Walimu watakiwa kuacha kukopa Mikopo ‘Kausha damu’

Walimu watakiwa kuacha kukopa Mikopo ‘Kausha damu’

101 East

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2015
Posts
1,057
Reaction score
2,257
Mkuu wa Mkoa wa Manyara Queen Sendiga amewataka Walimu Mkoani humo kutumia fursa ya kutafuta mikopo kutoka Taasisi rasmi za kifedha ikiwemo benki ili kuachana na mikopo yenye masharti magumu maarufu kama kausha damu kutoka Taasisi zisizo rasmi za kifedha.

RC Sendiga ametoa wito huo wakati akifungua warsha ya MWALIMU SPESHO iliyohusisha Walimu zaidi ya 200 wa Shule za Msingi na Sekondari kwa lengo la kuwawezesha na kuwainua kiuchumi ikiwa ni pamoja na kuwapa fursa za mikopo kwa ajili ya biashara, kilimo na ada iliyoandaliwa na Benki ya NMB .

"Ndugu zangu Walimu mikopo rasmi inapatikana kwenye Taasisi za fedha rasmi tuache tabia ya kwenda kukopakopa mikopo ya kausha damu, eneo kubwa ambalo limeadhirika na mikopo hii ni Kada ya Elimu na Afya, Watu wanaweka bondi kadi zao za benki, tuache haya mambo yanatufedhehesha na kufedhehesha taaluma"

Mwalimu mmoja aliyeshiriki kongamano hilo ameiambia @ayotv_ kuwa wanakopa kausha damu kwakuwa kipato chao hakikidhi mahitaji “Unakuta Mtu ameshakopa benki lakini bado mkopo haujakidhi mahitaji"

Kwa upande wake Meneja wa Kitengo cha Wateja Maalum kutoka Benki ya NMB Queen Kinyamagoha amesema lengo la Kongamano hilo ni kutambua umuhimu wa Walimu na kujadili fursa mbalimbali pamoja na kuwapatia elimu ya fedha, huku wakiahidi kuendelea kuja na masuluhisho bora kwa Watanzania.
 
Kuna vile vigari vya OYA, vilimsumbua jirani usiku hadi ikabidi tuingilie Kati kumsaidia, hela yenyewe wanayomdai sasa ndo nikachoka, hata USD 200 haifiki😂😂
OYA wanawekewa mafuta full tank kuzungukia wadeni zao, na OYA unaomba Mkopo leo unapewa Kesho masaa 24 hela wanadumbukiza.

ila Patrol watakayokupigia hata kama uwezo wakurudsha hela unao wanakukatsha tu tamaa,hela wanakupa Leo Ndani ya nusu saa unawaona wanapga patroo dukani kwako.

Nikama wanakwambia Usilipe Uone.
 
Mkuu wa Mkoa wa Manyara Queen Sendiga amewataka Walimu Mkoani humo kutumia fursa ya kutafuta mikopo kutoka Taasisi rasmi za kifedha ikiwemo benki ili kuachana na mikopo yenye masharti magumu maarufu kama kausha damu kutoka Taasisi zisizo rasmi za kifedha.

RC Sendiga ametoa wito huo wakati akifungua warsha ya MWALIMU SPESHO iliyohusisha Walimu zaidi ya 200 wa Shule za Msingi na Sekondari kwa lengo la kuwawezesha na kuwainua kiuchumi ikiwa ni pamoja na kuwapa fursa za mikopo kwa ajili ya biashara, kilimo na ada iliyoandaliwa na Benki ya NMB .

"Ndugu zangu Walimu mikopo rasmi inapatikana kwenye Taasisi za fedha rasmi tuache tabia ya kwenda kukopakopa mikopo ya kausha damu, eneo kubwa ambalo limeadhirika na mikopo hii ni Kada ya Elimu na Afya, Watu wanaweka bondi kadi zao za benki, tuache haya mambo yanatufedhehesha na kufedhehesha taaluma"

Mwalimu mmoja aliyeshiriki kongamano hilo ameiambia @ayotv_ kuwa wanakopa kausha damu kwakuwa kipato chao hakikidhi mahitaji “Unakuta Mtu ameshakopa benki lakini bado mkopo haujakidhi mahitaji"

Kwa upande wake Meneja wa Kitengo cha Wateja Maalum kutoka Benki ya NMB Queen Kinyamagoha amesema lengo la Kongamano hilo ni kutambua umuhimu wa Walimu na kujadili fursa mbalimbali pamoja na kuwapatia elimu ya fedha, huku wakiahidi kuendelea kuja na masuluhisho bora kwa Watanzania.
Yaaani Kuna sababu nyingi zinazofanya Hadi walimu au wauguzi kufanya hivyo.
1.1/3 yaani alishakopa bank mpaka vigezo vinambana kukopa tena bac anenda huko
2.Ajira mpyaa,hapa Kuna makundi mawili Kuna wale wale ambao wameajiriwa tuu wanataka mkopo coz alishasota sanaa mtaani inabidi achukue mkopo ili akomboe familia amabyo aliacha gafla ,,,,alafu inabidi aende kausha damu ili apate mkopo maana bank wanaitaji barua ya kuthibitishwa kazini,,,lakini piah Kuna wale ambao muda wa kuthibitishwa umefika lakini Bado hajathibitishwa kutokana na sababu mbalix2 hivyo anaamua tuuu aingie huko
 
Ni kweli tunaweza kuacha mikopo ya kausha damu endapo benki zetu zitaongeza ubunifu ,wamengang'ani ⅓ya mshahara awezi kubuni njia mpya za kuwasaidia watumishi.
 
Back
Top Bottom