Wakimbizi wa Kisomali wagombaniwa na Marekani na Canada

Wakimbizi wa Kisomali wagombaniwa na Marekani na Canada

rosemarie

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Posts
6,887
Reaction score
3,445
kuna maneno yamezagaa hapa kuhusu taarifa za wakimbizi wa kisomali kugombaniwa na marekani na canada,
cha kushangaza kuna wakimbizi wengi kutoka nchi mbalimbali lakini wamarekani wamekataa kabisa kugeuka na kuwaangalia,
wasomali wote wanaoishi south africa na botswana wanahamia marekani na wengine canada,
kuna taarifa zisizo rasmi zinasema marekani wanawataka kwa sababu jamaa wana roho ngumu kinoma,
watatumiwa katika shughuli mbalimbali ikiwemo jeshi,biashara n.k
 
Ni kweli kabisa hata ulinzi mwingi kwenye hizo nchi ni wasomali
 
inawezekana aisee

maana kuna mtanzania namjua ni msomali
kajifanya mkimbizzi marekani na kahamishia familia yake yote
yeye ana wake watatu
watoto zaidi ya 20
dada zake kaka zake
yaani zaidi ya watu 45
na wote wametokea daresalaam na wanapewa haki zote za ukimbizi
 
jamaa wanaweza biashara, biashara nyingi kama real estate na supermarkets nairobi zinamilikiwa na wasomali. Bora waende huko wanapopata hifadhi, hapa tz kila siku wanakamatwa kwakuwa si raia wakivuka mpaka kwenda bondeni.
 
jamaa wanaweza biashara, biashara nyingi kama real estate na supermarkets nairobi zinamilikiwa na wasomali. Bora waende huko wanapopata hifadhi, hapa tz kila siku wanakamatwa kwakuwa si raia wakivuka mpaka kwenda bondeni.


jamaa wana roho ngumu sana,wanafungua supermarket soweto sehemu hatari kabisa duniani na wanafanya biashara
 
mbona wanatuachia warundi???waondoke nao

Nakuunga mkono asilimia 100. Warundi wapo kambi ya Mtabira hawataki kurudi kwao eti hakuna amani. Vile vile, Wakongomani wapo Nyarugusu nao hawataki kurudi kwao! Kwanini nao wasiwachukue huko Canada na USA?
 
Isije ikawa wanawachukua kwenda kufanyishwa utumwa huko mashambani na viwandani kwa wamarekani?

As far as I know, there is no free lunch in USA, so huu msaada sio bure tu kuna kitu.
 
what if wanataka kuwa na population ya kutosha kuwafanyia utafiti na baadaye kupata jibu sahihi kwa matatizo ya dunia yanayohusiana na wasomali?Kwani hadi sasa somalia ni tatizo kwa dunia na bado wana msimamo mkali kusu watu wengine kuingia kwao na kusaidia kurekibisha nchi.Ni rahisi wapata wakiwa marekani na kutimiza malengo k upitia hao.
 
what if wanataka kuwa na population ya kutosha kuwafanyia utafiti na baadaye kupata jibu sahihi kwa matatizo ya dunia yanayohusiana na wasomali?Kwani hadi sasa somalia ni tatizo kwa dunia na bado wana msimamo mkali kusu watu wengine kuingia kwao na kusaidia kurekibisha nchi.Ni rahisi wapata wakiwa marekani na kutimiza malengo k upitia hao.

Siyo utafiti bali Wamarekani wanataka kujipendekeza. Maana wanaona wasomali wanawachukia.
 
Hapana wasomali ni specie superb, they are very great in economy.
 
Wanataka wakawatumie kwenye biashara ya migahawa, ile njaa imewafundisha wasomali kuwa chakula ndo bidhaa muhimu kuliko hata dhahabu, ndo maana kila wakifika mahali biashara ya kwanza wao kufungua huwa ni mgahawa!!!
 
Isije ikawa wanawachukua kwenda kufanyishwa utumwa huko mashambani na viwandani kwa wamarekani?

As far as I know, there is no free lunch in USA, so huu msaada sio bure tu kuna kitu.

wewe asikundanganye mtu Msomali hawezi kufanywa mtumwa na mtu yoyote Dunia hii, mna Marekani wakitaka kulazimisha nakuhakikishia Marekani hapatakalika!

mimi nawajua sana nimekaa nao, nimefanya nao kazi, wana utamaduni mwingine kabisa, sisi tuli/nafanywa watumwa kwa maana tuko hivyo ni wadhoofu!

Na nina kuhahakishia ngoja amani ije Somalia, miaka 10 baadaye wote tutakuwa tunakimbilia Somalia Mogadishu na kutaka kuwalazimisha waowane na sisi!


 
Wanataka kuwatumia tu hasa katika majeshi ili kuwatwanga waarabu.hakuna kitu mmarekani anapenda kama use a muslim to kill a muslim.
Hawa jamaa waliwahi hata kumtumia Husein far ideed kwenye US MARINE wakati alikua ni mtoto wa adui yao aliyewafanya wakimbie somalia Mohamed Far Ideed
 
Jamani acheni uongo wa mwaka ni juzi tu leo ni siku ya 3 Obama ameruhusu wakimbizi waliokuwepo wasirudishwe makwao na wala haijajulikana km ni wasomali
Wasomali ni wavivu, na wanapenda Biashara ya vipusa na magendo tu, ni wapi umekuta Msomali kaajiriwa kwa Mswahili au Mhindi?
Hizi thread tulishazizungumzia lakini kila siku mnazirudisha kuwatetea.
Wasomali wameingia huko Tanga, hawajachanganyika
wameingia Kijiji cha Kware huko Hai wakawa Wabaguzi hawajachanganyika wala kufanya kazi zaidi ya kufanya Biashara ya aina moja tu na usiku kula milungi, kwa hito mkituwaambia ni wachapakazi si kweli semeni ni walanguzi.
Ni kwa nini kwao hakukaliki? toka enzi ya Sied Barre
Ugumu wa kutofanya kazi za kulitafutia Lishe ndio mnawasifia, Njaa huwa inaingia kwa watu wenye Mila ya uvivu
 
Sijawai kumwona Msomali mkristo jamani! Nanasikia jamaa hao haiwezekani kuwabadili ndo mana kuna watoto kama 170 last year jamaa walitaka kuwapeleka USA ila kunamtu akawalipua wote uku taharifa zikisema ni heli awatangulize akhera kuliko kwenda kupandikiza mbegu za kikafili uko ughaibuni. By the way izo nchi zitajilaumu next time kwa hayo wayafanyayo kama kweli
 
Siyo utafiti bali Wamarekani wanataka kujipendekeza. Maana wanaona wasomali wanawachukia.
Hawa jamaa hawaaminiki, kama wanaweza fundisha dolphins kutega/kutegua mabomu,eagles kufanya survailance.Ima telling hawa jamaa na reseeach zao ya genetics, wanaweza kuwa tayari wana virus vya kuuwa watu wa tabaka fulani.Na hiyo inawezekana.Ni siku utasikia kuna ugonjwa wa hatari unauwa wasomali huku wale wa ughaibuni wakiwa na Kinga kutokana na dawa wapewazo kwa siri mmahospital.Halafu hao wasomali wa ughaibuni walio brainwashed wakarudishwa kuja jenga nchi.

I ma telling you watu wengi huwa wana loose haswa pale wanapoona kuwa wanashinda au wameshinda.
 
Back
Top Bottom