendelea kutatuliwa na watu wanaendelea kumiminika kujiandikisha ili wawe washiriki halali wa maamuzi ya hatima ya Tanzania kuwapata Viongozi. Ndg, kama bado hujaenda kujiandikisha amka nenda kajiandikishe sasa
.
Unaongea as if kuna mtu amekukurupusha.Ninachoongea mimi ni kitu kilichofanyika.Watu wengi wanaka muda mrecu kwenye vituo isivyo na sababu.Unaongea unamtetea nani?Jana nimetoka kituoni vijana wameshindwa kuwaandikisha watu sababu mashine ziko slow,uwezo wake mdogo,zinakwama kila baada ya muda mfupi.Na wakati mwingine siku nzima zinashinda zimekaa tu bila kufanya kazi.Sifahamu unamtetea nani.

Ninalosema mashine hizo ni outdated ,tena second hand.Tujifunze toka ZEC Zanzibar wamewezaje?

Kwanini za mwao ziko kwenye ubora wa hali ya juu na ni mpya.Naipenda nchu yangu Lubuva akajifunze Zanzibar.Kijana mdogo amemzidi kwa uwezo mkubwa alioonyesha.Ameweka utaifa wake mbele maslahi binafsi nyuma

Tuwe wazalendo Taifa kwanza maslahi baadaye hata kama unaishi sababu ya haya maslahi.Pinda na Lubuva wana mengi y kutueleza kwa nini ziletwe outdated na used machine?Tutakuwa wapumbavu tukikubali kila kitu na kusifia upumbavu.

Ndiyo haya aliyosema JKN unauza real diomond unachukua vichupa.Wajanja wametufanya watanzania mabugibenda.Sasa basi.
 
Asiyependa kuona vyaelea, ni laziama kiroho cha kwatu aanze kuvuruga hata vitu vya msingi. Jamani, nia na lengo ni kurahisisha upatikanaji wa taarifa kulingana na wakati. Watu siku zote wanapenda kwenda mbele na siyo kurudi nyuma. Unapozungumzia sayansi na teknolojia maana yake nini? Usiwe myopic katika issues.

Mbona BVR zinafanya kazi kama 'science na teknolojia' ya mwaka 1990? Je ni mpya hizo au used?
 
Wala hatuna ugumu wa kukubali mabadiliko, ugumu wetu unakuja pale serikali haijajiaanda katika haya madadiliko. kuandikishiana tu kumeleta kizungumkuti, je kupiga kura itakuwaje? Hizo machine pia zitakuwa zinahamishwa na kupelekwa mikoani watu wapige kura? mitigator usiwe na akili za kiccm kulazimisha mambo hata kama hayawezekani. Kiukweli swala la kupiga kura kwa BVR halitowezekana na kufanikiwa kamwe. Ni bora wangetumia mfumo wa zamani halafu hiyo BVR itume 2020

Wakati wa upigaji kura mfumo uleule wa Zamani ndio utatumika but kwa kutumia taarifa zilizokusanywa kwa mfumo huu wa BVR kwa cku za usoni ndio tutaweza kutumia BVR kupiga kura sio mwaka huu.
 
Kwa masikitiko makubwa nashangaa kuona serikari kuingizwa kingi na msanii mmoja tu kwa maslahi binafsi ili tununue bvr kits, inashangaza sn serikari inawezaje kuamua kitu bila kufanya upembuzi yakinifu? nahisi kuna big fish alitumia kura ya turufu kimaslah

Ule ni mradi wa mtu mjomba jamaa watakuwa wamepiga hela ndefu vibaya mno wazungu wenyewe walikuja fanya utafiti wa hali ya hewa Tanganyika wakaambiwa wasizitumie jama wakakomaa matokeo yake ndio haya wanaumbuka mchana kweupee pee.
 
We UngaUnga, either akili zako za kuunga unga au unatumia kile kitu cha kubwia.
Mashine za BVR ni hatua moja mbele ya mafanikio kuelekea kwenye upigaji kura kihalali, hakuna kupiga (kujiandikisha) kura mara mbili wala wafu nao kupiga kura.
Haya matatizo yanayojitokeza yatarekebishwa kadri muda unavyokwenda; na kumbuka tena changamoto kwenye vitambulisho vya uraia.

B.v.r za kichina na B.V.R original nani tondo hapo.
 
mbona mi naona ni zoezi zuri kabisa kwa ajili ya uchaguzi.tena nadhani serikali inataka kuua ndege wawili kwa jiwe moja kwani bvr inamalizia kuandikisha nchi nzima wakati vitambulisho vya taifa bado mikoa kibao.ile mifinger print yetu ndo itarahisisha kazi ktk kutafuta wahalifu ambao wanashamiri kila kukicha

Na hizi mashine siku ya uchaguzi nazo zitakuwa zinahamishaje?? maana ziko chache!!
 
Fanya kurekebisha ni feasibility
Sasa tofauti yake nini?
Au umetaka tujue kuwa u nafahamu kikristo?
Feasibility study ndio upembuzi wenyewe aliousema Mleta Uzi.
 
Kwa masikitiko makubwa nashangaa kuona serikari kuingizwa kingi na msanii mmoja tu kwa maslahi binafsi ili tununue bvr kits, inashangaza sn serikari inawezaje kuamua kitu bila kufanya upembuzi yakinifu? nahisi kuna big fish alitumia kura ya turufu kimaslah

boss feasibility study ya nini wakati kuna issue ya ten percent may be even more..kwenye manunuzu yoyote ya serikali lazma kuna mtu au kakikundi ka watu kapige hela sasa huo upembuzi waufanye ili wakose pesa? over $ 70m imetumika kwenye bvr ambazo ni either substandard au pre-owned.piga mahesabu ten per yake!! ukifuatilia sana mambo ya
nchi hii waweza kuwa unalia tu kwa uchungu na hasira! God bless us.
 
Kwa masikitiko makubwa nashangaa kuona serikari kuingizwa kingi na msanii mmoja tu kwa maslahi binafsi ili tununue bvr kits, inashangaza sn serikari inawezaje kuamua kitu bila kufanya upembuzi yakinifu? nahisi kuna big fish alitumia kura ya turufu kimaslah

Physibility study? Hapana, ni Feasility study - upembuzi yakinifu
 
Kwa masikitiko makubwa nashangaa kuona serikari kuingizwa kingi na msanii mmoja tu kwa maslahi binafsi ili tununue bvr kits, inashangaza sn serikari inawezaje kuamua kitu bila kufanya upembuzi yakinifu? nahisi kuna big fish alitumia kura ya turufu kimaslah

kajifunze kwanza kuandika tofaut ya r n l
sio unachanganyachanganya mambo tu
 
Wala hatuna ugumu wa kukubali mabadiliko, ugumu wetu unakuja pale serikali haijajiaanda katika haya madadiliko. kuandikishiana tu kumeleta kizungumkuti, je kupiga kura itakuwaje? Hizo machine pia zitakuwa zinahamishwa na kupelekwa mikoani watu wapige kura? mitigator usiwe na akili za kiccm kulazimisha mambo hata kama hayawezekani. Kiukweli swala la kupiga kura kwa BVR halitowezekana na kufanikiwa kamwe. Ni bora wangetumia mfumo wa zamani halafu hiyo BVR itume 2020
kutakua na mfumo mwingne wakati wa kupiga kura,kura haziwezi kupigwa kwa awam kama ilivyofanyika kwenye uandikishaji.Bvr kit 8000zitawezaje kutosha nchi nzima?ni hesabu ya kawaida tu bila hata kuambiwa!!.Changamoto zinazojitokeza dar kwa sasa haziwezi kubatilisha mafanikio ya zaidi ya mikoa 20,ubishi wa namna hii utakua ni wakiwendawazimu.
 
Kumbe ni Feasibility??!!Tuwe wapole, hakuna mabadiliko yasiyo na gharama ingawa tatizo la watanzamia hakuna wanachoweza kukifanya bila magumashi. Ila mabadiliko ya kutumia BVR ni jambo jema.
 
Mi nmepoteza chakwangu napotaje kingine?
 
Back
Top Bottom