Wanaosema spika hawezi kushtakiwa, soma hii...

Wanaosema spika hawezi kushtakiwa, soma hii...

Hayo mambo ya Malawi huku kwetu yahusikaje? Huko kwa wenzetu hata raisi anaweza kushtakiwa huku kwetu hicho kitu hakipo!
Sheria zinatofautiana maana Bunge pekee katika nchi nyingine zenye mabunge ya kweli siyo kama la kwetu lililojaa kina Kubenea na Msukuma lina uwezo wa kum Impeach rais
 
I know we shall survive like shedrack..meshack...and abeidnego...iko sikuyangu tuuu..iko siku yangu tuu...NAMKUMBUKA SARAFINA...FREEDOM IS COMING TOMORROW. ...
 
Wewe hujui kitu,,,, pisha watu waliosoma angalau sheria kidogo
Wewe haujamuelewa, Tungekuwa na wanasheria wazuri nasi tungekuwa kama wao, sasa tunashudia vituko bugeni kwani katoto kanakaa chini kwenye geti la bunge kisha kanaanza kulia kwa sauti kubwa hakataki kubembelezwa na wenzake kanakwenda kufungua kesi eti walitaka kukapiga, kanasikilizwa! Ni kama shule ya chekechea. Mahakama zimejaa kesi za vituko zinazotufanya tuonekane wahovyo, nakumbuka mwanahabari mmoa toka Afrika Kusini aliishangaa sheria mpya ya habari, Sijui hao wasomi wako wapi.
 
N dugai " the Brute" is not above the law, triable and so simple.Only fools take him for a 'strong' personality!
 
Ndugai bila kupona sijui kama mahakama itakubali kusikiliza kesi yake maana kila mtanzania anajua anaumwa
 
Wewe haujamuelewa, Tungekuwa na wanasheria wazuri nasi tungekuwa kama wao, sasa tunashudia vituko bugeni kwani katoto kanakaa chini kwenye geti la bunge kisha kanaanza kulia kwa sauti kubwa hakataki kubembelezwa na wenzake kanakwenda kufungua kesi eti walitaka kukapiga, kanasikilizwa! Ni kama shule ya chekechea. Mahakama zimejaa kesi za vituko zinazotufanya tuonekane wahovyo, nakumbuka mwanahabari mmoa toka Afrika Kusini aliishangaa sheria mpya ya habari, Sijui hao wasomi wako wapi.
Huyu alisema kuwa kesi za malawi hazihusiani na hapa, ndiyo nikasema hana hata basics za sheria, maana kama huku hatuna sheria kama hiyo ikitokea issue ya hivyo, tunakwenda kuazima common law
 
note: file is corrupted but readable anyway:

Ni kueleweshana na si chuki au uchochezi, kumekuwa na mabishano kuwa Spika ni muhimili unaojitegemea hauwezi kushitakiwa ukivunja haki/sheria/katiba kwa vile kifungu cha ..... cha katiba kinampa kinga namadaraka ya bunge.
Unajua shida ni tafsiri, uamuzi wa bunge ndio haupingwi wala kutenguliwa mahakama yoyote ile. Adhabu ya kina mdee ni uamuzi wa Bunge sio spika
 
Back
Top Bottom