Wataalam wa kodi naomba msaada hapa kidogo!

Wataalam wa kodi naomba msaada hapa kidogo!

Niccolo Machiavelli

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2017
Posts
1,881
Reaction score
3,657
ff9d588ba4310a9af227d4e913aff146.jpg

Nimenunua mkate shs.5000.VAT ni 18%.18% ya 5000 ni 900.Hiyo yake mbona hazilingani
 
we jamaa ni kilaza sana!
hyo 5000 ni pamoja na VAT, hvyo bei ya mkate mi 4237.29 , ukichukua 18% VAT ya hyo 4237.29 inakuwa ni 762.71 ambayo jumla yake ni 762.71 .
kama ulitaka wakuuzie mkate sh.5000 bila VAT kujumlishwa hvyo ungelipia jumla 5900.
Mwisho; kila vocha ya simu unayonunua lazima ikatwe kodi, hvyo ukinunua vocha ya 500 kodi inakuwa imejumuoshwa humo ndo kama walivyofanua hao wa mikate
 
ff9d588ba4310a9af227d4e913aff146.jpg

Nimenunua mkate shs.5000.VAT ni 18%.18% ya 5000 ni 900.Hiyo yake mbona hazilingani
VAT hapo ni 18/118 x 5,000 kwa sababu hiyo 5,000 imeshahusisha kodi ndani yake.

Mwanzo bei bila Vat ilikya 4,237.29. Sasa piga 18% yako kwenye hii kisha ujumlishe uone kama haitakuja 5,000 jumla
 
Hapo ikrusivu & exkrusive zinapotumika Taxation in shida huko madarasani
 
Back
Top Bottom