Pfizer
JF-Expert Member
- Mar 25, 2021
- 788
- 1,067
Ndugu Watanzania
Pasaka si hadithi ya kale ni moto wa ujasiri unaowaka hadi leo. Ni ukumbusho kwamba kuna wakati wa kunyamaza, na kuna wakati wa kusema: IMETOSHA. Huu ndio wakati huo.
Kwa muda mrefu, tumefundishwa kuvumilia. Tumeelezwa tusubiri. Tumehimizwa Amani hata pale haki inapokanyagwa mchana kweupe. Lakini Pasaka inatufundisha kitu tofauti: kwamba ukimya mbele ya dhuluma si hekima, bali ni ushiriki wa kuminya haki.
Tanzania yetu iko katika njia panda Kwa sasa!!.
Tumeona vipindi vya kubanwa kwa uhuru wa kukusanyika. Tumeona mijadala ya kitaifa ikififishwa kwa hofu. Tumeona vyombo vya habari vikitetemeshwa hadi kupoteza sauti yake kamili. Tumeona wananchi wakijiuliza maswali mengi kuliko wanavyopata majibu hasa kuhusu rasilimali zao, mustakabali wao, na haki yao ya kushiriki kikamilifu katika ujenzi wa taifa lao.
Haya yote si ajali, Ni dalili za taifa linalohitaji kuamka na kuchukua hatua mapema.
Yesu Kristo hakusulubiwa kwa sababu yaa makosalisulubiwa kwa sababu ya kusema ukweli usiopendwa na watawala. Alikataa kuupamba uongo. Alikataa kuogopa mamlaka. Alisimama. Na kwa kusimama kwake, alibadilisha historia Dunia Hadi Leo tunasherekea Pasaka.
Sasa swali ni hili: Je, sisi tutasimama kwa ajili ya HAKI, UKWELI na kupigania UHURU?
Tutapaza sauti bila kupepesa macho:
Hatutakubali taifa liishi kwa hofu.
Hatutakubali ukweli ubanwe kwa sheria au vitisho.
Hatutakubali uwajibikaji ugeuzwe maigizo.
Hatutakubali haki iwe kama kupewa zawadi badala ya msingi.
Hatutakubali UHURU wetu kunyimwa au kupunguzwa kimyakimya.
Haya si maneno ya jazba bali unapaswa kuwa msimamo Taifa.
Na msimamo huu unaambatana na hatua:
Ndugu Watanzania
Mapinduzi si vurugu. Mapinduzi ni msimamo wa ndani unaokataa kuendelea kuishi kwa uongo. Ni uamuzi wa pamoja wa kusema: hapa ndipo mstari unapoishia.
Na zaidi ya yote, mapinduzi ni safari ya kudai na kulinda UHURU uhuru wa mawazo, uhuru wa kusema, uhuru wa kuishi kwa heshima.
Pasaka hii isiishie kanisani. Iingie mitaani. Iingie kwenye mioyo. Iingie kwenye maamuzi yetu ya kila siku. Kila mmoja awe mwanga mahali alipo. Kila mmoja awe sauti pale panapohitajika ukweli.
Hatuombi ruhusa ya kusema kweli.
Hatuombi kibali cha kudai haki.
Hatuombi ridhaa ya kuwajibisha uongozi.
Hatuombi UHURU bali tunautambua, tunaulinda, na tunautetea.
Hizi si fadhila bali ni haki.
Na haki haitolewi bali huchukuliwa kwa ujasiri, kwa umoja, na kwa msimamo.
Mwanamapinduzi haogopi kivuli cha mamlaka.
Mwanamapinduzi hanyamazii ukweli.
Mwanamapinduzi hutetea UHURU wa wote.
Mwanamapinduzi husimama hata peke yake kwa sababu anajua kesho ya taifa haijengwi na waoga.
WITO KWA TAIFA LANGU
Simama, Mtanzania.
Simama kwa haki.
Simama kwa ukweli.
Simama kwa UHURU.
Kataa hofu.
Kataa ukimya.
Kataa dhuluma.
Ungana na wengine kwa sauti moja, kwa moyo mmoja, kwa lengo moja: kujenga taifa lenye haki, uwajibikaji na UHURU wa kweli.
Pasaka hii iwe alama ya kizazi kinachokataa kurithi hofu na kinachoamua kurithi ujasiri.
IMETOSHA.
SASA NI WAKATI WA KUSIMAMA. SASA NI WAKATI WA UHURU.
Mungu ibariki Tanzania. Mungu wabariki watu wake.
Imetolewa na:
Askofu Mwanamapinduzi
05/04/2026
Pasaka si hadithi ya kale ni moto wa ujasiri unaowaka hadi leo. Ni ukumbusho kwamba kuna wakati wa kunyamaza, na kuna wakati wa kusema: IMETOSHA. Huu ndio wakati huo.
Kwa muda mrefu, tumefundishwa kuvumilia. Tumeelezwa tusubiri. Tumehimizwa Amani hata pale haki inapokanyagwa mchana kweupe. Lakini Pasaka inatufundisha kitu tofauti: kwamba ukimya mbele ya dhuluma si hekima, bali ni ushiriki wa kuminya haki.
Tanzania yetu iko katika njia panda Kwa sasa!!.
Tumeona vipindi vya kubanwa kwa uhuru wa kukusanyika. Tumeona mijadala ya kitaifa ikififishwa kwa hofu. Tumeona vyombo vya habari vikitetemeshwa hadi kupoteza sauti yake kamili. Tumeona wananchi wakijiuliza maswali mengi kuliko wanavyopata majibu hasa kuhusu rasilimali zao, mustakabali wao, na haki yao ya kushiriki kikamilifu katika ujenzi wa taifa lao.
Haya yote si ajali, Ni dalili za taifa linalohitaji kuamka na kuchukua hatua mapema.
Yesu Kristo hakusulubiwa kwa sababu yaa makosalisulubiwa kwa sababu ya kusema ukweli usiopendwa na watawala. Alikataa kuupamba uongo. Alikataa kuogopa mamlaka. Alisimama. Na kwa kusimama kwake, alibadilisha historia Dunia Hadi Leo tunasherekea Pasaka.
Sasa swali ni hili: Je, sisi tutasimama kwa ajili ya HAKI, UKWELI na kupigania UHURU?
Tutapaza sauti bila kupepesa macho:
Hatutakubali taifa liishi kwa hofu.
Hatutakubali ukweli ubanwe kwa sheria au vitisho.
Hatutakubali uwajibikaji ugeuzwe maigizo.
Hatutakubali haki iwe kama kupewa zawadi badala ya msingi.
Hatutakubali UHURU wetu kunyimwa au kupunguzwa kimyakimya.
Haya si maneno ya jazba bali unapaswa kuwa msimamo Taifa.
Na msimamo huu unaambatana na hatua:
- Tunadai mazingira huru ya kisiasa na kijamii, ambako kila Mtanzania anaweza kusema bila kuhesabu gharama ya ujasiri wake.
- Tunadai vyombo vya habari visivyoyumba vinavyouliza maswali magumu na kupata majibu ya kweli.
- Tunadai uwazi usio na pazia katika rasilimali na maamuzi ya taifa. Hakuna kinachopaswa kufichwa kwa mwenye nchi.
- Tunadai uwajibikaji unaoonekana si hotuba, bali hatua. Si ahadi, bali matokeo.
- Tunadai heshima kwa utu wa kila Mtanzania bila kujali nafasi yake, mawazo yake, au sauti yake.
Ndugu Watanzania
Mapinduzi si vurugu. Mapinduzi ni msimamo wa ndani unaokataa kuendelea kuishi kwa uongo. Ni uamuzi wa pamoja wa kusema: hapa ndipo mstari unapoishia.
Na zaidi ya yote, mapinduzi ni safari ya kudai na kulinda UHURU uhuru wa mawazo, uhuru wa kusema, uhuru wa kuishi kwa heshima.
Pasaka hii isiishie kanisani. Iingie mitaani. Iingie kwenye mioyo. Iingie kwenye maamuzi yetu ya kila siku. Kila mmoja awe mwanga mahali alipo. Kila mmoja awe sauti pale panapohitajika ukweli.
Hatuombi ruhusa ya kusema kweli.
Hatuombi kibali cha kudai haki.
Hatuombi ridhaa ya kuwajibisha uongozi.
Hatuombi UHURU bali tunautambua, tunaulinda, na tunautetea.
Hizi si fadhila bali ni haki.
Na haki haitolewi bali huchukuliwa kwa ujasiri, kwa umoja, na kwa msimamo.
Mwanamapinduzi haogopi kivuli cha mamlaka.
Mwanamapinduzi hanyamazii ukweli.
Mwanamapinduzi hutetea UHURU wa wote.
Mwanamapinduzi husimama hata peke yake kwa sababu anajua kesho ya taifa haijengwi na waoga.
WITO KWA TAIFA LANGU
Simama, Mtanzania.
Simama kwa haki.
Simama kwa ukweli.
Simama kwa UHURU.
Kataa hofu.
Kataa ukimya.
Kataa dhuluma.
Ungana na wengine kwa sauti moja, kwa moyo mmoja, kwa lengo moja: kujenga taifa lenye haki, uwajibikaji na UHURU wa kweli.
Pasaka hii iwe alama ya kizazi kinachokataa kurithi hofu na kinachoamua kurithi ujasiri.
IMETOSHA.
SASA NI WAKATI WA KUSIMAMA. SASA NI WAKATI WA UHURU.
Mungu ibariki Tanzania. Mungu wabariki watu wake.
Imetolewa na:
Askofu Mwanamapinduzi
05/04/2026