BASIASI
JF-Expert Member
- Sep 20, 2010
- 9,732
- 5,011
hizi kura jamani embu wagaieni chadema tubadilishe nchi jamani usijelaumu mwenyewe
Watanzania sasa kupata nafuu ya maisha Send to a friend Monday, 25 October 2010 08:26 0diggsdigg
Mgombea urais wa UPDP Fahm Dovutwa
Geofrey Nyangoro
MGOMBEA urais wa (UPDP), Fahm Dovutwa amewataka watanzania kufanya mabadiliko makubwa katika uchaguzi mkuu wa mwaka huu kwa kumchagua yeye ili waweze kupata unafuu wa maisha.
Akizungumza kwenye mkutano wa kampeni uliofanyika katika uwanja wa Manzese jijini Dar es Dar es Salaam juzi alisema hadi sasa sera za chama chake pekee ni nzuri na kwamba zitakomesha rushwa na uonevu.
Sera za UPDP ndizo zenye uwezo wa kukomesha rushwa, uonevu na kufufua usimamizi ambao ndio chanzo cha kumomonyoka kwa msingi wa utaifa hapa nchini,alisema Dovutwa.
Dovutwa ambaye mkutano wake huo alihutubia akiwa amekaa kutokana na kuumwa alisema Watazania wanahitaji kufanya mabadiliko makubwa katika uchaguzi wa mwaka huu ambao umekuwa mgumu kutoakana na aina ya wagombea waliosimamishwa na vyama vyao.
Alisema sera yake ambayo inasema ardhi kwanza itawawezesha Watanzania kupata maisha bora kwa kuwa watamiliki ardhi badala ya ardhi hiyo kuendelea kumilikiwa na serikali.
Alisema Serikali ya CCM imewaonea kwa kiasi kikubwa kutokanana kitendo cha kunyanganya watu ardhi bila ya kuwatafutia maeneo mbadala jambo ambalo limewafanya watu kuishi katika mazingira magumu.
Mimi nasema ardhi kwanza kwa sababu ardhi hiyo ilikuwa mikononi mwa wananchi tangu zamani na kutaifishwa na serikali mwaka 1962,huu ndio ubaya mkubwa uliofanywa kwa Watanzania,alisema Dovutwa.
Dovutwa alisema kitendo hicho ni uonevu na kusisitiza kama ataingia madarakani kazi za kwanza ni kurudisha ardhi kwa wananchi.
Katika hatua nyingine Dovutwa alisema serikali yake itawarudisha watawala wa kimila (Watemi) waliokuwepo tangu kabla ya uhuru na hata baada ya uhuru kwa kuwa watawala hao wakimila waliondolewa kwa hila.
Dovutwa ambaye amechelewa kuanza kampeni zake kutokana na kuumwa alisema hana shaka juu ya hilo kwa kuwa vyombo vya habari vinaweza kutumika kusambaza habari zake na watu wakamchagua.
Watanzania sasa kupata nafuu ya maisha Send to a friend Monday, 25 October 2010 08:26 0diggsdigg
Geofrey Nyangoro
MGOMBEA urais wa (UPDP), Fahm Dovutwa amewataka watanzania kufanya mabadiliko makubwa katika uchaguzi mkuu wa mwaka huu kwa kumchagua yeye ili waweze kupata unafuu wa maisha.
Akizungumza kwenye mkutano wa kampeni uliofanyika katika uwanja wa Manzese jijini Dar es Dar es Salaam juzi alisema hadi sasa sera za chama chake pekee ni nzuri na kwamba zitakomesha rushwa na uonevu.
Sera za UPDP ndizo zenye uwezo wa kukomesha rushwa, uonevu na kufufua usimamizi ambao ndio chanzo cha kumomonyoka kwa msingi wa utaifa hapa nchini,alisema Dovutwa.
Dovutwa ambaye mkutano wake huo alihutubia akiwa amekaa kutokana na kuumwa alisema Watazania wanahitaji kufanya mabadiliko makubwa katika uchaguzi wa mwaka huu ambao umekuwa mgumu kutoakana na aina ya wagombea waliosimamishwa na vyama vyao.
Alisema sera yake ambayo inasema ardhi kwanza itawawezesha Watanzania kupata maisha bora kwa kuwa watamiliki ardhi badala ya ardhi hiyo kuendelea kumilikiwa na serikali.
Alisema Serikali ya CCM imewaonea kwa kiasi kikubwa kutokanana kitendo cha kunyanganya watu ardhi bila ya kuwatafutia maeneo mbadala jambo ambalo limewafanya watu kuishi katika mazingira magumu.
Mimi nasema ardhi kwanza kwa sababu ardhi hiyo ilikuwa mikononi mwa wananchi tangu zamani na kutaifishwa na serikali mwaka 1962,huu ndio ubaya mkubwa uliofanywa kwa Watanzania,alisema Dovutwa.
Dovutwa alisema kitendo hicho ni uonevu na kusisitiza kama ataingia madarakani kazi za kwanza ni kurudisha ardhi kwa wananchi.
Katika hatua nyingine Dovutwa alisema serikali yake itawarudisha watawala wa kimila (Watemi) waliokuwepo tangu kabla ya uhuru na hata baada ya uhuru kwa kuwa watawala hao wakimila waliondolewa kwa hila.
Dovutwa ambaye amechelewa kuanza kampeni zake kutokana na kuumwa alisema hana shaka juu ya hilo kwa kuwa vyombo vya habari vinaweza kutumika kusambaza habari zake na watu wakamchagua.