Waziri wa Afya Ummy Mwalimu Apangua Tuhuma za Zitto Kabwe

kiwenini

Member
Joined
Nov 25, 2018
Messages
73
Points
125

kiwenini

Member
Joined Nov 25, 2018
73 125
Waziri wa Afya, Ummy Mwalimu amemtaka Mbunge wa Kigoma Mjini kuwa mkweli katika kutoa takwimu za vifo vya kina mama vitokanavyo na uzazi tofauti na takwimu anazozitoa.

Waziri Ummy amelazimika kumjibu Mbunge huyo baada ya kubandika taarifa iliyotolewa na Mwenyekiti ACT - Wanawake, Chiku Abwao ambaye katika maadhimisho ya siku Wanawake jana alisema kwamba mwaka 2019 idadi ya wanawake wanaofariki kwa uzazi imeongezeka mpaka 11,000 kwa mwaka.

Katika taarifa hiyo iliyotolewa imeeleza kwamba kipaumbele cha Serikali ya CCM kimekuwa ni kuongeza idadi ya wanawake wanaofariki kwa uzazi badala ya kupunguza jambo ambalo limetafsiriwa kama aibu kubwa kwa taifa.

Akijibu Tuhuma hizo, Waziri Ummy ameandika yafuatayo;"Kaka yangu, kwa nini husemi ukweli kuwa Takwimu hizi ni za TDHS 2015/16. Na kwamba survey nyingine itafanyika 2019/20 ambapo sina shaka kabisa kuwa vifo vitokanavyo na uzazi vitakuwa vimepungua kwa zaidi ya asilimia 50! Sema ukweli tafadhali,".

"Si kweli. Narudia tena kusisitiza TDHS ni ya 2015/16, takwimu hizi zilikusanywa 2015. hakuna Utafiti mwingine wa kitaifa uliofanyika na kutoa MMR. Hivyo tusubiri utafiti mwingine wa 2019/20 na hapo ndio mnaweza kusema ni jinsi gani Serikali imefanikiwa ktk kupunguza Vifo hivi" Amesisitiza Waziri Ummy
 

Forum statistics

Threads 1,392,219
Members 528,564
Posts 34,102,046
Top