Wasomi na ndoto za Abunuasi


bhunonukid

bhunonukid

Member
Joined
Jul 3, 2016
Messages
11
Likes
18
Points
5
Age
25
bhunonukid

bhunonukid

Member
Joined Jul 3, 2016
11 18 5
Hebu vuta picha,namna ulivyosota kuipata hiyo degree yako. Miaka isiyopungua 16 imeteketea darasani! Umebeba vidumu na ufagio kama wafagiaji wa jiji ukiwa shule msingi. Umepiga jaramba maili kadhaa kuifata shule.Umekumbana na kashkashi za walimu "wanoko",ukiwaona tu bandama zilikuwa zinacheza "ndombolo" na tumbo liliunguruma kama jenereta la kiwanda.

Kasheshe ni pale ulipochaguliwa high school shule ya bweni! Enzi zile za ugali na maharage kama Segerea, wadudu ni wengi kuliko maharage! Hukukata tamaa ulivumilia kwa kuamini ipo siku tochi ya mafanikio itakumulika.
Ukupigao ndio ukufunzao,ila hukujifunza pale ulipochaguliwa chuo!
Masikini akipata....Boom lote liliyeyuka kwenye nguo! ulitaka na wewe ufanane na "watoto wa jiji"! Ulihudhuria disco zaidi kuliko lecture. Flat screen, "dance floor" vikahamia chumbani kwako!

Suplimentary zikakukosa kosa, tia maji tia maji MUNGU si Athumani ukamaliza chuo na gamba lako!
Wazazi wakawa na matumaini sasa ndio muda wa kula "pensheni" mana msomi umeshavaa joho! Umerudi chuo na rundo la makaratasi tu kama gari la magazeti!Yote hayo ukawaambia wazazi yanaitwa "madesa" na uliyasoma sana kumbe ulikuwa bingwa wa kuzima moto na "vizenga"(vibomu).Ulijulikana kama mzee wa "kujilipua".

Mtaa ukakukaribisha kwa shangwe na vifijo.Haikupita wiki zile "Bata" za chuo ukaanza kuzimiss, daah! ulifulia hasa hata kifurushi uligongea cha bi mkubwa! Hizo zilikuwa salamu za rasharasha tu za kukukaribisha mtaani!
Uliowacha ambao hawakuendelea na masomo, wapo mtaani, baadhi wamepauka kama kopa la mtwara, wengine "ngoma inogile" wanang'aa kama kikalio cha stova-wamewekeza kwenye biashara zao!

Enzi zile uko chuo ulikuwa unawavalia miwani ya mbao na kujifaragua kama joka la mdimu kuwa si class yako utaongea nao nini? Sasa ndio wamekuwa wenyeji wako mtaani! Aibuuu!Umeshikwa na haya,sura imekushuka kama viraka ya nyongeza vilivyoisaliti suruali!

Kila kazi unayoomba unaambulia usaili tu!Nyingine hata usaili hutii pua! kazi moja mnaitwa alfu tano! khaa! Ulidhani mlisoma "Survival for the fittest " ili mfaulu mtihani tu?ndiyo uko maabara sasa.

Unazikumbuka pesa ulizozitumia "kula bata" chuoni,lol leo "bata" anakula wewe! "umeanza kuisoma namba" !Umepauka kama koti la mtunguo Tandika!
Mungu si athumani ukabahatika ajira mpya huko kwetu "Nanjilinji". Mshahara laki 3,huna jinsi inabidi tu uende! Miaka mitatu sasa imepita huna tofauti na uliowakuta hapo "kijijini". Zile ndoto na hekaya za chuoni za kuwa na kazi ya 1.5M, ununue gari, ujenge nyumba, uwe na "demu" mkali,zoote zimeyeyuka kama samli kikaangoni!

Magari unayaona mjini tu,"mademu" wakali unaendelea tu kuwaita "shemeji"! ndio hivyo, amtunzae mpiga zumari ndie anaechagua wimbo! Utatunza nini na wewe pangu pakavu tia mchuzi!sasa umekuwa mzee wa kaunda suti za kupauka kama inzi wa chooni. Gucci unaziona kwenye filamu tu ,wewe ni magauni ya chirimeni tu!

Mjini unakuja mara moja kwa mwezi kufuata mshahara! Mwanzoni ulikuwa unaona taabu kukaa kijijini, kila weekend uko mjini, unajifanya alwatani "vascoda Gama", baada ya shida kukutandika vibao,sasa huna jeuri ya kupanda gari kila wiki! Hivi si ulisema ukimaliza chuo na kupata kazi utaunga kusoma masters?Vipi kwani vyuo vimefungwa?

Haya ndio maisha ya vijana wengi! Hudhani mtaani kuna asali na maziwa wakishamaliza degree zao! Mtaani kuna hitaji zaidi ya hiyo degree!Kuna wakati degree inabidi uiweke pembeni ili ufunike kombe "mwanaharamu "apite!Lakini pia mtaa unakupokea kama ulivyojiandaa nao! kama kwa kutumia bumu lako ulijibana na kuhifadhi kidogo basi mtani utaziona fursa za kuwekeza hicho kidogo ulichonacho.Kama ulikula bata tu na mtaani umerudi na mawigi,kucha feki na "modo" za kuvaa mlegezo basi mtaa hautakuonea aibu, utakupa swaga zake.

Nguo ya ijumaa hufuliwa Alhamisi #JIPANGE jombaaaaaaaaaa m
Nimeipata sehemubora nishee nanyi maana Kuna wanafunzi humu so ukipata boom yako jua Kuna kilimo na ufugaji baadae
 
Usedcountrynewpipo

Usedcountrynewpipo

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2012
Messages
3,686
Likes
2,189
Points
280
Usedcountrynewpipo

Usedcountrynewpipo

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2012
3,686 2,189 280
He hee! Mleta mada una majungu. We inaonekana ni mhanga namba moja wa hii kitu.
 
mwanawao

mwanawao

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2010
Messages
2,071
Likes
1,848
Points
280
mwanawao

mwanawao

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2010
2,071 1,848 280
Wahenga walisema" Msema kweli mpenzi wa Mungu"
 
Rob Art

Rob Art

Senior Member
Joined
Jul 7, 2016
Messages
140
Likes
164
Points
60
Rob Art

Rob Art

Senior Member
Joined Jul 7, 2016
140 164 60
Ukiwa mwaka wa mwisho chuo au ukimaliza, find your passion. Iwe ni kazi au wazo la biashara. Kama ni kazi usikimbilie kazi ya aina yoyote, nenda kajitolee kwenye kampuni inayofanya kazi zinazofanana na aina unayoipenda. Na kama ni biashara anza taratibu, sota mtaani kwanza upate akili.....kula mlo mmoja kwa siku na pia demu wako wa chuo akutose coz huna hela...hapo automatically utakua unajitengenezea emotional intelligence au killer insticts au njaa ya mafanikio ambayo utaishi nayo siku zote. All the best bro
 
mwanadome

mwanadome

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2015
Messages
2,632
Likes
2,092
Points
280
mwanadome

mwanadome

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2015
2,632 2,092 280
ukikaa na wanachuo utawahurumia jinsi walivyo na ndoto za kumaliza chuo na maisha kua kama ya messi vilee,yani ni fulu ndoto za abunuasiii.
 
Infantry Soldier

Infantry Soldier

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2012
Messages
2,472
Likes
2,331
Points
280
Infantry Soldier

Infantry Soldier

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2012
2,472 2,331 280
ukikaa na wanachuo utawahurumia jinsi walivyo na ndoto za kumaliza chuo na maisha kua kama ya messi vilee,yani ni fulu ndoto za abunuasiii.
sio mbaya kwa mtu kuwa na ndoto zake hata kama hazitakuja kutimia. kila mtu ana namna yake ya kuja kujifunza katika maisha..................
 
Infantry Soldier

Infantry Soldier

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2012
Messages
2,472
Likes
2,331
Points
280
Infantry Soldier

Infantry Soldier

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2012
2,472 2,331 280
Hebu vuta picha,namna ulivyosota kuipata hiyo degree yako. Miaka isiyopungua 16 imeteketea darasani! Umebeba vidumu na ufagio kama wafagiaji wa jiji ukiwa shule msingi. Umepiga jaramba maili kadhaa kuifata shule.Umekumbana na kashkashi za walimu "wanoko",ukiwaona tu bandama zilikuwa zinacheza "ndombolo" na tumbo liliunguruma kama jenereta la kiwanda.
Kasheshe ni pale ulipochaguliwa high school shule ya bweni! Enzi zile za ugali na maharage kama Segerea, wadudu ni wengi kuliko maharage! Hukukata tamaa ulivumilia kwa kuamini ipo siku tochi ya mafanikio itakumulika.
Ukupigao ndio ukufunzao,ila hukujifunza pale ulipochaguliwa chuo!
Masikini akipata....Boom lote liliyeyuka kwenye nguo! ulitaka na wewe ufanane na "watoto wa jiji"! Ulihudhuria disco zaidi kuliko lecture. Flat screen, "dance floor" vikahamia chumbani kwako! Suplimentary zikakukosa kosa, tia maji tia maji MUNGU si Athumani ukamaliza chuo na gamba lako!
Wazazi wakawa na matumaini sasa ndio muda wa kula "pensheni" mana msomi umeshavaa joho! Umerudi chuo na rundo la makaratasi tu kama gari la magazeti!Yote hayo ukawaambia wazazi yanaitwa "madesa" na uliyasoma sana kumbe ulikuwa bingwa wa kuzima moto na "vizenga"(vibomu).Ulijulikana kama mzee wa "kujilipua".
Mtaa ukakukaribisha kwa shangwe na vifijo.Haikupita wiki zile "Bata" za chuo ukaanza kuzimiss, daah! ulifulia hasa hata kifurushi uligongea cha bi mkubwa! Hizo zilikuwa salamu za rasharasha tu za kukukaribisha mtaani!
Uliowacha ambao hawakuendelea na masomo, wapo mtaani, baadhi wamepauka kama kopa la mtwara, wengine "ngoma inogile" wanang'aa kama kikalio cha stova-wamewekeza kwenye biashara zao!
Enzi zile uko chuo ulikuwa unawavalia miwani ya mbao na kujifaragua kama joka la mdimu kuwa si class yako utaongea nao nini? Sasa ndio wamekuwa wenyeji wako mtaani! Aibuuu!Umeshikwa na haya,sura imekushuka kama viraka ya nyongeza vilivyoisaliti suruali!
Kila kazi unayoomba unaambulia usaili tu!Nyingine hata usaili hutii pua! kazi moja mnaitwa alfu tano! khaa! Ulidhani mlisoma "Survival for the fittest " ili mfaulu mtihani tu?ndiyo uko maabara sasa.
Unazikumbuka pesa ulizozitumia "kula bata" chuoni,lol leo "bata" anakula wewe! "umeanza kuisoma namba" !Umepauka kama koti la mtunguo Tandika!
Mungu si athumani ukabahatika ajira mpya huko kwetu "Nanjilinji". Mshahara laki 3,huna jinsi inabidi tu uende! Miaka mitatu sasa imepita huna tofauti na uliowakuta hapo "kijijini". Zile ndoto na hekaya za chuoni za kuwa na kazi ya 1.5M, ununue gari, ujenge nyumba, uwe na "demu" mkali,zoote zimeyeyuka kama samli kikaangoni! Magari unayaona mjini tu,"mademu" wakali unaendelea tu kuwaita "shemeji"! ndio hivyo, amtunzae mpiga zumari ndie anaechagua wimbo! Utatunza nini na wewe pangu pakavu tia mchuzi!sasa umekuwa mzee wa kaunda suti za kupauka kama inzi wa chooni. Gucci unaziona kwenye filamu tu ,wewe ni magauni ya chirimeni tu!
Mjini unakuja mara moja kwa mwezi kufuata mshahara! Mwanzoni ulikuwa unaona taabu kukaa kijijini, kila weekend uko mjini, unajifanya alwatani "vascoda Gama", baada ya shida kukutandika vibao,sasa huna jeuri ya kupanda gari kila wiki! Hivi si ulisema ukimaliza chuo na kupata kazi utaunga kusoma masters?Vipi kwani vyuo vimefungwa?
Haya ndio maisha ya vijana wengi! Hudhani mtaani kuna asali na maziwa wakishamaliza degree zao! Mtaani kuna hitaji zaidi ya hiyo degree!Kuna wakati degree inabidi uiweke pembeni ili ufunike kombe "mwanaharamu "apite!Lakini pia mtaa unakupokea kama ulivyojiandaa nao! kama kwa kutumia bumu lako ulijibana na kuhifadhi kidogo basi mtani utaziona fursa za kuwekeza hicho kidogo ulichonacho.Kama ulikula bata tu na mtaani umerudi na mawigi,kucha feki na "modo" za kuvaa mlegezo basi mtaa hautakuonea aibu, utakupa swaga zake.Nguo ya ijumaa hufuliwa Alhamisi #JIPANGE jombaaaaaaaaaa m
Nimeipata sehemubora nishee nanyi maana Kuna wanafunzi humu so ukipata boom yako jua Kuna kilimo na ufugaji baadae
mkuu, huu uandishi umekaa kuzodoana sana kuliko kuelimishana................................
 
trem

trem

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2014
Messages
294
Likes
124
Points
60
trem

trem

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2014
294 124 60
Ila kuna ukweli ndani yake lkn namna ya kujifunza maisha na kutafuta pesa njia zinatofautiana so ulivyo pata ni tofauti na wengine watakavyo pata
 
TZ yetu

TZ yetu

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2012
Messages
377
Likes
173
Points
60
TZ yetu

TZ yetu

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2012
377 173 60
Nimeipenda hii, na kama ni lugha basi kwa mimi nasema umetumia lugha ya kisanaa(utani) kufikisha ujumbe .
 
Lyamber

Lyamber

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2012
Messages
6,228
Likes
6,704
Points
280
Lyamber

Lyamber

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2012
6,228 6,704 280
Mimi nina mtazamo tofauti....ukiwa unakaribia kumaliza chuo ni kujiamini tu kwamba mambo yatakua poa...kazi utapata..(na ujue jinsi ya kutafuta kazi) haijalishi kozi uliyosoma kazi zipo....sema kutafuta ndo watu hawawezi...watu wengi ni wazito....hata umwambie kuna post nimeiona itakufaa atakuitikia fresh nitaicheki....
 
naan ngik-kundie

naan ngik-kundie

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2014
Messages
1,777
Likes
2,308
Points
280
naan ngik-kundie

naan ngik-kundie

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2014
1,777 2,308 280
Duh Kama unaniona vilee,
Uzi wako kuna sehem umenigusa!
 
gwankaja

gwankaja

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2011
Messages
3,142
Likes
3,158
Points
280
gwankaja

gwankaja

JF-Expert Member
Joined May 16, 2011
3,142 3,158 280
Hivi hela ya boom mnaijua au mnaongea tu??
 
ashy da don

ashy da don

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2013
Messages
569
Likes
328
Points
80
Age
27
ashy da don

ashy da don

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2013
569 328 80
Kuna watu huwa mnaboa hivi mnazani hyo hela ya boom mtu unweza ukaisave kweli. Hela yenyew laki mbili na nusu kwa mwezi umepanga mtaani kodi elfu 40 hela ya maji elfu 5 kwa mwezi, hela ya umeme ni elfu 30 kwa mwezi unataka huyu mtu a save hyo hela inatoka wapi,? Unakuta hapo uba mdogo wako yupo a level na yeye anakuomba hela ya matumiz kwenye hyo hyo laki mbili na nusu.
Ukiona mtu anatumia hela ya boom kwa starehe ujue ana back up kwa wazazi
 
B

bigonzo

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2016
Messages
2,920
Likes
2,200
Points
280
B

bigonzo

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2016
2,920 2,200 280
Kweli boom ni ndogo sana
Kuna watu huwa mnaboa hivi mnazani hyo hela ya boom mtu unweza ukaisave kweli. Hela yenyew laki mbili na nusu kwa mwezi umepanga mtaani kodi elfu 40 hela ya maji elfu 5 kwa mwezi, hela ya umeme ni elfu 30 kwa mwezi unataka huyu mtu a save hyo hela inatoka wapi,? Unakuta hapo uba mdogo wako yupo a level na yeye anakuomba hela ya matumiz kwenye hyo hyo laki mbili na nusu.
Ukiona mtu anatumia hela ya boom kwa starehe ujue ana back up kwa wazazi
 
Mr IQ

Mr IQ

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2015
Messages
371
Likes
98
Points
45
Mr IQ

Mr IQ

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2015
371 98 45
Hebu vuta picha,namna ulivyosota kuipata hiyo degree yako. Miaka isiyopungua 16 imeteketea darasani! Umebeba vidumu na ufagio kama wafagiaji wa jiji ukiwa shule msingi. Umepiga jaramba maili kadhaa kuifata shule.Umekumbana na kashkashi za walimu "wanoko",ukiwaona tu bandama zilikuwa zinacheza "ndombolo" na tumbo liliunguruma kama jenereta la kiwanda.

Kasheshe ni pale ulipochaguliwa high school shule ya bweni! Enzi zile za ugali na maharage kama Segerea, wadudu ni wengi kuliko maharage! Hukukata tamaa ulivumilia kwa kuamini ipo siku tochi ya mafanikio itakumulika.
Ukupigao ndio ukufunzao,ila hukujifunza pale ulipochaguliwa chuo!
Masikini akipata....Boom lote liliyeyuka kwenye nguo! ulitaka na wewe ufanane na "watoto wa jiji"! Ulihudhuria disco zaidi kuliko lecture. Flat screen, "dance floor" vikahamia chumbani kwako!

Suplimentary zikakukosa kosa, tia maji tia maji MUNGU si Athumani ukamaliza chuo na gamba lako!
Wazazi wakawa na matumaini sasa ndio muda wa kula "pensheni" mana msomi umeshavaa joho! Umerudi chuo na rundo la makaratasi tu kama gari la magazeti!Yote hayo ukawaambia wazazi yanaitwa "madesa" na uliyasoma sana kumbe ulikuwa bingwa wa kuzima moto na "vizenga"(vibomu).Ulijulikana kama mzee wa "kujilipua".

Mtaa ukakukaribisha kwa shangwe na vifijo.Haikupita wiki zile "Bata" za chuo ukaanza kuzimiss, daah! ulifulia hasa hata kifurushi uligongea cha bi mkubwa! Hizo zilikuwa salamu za rasharasha tu za kukukaribisha mtaani!
Uliowacha ambao hawakuendelea na masomo, wapo mtaani, baadhi wamepauka kama kopa la mtwara, wengine "ngoma inogile" wanang'aa kama kikalio cha stova-wamewekeza kwenye biashara zao!

Enzi zile uko chuo ulikuwa unawavalia miwani ya mbao na kujifaragua kama joka la mdimu kuwa si class yako utaongea nao nini? Sasa ndio wamekuwa wenyeji wako mtaani! Aibuuu!Umeshikwa na haya,sura imekushuka kama viraka ya nyongeza vilivyoisaliti suruali!

Kila kazi unayoomba unaambulia usaili tu!Nyingine hata usaili hutii pua! kazi moja mnaitwa alfu tano! khaa! Ulidhani mlisoma "Survival for the fittest " ili mfaulu mtihani tu?ndiyo uko maabara sasa.

Unazikumbuka pesa ulizozitumia "kula bata" chuoni,lol leo "bata" anakula wewe! "umeanza kuisoma namba" !Umepauka kama koti la mtunguo Tandika!
Mungu si athumani ukabahatika ajira mpya huko kwetu "Nanjilinji". Mshahara laki 3,huna jinsi inabidi tu uende! Miaka mitatu sasa imepita huna tofauti na uliowakuta hapo "kijijini". Zile ndoto na hekaya za chuoni za kuwa na kazi ya 1.5M, ununue gari, ujenge nyumba, uwe na "demu" mkali,zoote zimeyeyuka kama samli kikaangoni!

Magari unayaona mjini tu,"mademu" wakali unaendelea tu kuwaita "shemeji"! ndio hivyo, amtunzae mpiga zumari ndie anaechagua wimbo! Utatunza nini na wewe pangu pakavu tia mchuzi!sasa umekuwa mzee wa kaunda suti za kupauka kama inzi wa chooni. Gucci unaziona kwenye filamu tu ,wewe ni magauni ya chirimeni tu!

Mjini unakuja mara moja kwa mwezi kufuata mshahara! Mwanzoni ulikuwa unaona taabu kukaa kijijini, kila weekend uko mjini, unajifanya alwatani "vascoda Gama", baada ya shida kukutandika vibao,sasa huna jeuri ya kupanda gari kila wiki! Hivi si ulisema ukimaliza chuo na kupata kazi utaunga kusoma masters?Vipi kwani vyuo vimefungwa?

Haya ndio maisha ya vijana wengi! Hudhani mtaani kuna asali na maziwa wakishamaliza degree zao! Mtaani kuna hitaji zaidi ya hiyo degree!Kuna wakati degree inabidi uiweke pembeni ili ufunike kombe "mwanaharamu "apite!Lakini pia mtaa unakupokea kama ulivyojiandaa nao! kama kwa kutumia bumu lako ulijibana na kuhifadhi kidogo basi mtani utaziona fursa za kuwekeza hicho kidogo ulichonacho.Kama ulikula bata tu na mtaani umerudi na mawigi,kucha feki na "modo" za kuvaa mlegezo basi mtaa hautakuonea aibu, utakupa swaga zake.

Nguo ya ijumaa hufuliwa Alhamisi #JIPANGE jombaaaaaaaaaa m
Nimeipata sehemubora nishee nanyi maana Kuna wanafunzi humu so ukipata boom yako jua Kuna kilimo na ufugaji baadae
tupe ushaur bac
 

Forum statistics

Threads 1,238,706
Members 476,123
Posts 29,327,212