Watangazaji/maripota hawa walipataje kazi?

Watangazaji/maripota hawa walipataje kazi?

humu ni great thinker bro! fikiria tatizo la huyo anayekosea matamshi na msomi mzuri tu anayepindisha sheria za mikataba aua kuuza roho za watu kwa tamaa ya fedha.,si bora huyo hata akitamka zaman badala ya samani

Kila mtu mkuu ahukumiwe kwa issue yake!anayekosea lugha asemwe kivyake na anayepindisha sheria asemwe kivyake.naunga mkono,hoja kuwa kuna watu wanaoharibu sana lugha.nyakati zingine mpaka unapata tabu kuelewa anachosema au kuandika.
 
we vp? ni fani gani tanzania haina makanjanja! nitajie fani yako nikufafanunulie? unaona banzi la mwenzako wakati hufikirii borit ndani ya jicho lako,hufai wewe!

Kwa hiyo unataka kusemaje. Mleta mada yuko sahihi kabisa. Watangazaji wengi ni dhaifu kabisa kwenye kiswahili.

Wanaongea lugha mbovu sana. Nami naungana na wanaoshangaa jinsi usaili unavyofanywa. Unatetea makosa tena kwa hoja nyepesi, wewe ndo hufai.
 
na kuna yule wa channel ten aliyetokea itv..tangu ahamie kituo kipya kuna mbwembwe kaziongeza yaani akireport kipindi hadi huelewi...hii tabia ya kuigana kabisa sijui anamuiga nani
 
Kuna jamaa mmoja ni ripota wa Radio One Tabora, khaa sijui alipataje kazi yule, huwa anajikanyaga sana kwenye kusoma taarifa kama mtu mwenye kitete au mwanaume aliyeshikwa ugoni
 
Ni muda mrefu sasa kumekuwa na wimbi la watangazaji au maripota wa television na radio wasiomudu kutamka maneno ya kiswahili wanapokuwa wakiripoti/wakitangaza au wakisoma hasa taarifa ya habari.Hii imekuwa kero unapomsikia ripota anatamka maneno mfano bizaa(bidhaa),feza(fedha)samani(thamani)taalifa(taarifa)n.k.Kifupi matumizi ya r/l,th/s na dh/z ni kero iliyopitiliza kwa hawa watu kwani huondoa ladha ya matamshi ya kiswahili.Sasa swali ninalojiuliza ni vp watu hawa walifaulu usaili(interview)ktk vituo husika na zaidi wanaendelea kuharibu tu.Walifaulu vp mitihani yao tangu shule za msingi mpaka kupata kufikia elimu ya juu? Je maboss hawawasikizi wakawarekebisha? on job trainning hakuna?hata daily briefing pia hakuna?Enyi waandishi nguli mlioko humu jamvini tusaidieni kujadili.

Na kuna mmoja - Clouds I think - ambae ana kithembe na huwa anapewa kusoma taarifa ya habari! Well, si kosa lake kuwa na kithembe lakini watoto si wanaweza kum-copy? Sijawahi kusikia kituo chochote cha radio au TV mahali popote kikaajiri mtu mwenye kithembe.
 
hilo ni tatizo la kila mwanadamu ndio maana ni raisi kugundua au kumtambua mtu kwa lafudhi yake unaweza ukasoma havard au alabama ila your mother tongue language you cant avoid it. maoni yangu
 
No wonder unaitwa MBWA.Mada inazungungumzia matamshi ya maneno sijazungumzia lafudhi,ikiwa umeshindwa kutambua tofauti hiyo ambayo kimsingi ni elimu ya darasa la tatu instead unakuja jukwaani kuporomosha matusi ukijiona mjanja ilhali umejivua nguo hadharani.Kaa chini tafakari usije kuwa zombie zaidi ya watoto wa kawambwa mada ni juu ya namna ya kutamka maneno kiusahihi na wala si lafudhi ya kiswahili.Ni uchafu kwa ripota kutamka neno bizaa badala ya bidhaa la pengine ni wewe J. Chacha umeamua kujilinda.

Pamoja na kuwa umezungumzia matamshi bado lafudhi ya mtu ina nafasi ya kuharibu matamshi. Hivi unaweza kumfanya Mkurya atofautishe r na l kirahisi rahisi tu?
 
siwaelewi watangazaji hawa kwani wanapotosha jamii!!!!!!!
utasikia mara HAKUNAGA, fulani ataimba NYIMBO YAKE, DHALAU, DHALULA..............

Hivi wananzuoni wa lugha mko wapi?
 
Ama kwa hakika uzi huu umeleta matunda.Kwa mara ya kwanza bw John Chacha ameripoti na kutamka neno bidhaa nampa pongezi.Kumbe unaweza kutamka matamshi kwa usahihi ila uvivu tu unaamua kufanya shortcut.....!Acha hizo itendee haki taaluma mzee wa bizaa.
 
Back
Top Bottom