Watanzania tunaandaa taifa la hovyo kuliko yote duniani

Watanzania tunaandaa taifa la hovyo kuliko yote duniani

tikatika

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2011
Posts
2,330
Reaction score
4,124
Kila nikitafakari tanzania ya kuanzia miaka 10 ijayo na kuendelea kwa akili za sisi wazazi wa leo sipati picha kamili watakua watoto wa aina gani na wao watazaa watoto wa aina gani. ila nabaki na jibu moja tuu kitakua kizazi cha hovyo sana.

  1. Yaani watakua kama misukule. watakua kama maroboti wanaoongozwa na nchi zingine au na watu wachache watakaobahatika kuishi nje ya nchi zaidi ya hapa Tanzania lakn wakawa ni watanzania. maana watakuwa na akili kubwa kuwazidi hawa watanzania ambao ni kama kuku wa kisasa wamefungiwa akili zao wasiingize chochote zaidi ya kile watawala wanachotaka. cha ajabu na sisi wazazi tumekubali haya yaendelee.
Natamani tufute vyama vyote labda akili ndio itaturudia na kujiona sisi wote hii ni tanzania yetu. ila kwa sasa naona tumepotea na sijui lini tutarud kwenye msitari. maana tumeigawa Tanzania katika makundi kuna watu ambao kila kitu wanapinga na kuna watu kila kitu wanaunga mkono. haya ni makosa makubwa sana. watanzania hebu tuamke kuijenga nchi yetu kwa vizazi vijavyo.

Hebu tutafakari jambo moja tuu ambalo serikali imetuletea na kuna watu wanaunga mkono bila kujua athari zake kwao na kwa kizazi kijacho.

TAKWIMU.

Serikali imeleta sheria kali ya takwimu eti watu wasitoe takwimu yeyote mpaka kwa kibali chao. yaani ikosee halafu ikupe kibali cha kwenda kuikosoa kwa kuweka takwimu zingine kwa hisani yake . na bado kuna watu wanasema ndiyoooooooooo!!!! pumbavu kabisa.

Yaani mfano tuna shule laki moja wanatwambia tumegawa vitabu milioni 2 katika shule zote lak moja. sasa mimi ni mwananchi au mwalimu ninajua kabisa katika shule ya ujiji vitabu hivyo havipo. nampigia simu mshikaji wangu yupo mbeya huko kuuliza kuhusu vitabu hivyo anasema vipo viwili tuu. Tunafanya uchunguzi wetu na kubain wilayani kwetu penye shule mfano kumi kulitakiwa kuwe na vitabu 200 ila kuna vitabu 20 tuu ambavyo vilistahili kuwa katika shule moja kwa mujibu wa takwimu ya serikali kwamba imegawa vitabu mililion 2 katika shule laki moja.

Sasa tukiwaambia serikali waongo vitabu havipo mashuleni eti ni kosa natakiwa nifungwe miaka mitatu au nilipe faini milion 10. Badala ya serikali kuja na majibu sahihi ili kuniweka sawa wao wananiandalia jera. halafu kuna watu wanasema serikali iko sawa kuleta hiyo sheria. nawaambia nyie wafia chama maana sio wafia Tanzania mnaandaa kizazi cha hovyo sana huko mbeleni. yaan tutakua na kizazi cha ndio kila kitu. tutakua taifa la mazombi taifa la misukule taifa lenye watu kama maroboti naam taifa la kuku wa kisasa.

Dunia iko hivi ilivyo kwa vile kulikua na mawazo mbadala. nyie mnaounga kila kitu tulipowaambia kukosoa ni afya katika nchi mkasema no kukosoa mwache rais wetu afanye kazi. haya na sasa ameleta sheria akisema tumepata trilioni 30 sema sawa akisema tumetumia trilioni 32 usimuulize mbona hesabu inatofautiana wewe sema sawa tu. akisema tumetumia trillion 28.5 usimuulize 1.5 iko wap. akisema nimepeleka Zanzibar ww sema sawa tuu!! yaan misukule nyie!! napata hasira sana nikitafakari haya.

Watoto wetu watazaliwa na kutukuta sisi tukisema ndio kila kitu watajua ndio utaratibu na wao wataiga mwishoe tutakua na kizazi cha hovyo huenda kuliko taifa lolote duniani.

Hatujachelewa tuamke tuwaambie hawa wanasiasa hata sisi akili tunazo . Mungu aliye wapa wao akili hata sisi katupa . wasifikiri kwa niaba yetu hata sisi tunaweza kufikiri. Wafanye tulio watuma wakafanye sio waliojiamulia. kukabidhi akili yako iendeshwe na mtu mwingine huo ni utumwa mbaya kuliko wa kikoloni.
 
Umejitahidi kunyambua...rekebisha matumizi ya L na R ili uwe bora zaidi
 
Ukabila ushaanza kushika kasi,
Siku za hivi karibuni ukimtania mtu kabila lake upokeaji umeanza kuwa tofauti na tulivyozoea (misingi aliyoiacha Mzee).
Hii ni dalili tosha ya yajayo yanafurahisha na kama kuna mtu keshaliona hili atathibitisha hapa.
 
Akili yako ni hovyo kabisa mleta mada hivi unafikiri China au nchi unazotaka kutuaminisha zilipata maendeleo kwa upumbavu unaotuletea jukwaani hapa? Ni lazima tuwekewe discipline katika maisha. Siku zote uhuru bila nidhamu ni fujo. Na nidhamu bila uhuru ni utumwa. Lazima kama taifa tuwe na nidhamu na uhuru katika maeneo yote.

Magufuli chapa kazi baba achana na wezi na wahalifu hawa.
 
Lkn IQ ya Tanzania imeongezeka kulinganisha na kizazi kilichopita, leo hii mtoto wa TZ wa miaka 5 ana IQ kubwa kuliko aliyekuwa miaka ya 60‘, leo hii Nyerere angekuwepo angepata shida sana kuongoza, siyo kama zamani.

Hivyo TZ ijayo ni bora kuliko iliyopo!
​
 
Akili yako ni hovyo kabisa mleta mada hivi unafikiri China au nchi unazotaka kutuaminisha zilipata maendeleo kwa upumbavu unaotuletea jukwaani hapa? Ni lazima tuwekewe discipline katika maisha. Siku zote uhuru bila nidhamu ni fujo. Na nidhamu bila uhuru ni utumwa. Lazima kama taifa tuwe na nidhamu na uhuru katika maeneo yote.

Magufuli chapa kazi baba achana na wezi na wahalifu hawa.
siku akili ikikujia utajilaumu sana. bila shaka kila kitu ww unaamliwa siwezi kukulaumu. ndio lengo la utawala uliopo kuandaa kizazi kama wewe. wamefauru kwa kuanza na wewe. sasa wanataka wote tuwe kama wewe mimi nasema hapana tena nina imani na wengine watasema hapana maana akili zako ni za kiroboti.
 
Kwahiyo umemaliza!!!! mbona hujatuambia tufanyenini? natukutane wapi? na lini?
Kila nikitafakari tanzania ya kuanzia miaka 10 ijayo na kuendelea kwa akili za sisi wazazi wa leo sipati picha kamili watakua watoto wa aina gani na wao watazaa watoto wa aina gani. ila nabaki na jibu moja tuu kitakua kizazi cha hovyo sana.

  1. Yaani watakua kama misukule. watakua kama maroboti wanaoongozwa na nchi zingine au na watu wachache watakaobahatika kuishi nje ya nchi zaidi ya hapa Tanzania lakn wakawa ni watanzania. maana watakuwa na akili kubwa kuwazidi hawa watanzania ambao ni kama kuku wa kisasa wamefungiwa akili zao wasiingize chochote zaidi ya kile watawala wanachotaka. cha ajabu na sisi wazazi tumekubali haya yaendelee.
Natamani tufute vyama vyote labda akili ndio itaturudia na kujiona sisi wote hii ni tanzania yetu. ila kwa sasa naona tumepotea na sijui lini tutarud kwenye msitari. maana tumeigawa Tanzania katika makundi kuna watu ambao kila kitu wanapinga na kuna watu kila kitu wanaunga mkono. haya ni makosa makubwa sana. watanzania hebu tuamke kuijenga nchi yetu kwa vizazi vijavyo.

Hebu tutafakari jambo moja tuu ambalo serikali imetuletea na kuna watu wanaunga mkono bila kujua athari zake kwao na kwa kizazi kijacho.

TAKWIMU.

Serikali imeleta sheria kali ya takwimu eti watu wasitoe takwimu yeyote mpaka kwa kibali chao. yaani ikosee harafu ikupe kibali cha kwenda kuikosoa kwa kuweka takwimu zingine kwa hisani yake . harafu kuna watu wanasema ndiyoooooooooo!!!! pumbavu kabisa.

Yaani mfano tuna shule laki moja wanatwambia tumegawa vitabu milioni 2 katika shule zote lak moja. sasa mimi ni mwananchi au mwalimu ninajua kabisa katika shule ya ujiji vitabu hivyo havipo. nampigia simu mshikaji wangu yupo mbeya huko kuuliza kuhusu vitabu hivyo anasema vipo viwili tuu. Tunafanya uchunguzi wetu na kubain wilayani kwetu penye shule mfano kumi kulitakiwa kuwe na vitabu 200 ila kuna vitabu 20 tuu ambavyo vilistahili kuwa katika shule moja kwa mujibu wa takwimu ya serikali kwamba imegawa vitabu mililion 2 katika shule laki moja.

Sasa tukiwaambia serikali waongo vitabu havipo mashuleni eti ni kosa natakiwa nifungwe miaka mitatu au nilipe faini milion 10. Badala ya serikali kuja na majibu sahihi ili kuniweka sawa wao wananiandalia jera. harafu kuna watu wanasema serikali iko sawa kuleta hiyo sheria. nawaambia nyie wafia chama maana sio wafia Tanzania mnaandaa kizazi cha hovyo sana huko mbeleni. yaan tutakua na kizazi cha ndio kila kitu. tutakua taifa la mazombi taifa la misukule taifa lenye watu kama maroboti naam taifa la kuku wa kisasa.

Dunia iko hivi ilivyo kwa vile kulikua na mawazo mbadala. nyie mnaounga kila kitu tulipowaambia kukosoa ni afya katika nchi mkasema no kukosoa mwache rais wetu afanye kazi. haya na sasa ameleta sheria akisema tumepata trilioni 30 sema sawa akisema tumetumia trilioni 32 usimuulize mbona hesabu inatofautiana wewe sema sawa tu. akisema tumetumia trillion 28.5 usimuulize 1.5 iko wap. akisema nimepeleka Zanzibar ww sema sawa tuu!! yaan misukule nyie yaan napata hasira sana nikitafakari haya.

Watoto wetu watazaliwa na kutukuta sisi tukisema ndio kila kitu watajua ndio utaratibu na wao wataiga mwishoe tutakua na kizazi cha hovyo huenda kuliko taifa lolote duniani.

Hatujachelewa tuamke tuwaambie hawa wanasiasa hata sisi akili tunazo . Mungu aliye wapa wao akili hata sisi katupa . wasifikiri kwa niaba yetu hata sisi tunaweza kufikiri. Wafanye tulio watuma wakafanye sio waliojiamulia. kukabidhi akili yako iendeshwe na mtu mwingine huo ni utumwa mbaya kuliko wa kikoloni.
 
Lkn IQ ya Tanzania imeongezeka kulinganisha na kizazi kilichopita, leo hii mtoto wa TZ wa miaka 5 ana IQ kubwa kuliko aliyekuwa miaka ya 60‘, leo hii Nyerere angekuwepo angepata shida sana kuongoza, siyo kama zamani.

Hivyo TZ ijayo ni bora kuliko iliyopo!
​
Nadhani hiyo IQ itakuwa ni iliyochangiwa na kula mayai ya kisasa na ndio maana hata wasomi wetu wa siku hizi hawana tofauti na wale waliomaliza darasa la saba huko mjengonI.
 
Akili yako ni hovyo kabisa mleta mada hivi unafikiri China au nchi unazotaka kutuaminisha zilipata maendeleo kwa upumbavu unaotuletea jukwaani hapa? Ni lazima tuwekewe discipline katika maisha. Siku zote uhuru bila nidhamu ni fujo. Na nidhamu bila uhuru ni utumwa. Lazima kama taifa tuwe na nidhamu na uhuru katika maeneo yote.

Magufuli chapa kazi baba achana na wezi na wahalifu hawa.
Hivi mtu kama wewe upo kwenye kundi la binadamu au
 
Akili yako ni hovyo kabisa mleta mada hivi unafikiri China au nchi unazotaka kutuaminisha zilipata maendeleo kwa upumbavu unaotuletea jukwaani hapa? Ni lazima tuwekewe discipline katika maisha. Siku zote uhuru bila nidhamu ni fujo. Na nidhamu bila uhuru ni utumwa. Lazima kama taifa tuwe na nidhamu na uhuru katika maeneo yote.

Magufuli chapa kazi baba achana na wezi na wahalifu hawa.
Walemavu wa AKILI utawajua tu
 
Kila nikitafakari tanzania ya kuanzia miaka 10 ijayo na kuendelea kwa akili za sisi wazazi wa leo sipati picha kamili watakua watoto wa aina gani na wao watazaa watoto wa aina gani. ila nabaki na jibu moja tuu kitakua kizazi cha hovyo sana.

  1. Yaani watakua kama misukule. watakua kama maroboti wanaoongozwa na nchi zingine au na watu wachache watakaobahatika kuishi nje ya nchi zaidi ya hapa Tanzania lakn wakawa ni watanzania. maana watakuwa na akili kubwa kuwazidi hawa watanzania ambao ni kama kuku wa kisasa wamefungiwa akili zao wasiingize chochote zaidi ya kile watawala wanachotaka. cha ajabu na sisi wazazi tumekubali haya yaendelee.
Natamani tufute vyama vyote labda akili ndio itaturudia na kujiona sisi wote hii ni tanzania yetu. ila kwa sasa naona tumepotea na sijui lini tutarud kwenye msitari. maana tumeigawa Tanzania katika makundi kuna watu ambao kila kitu wanapinga na kuna watu kila kitu wanaunga mkono. haya ni makosa makubwa sana. watanzania hebu tuamke kuijenga nchi yetu kwa vizazi vijavyo.

Hebu tutafakari jambo moja tuu ambalo serikali imetuletea na kuna watu wanaunga mkono bila kujua athari zake kwao na kwa kizazi kijacho.

TAKWIMU.

Serikali imeleta sheria kali ya takwimu eti watu wasitoe takwimu yeyote mpaka kwa kibali chao. yaani ikosee halafu ikupe kibali cha kwenda kuikosoa kwa kuweka takwimu zingine kwa hisani yake . na bado kuna watu wanasema ndiyoooooooooo!!!! pumbavu kabisa.

Yaani mfano tuna shule laki moja wanatwambia tumegawa vitabu milioni 2 katika shule zote lak moja. sasa mimi ni mwananchi au mwalimu ninajua kabisa katika shule ya ujiji vitabu hivyo havipo. nampigia simu mshikaji wangu yupo mbeya huko kuuliza kuhusu vitabu hivyo anasema vipo viwili tuu. Tunafanya uchunguzi wetu na kubain wilayani kwetu penye shule mfano kumi kulitakiwa kuwe na vitabu 200 ila kuna vitabu 20 tuu ambavyo vilistahili kuwa katika shule moja kwa mujibu wa takwimu ya serikali kwamba imegawa vitabu mililion 2 katika shule laki moja.

Sasa tukiwaambia serikali waongo vitabu havipo mashuleni eti ni kosa natakiwa nifungwe miaka mitatu au nilipe faini milion 10. Badala ya serikali kuja na majibu sahihi ili kuniweka sawa wao wananiandalia jera. halafu kuna watu wanasema serikali iko sawa kuleta hiyo sheria. nawaambia nyie wafia chama maana sio wafia Tanzania mnaandaa kizazi cha hovyo sana huko mbeleni. yaan tutakua na kizazi cha ndio kila kitu. tutakua taifa la mazombi taifa la misukule taifa lenye watu kama maroboti naam taifa la kuku wa kisasa.

Dunia iko hivi ilivyo kwa vile kulikua na mawazo mbadala. nyie mnaounga kila kitu tulipowaambia kukosoa ni afya katika nchi mkasema no kukosoa mwache rais wetu afanye kazi. haya na sasa ameleta sheria akisema tumepata trilioni 30 sema sawa akisema tumetumia trilioni 32 usimuulize mbona hesabu inatofautiana wewe sema sawa tu. akisema tumetumia trillion 28.5 usimuulize 1.5 iko wap. akisema nimepeleka Zanzibar ww sema sawa tuu!! yaan misukule nyie!! napata hasira sana nikitafakari haya.

Watoto wetu watazaliwa na kutukuta sisi tukisema ndio kila kitu watajua ndio utaratibu na wao wataiga mwishoe tutakua na kizazi cha hovyo huenda kuliko taifa lolote duniani.

Hatujachelewa tuamke tuwaambie hawa wanasiasa hata sisi akili tunazo . Mungu aliye wapa wao akili hata sisi katupa . wasifikiri kwa niaba yetu hata sisi tunaweza kufikiri. Wafanye tulio watuma wakafanye sio waliojiamulia. kukabidhi akili yako iendeshwe na mtu mwingine huo ni utumwa mbaya kuliko wa kikoloni.
Kwa hiyo unataka kusema watu watoe data za uongo waachiwe tu, Mtu mfano anaenda kuhoji wanachama wa Chama Pinzani na kusema Rais hapendwi kwa asilimia 50 na kudai kuwa inawakilkisha watanzania. hopeless afadhali tumempata Rais mwenye uthubutu . Twende kazi.
 
Akili yako ni hovyo kabisa mleta mada hivi unafikiri China au nchi unazotaka kutuaminisha zilipata maendeleo kwa upumbavu unaotuletea jukwaani hapa? Ni lazima tuwekewe discipline katika maisha. Siku zote uhuru bila nidhamu ni fujo. Na nidhamu bila uhuru ni utumwa. Lazima kama taifa tuwe na nidhamu na uhuru katika maeneo yote.

Magufuli chapa kazi baba achana na wezi na wahalifu hawa.
Mboga kabisa
 
Kwa wale mnaohoji uwezo wangu wa kufikiri jukwaani na kumuunga mkono mtoa hoja naamini ndo walewale watumishi hewa kwani mmekuwa wengi na mmekimbilia JF kutafuta huruma ya watanzania kwa kutoa hoja za hovyo hovyo ili muonekane kama mnaufahamu kumbe ni makopo matupu kichwani.
 
Kila nikitafakari tanzania ya kuanzia miaka 10 ijayo na kuendelea kwa akili za sisi wazazi wa leo sipati picha kamili watakua watoto wa aina gani na wao watazaa watoto wa aina gani. ila nabaki na jibu moja tuu kitakua kizazi cha hovyo sana.

  1. Yaani watakua kama misukule. watakua kama maroboti wanaoongozwa na nchi zingine au na watu wachache watakaobahatika kuishi nje ya nchi zaidi ya hapa Tanzania lakn wakawa ni watanzania. maana watakuwa na akili kubwa kuwazidi hawa watanzania ambao ni kama kuku wa kisasa wamefungiwa akili zao wasiingize chochote zaidi ya kile watawala wanachotaka. cha ajabu na sisi wazazi tumekubali haya yaendelee.
Natamani tufute vyama vyote labda akili ndio itaturudia na kujiona sisi wote hii ni tanzania yetu. ila kwa sasa naona tumepotea na sijui lini tutarud kwenye msitari. maana tumeigawa Tanzania katika makundi kuna watu ambao kila kitu wanapinga na kuna watu kila kitu wanaunga mkono. haya ni makosa makubwa sana. watanzania hebu tuamke kuijenga nchi yetu kwa vizazi vijavyo.

Hebu tutafakari jambo moja tuu ambalo serikali imetuletea na kuna watu wanaunga mkono bila kujua athari zake kwao na kwa kizazi kijacho.

TAKWIMU.

Serikali imeleta sheria kali ya takwimu eti watu wasitoe takwimu yeyote mpaka kwa kibali chao. yaani ikosee halafu ikupe kibali cha kwenda kuikosoa kwa kuweka takwimu zingine kwa hisani yake . na bado kuna watu wanasema ndiyoooooooooo!!!! pumbavu kabisa.

Yaani mfano tuna shule laki moja wanatwambia tumegawa vitabu milioni 2 katika shule zote lak moja. sasa mimi ni mwananchi au mwalimu ninajua kabisa katika shule ya ujiji vitabu hivyo havipo. nampigia simu mshikaji wangu yupo mbeya huko kuuliza kuhusu vitabu hivyo anasema vipo viwili tuu. Tunafanya uchunguzi wetu na kubain wilayani kwetu penye shule mfano kumi kulitakiwa kuwe na vitabu 200 ila kuna vitabu 20 tuu ambavyo vilistahili kuwa katika shule moja kwa mujibu wa takwimu ya serikali kwamba imegawa vitabu mililion 2 katika shule laki moja.

Sasa tukiwaambia serikali waongo vitabu havipo mashuleni eti ni kosa natakiwa nifungwe miaka mitatu au nilipe faini milion 10. Badala ya serikali kuja na majibu sahihi ili kuniweka sawa wao wananiandalia jera. halafu kuna watu wanasema serikali iko sawa kuleta hiyo sheria. nawaambia nyie wafia chama maana sio wafia Tanzania mnaandaa kizazi cha hovyo sana huko mbeleni. yaan tutakua na kizazi cha ndio kila kitu. tutakua taifa la mazombi taifa la misukule taifa lenye watu kama maroboti naam taifa la kuku wa kisasa.

Dunia iko hivi ilivyo kwa vile kulikua na mawazo mbadala. nyie mnaounga kila kitu tulipowaambia kukosoa ni afya katika nchi mkasema no kukosoa mwache rais wetu afanye kazi. haya na sasa ameleta sheria akisema tumepata trilioni 30 sema sawa akisema tumetumia trilioni 32 usimuulize mbona hesabu inatofautiana wewe sema sawa tu. akisema tumetumia trillion 28.5 usimuulize 1.5 iko wap. akisema nimepeleka Zanzibar ww sema sawa tuu!! yaan misukule nyie!! napata hasira sana nikitafakari haya.

Watoto wetu watazaliwa na kutukuta sisi tukisema ndio kila kitu watajua ndio utaratibu na wao wataiga mwishoe tutakua na kizazi cha hovyo huenda kuliko taifa lolote duniani.

Hatujachelewa tuamke tuwaambie hawa wanasiasa hata sisi akili tunazo . Mungu aliye wapa wao akili hata sisi katupa . wasifikiri kwa niaba yetu hata sisi tunaweza kufikiri. Wafanye tulio watuma wakafanye sio waliojiamulia. kukabidhi akili yako iendeshwe na mtu mwingine huo ni utumwa mbaya kuliko wa kikoloni.
Nchi yetu inapotea kutokana na wadanganyika wengi kuiamini ccm. Ccm ilipokengeuka, ikaamua kuwekeza kwenye ujinga ili ibakie madarakani? Hivi wewe hushangai key issues kule Bungeni, ccm wanavyomwachia Lusinde amwage pumba huko mapro na PhDs wakigonga meza? Hata hao waunga mkono kila kitu, hao wanaosema mwache rais afanye kazi yake, they are all Lusinde type? Jitahidi tu wanao wawe ni miongoni mwa hao watanzania wachache watakao soma nje otherwise Kama taifa tumeshapatikana
 
Akili yako ni hovyo kabisa mleta mada hivi unafikiri China au nchi unazotaka kutuaminisha zilipata maendeleo kwa upumbavu unaotuletea jukwaani hapa? Ni lazima tuwekewe discipline katika maisha. Siku zote uhuru bila nidhamu ni fujo. Na nidhamu bila uhuru ni utumwa. Lazima kama taifa tuwe na nidhamu na uhuru katika maeneo yote.

Magufuli chapa kazi baba achana na wezi na wahalifu hawa.
Am so sorry for you my sister, Kama unadhani tukiwanyima watu uhuru wa kuongea au kukosoa ndo tutaendelea basi tutasubiri Sana?
By the way hivi umewahi kujiuliza why mwanadamu and masikio mawili na mdomo mmoja?
For your information, ukiwekeza kwenye kusikiliza utasikia hata Yale usiyoyajua na hivyo kupata nafasi ya kujifunza Ila ukiamua kuwekeza kuongea tu inabidi uwe Mungu other wise lazima udumae
 
Back
Top Bottom