Wafanyabiashara Kariakoo wagoma tena, Jiji lasimama

Wafanyabiashara Kariakoo wagoma tena, Jiji lasimama

Dr Matola PhD

Platinum Member
Joined
Oct 18, 2010
Posts
62,319
Reaction score
111,475
Wakuu ule mzimu wa mashine za EFD unaendelea kuitafuna nchi yetu na leo hii muda maduka karibu yote yamefungwa kupinga Serikari jinsi inavyoliendesha swala hili.

Mgomo huu una athari kubwa za kiuchumi kwa mtu anayefahamu umuhimu wa kariakoo kama kitovu cha biashara.
 
Serikali iliyopo madarakani imeasisi maisha ya kijanja janja hivyo ni ngumu sana kuwabadirisha watu wake kirahisi, hebu fikiria Wafanya biahsara wanagoma kufanya biashara ili Serikali iondoe mfumo mzuri na wa kisayansi wa kulipa kodi, mwanzoni nilidhani wanagomea bei na umiriki wa mashine za EFD baadaye zaidi nilichoka sana niliposikia wafanya Biashara wanadai hata wakipewa mashine bure hawazitaki.
 
Sio wote maduka ya vifaa vya pikipiki yapo wazi sijui hawa wapo msumbiji au
 
Wakuu ule mzimu wa mashine za EFD unaendelea kuitafuna nchi yetu na leo hii muda maduka karibu yote yamefungwa kupinga Serikari jinsi inavyoliendesha swala hili.

Mgomo huu una athari kubwa za kiuchumi kwa mtu anayefahamu umuhimu wa kariakoo kama kitovu cha biashara.

Mbali na mashine za EFD hata ada mpya za LESENI ni kubwa sana zinaumiza mara ulipieleseni, TRA, mabango sasa tunajiuliza pasipo kubandika bango watu watajua unafanya biashara gani? Kazi tunayo mpaka 2015..... tutakoma maana jamaa wanatafuta pesa za uchaguzi kwa lazima.
 
Ila kile kimashine semaukweli kwa laki nane ni wizi mtupu.kijitu kiko kama zile simu za philips.
 
serikali inafuatilia wafanyabiashara wa kariakoo badala ya kusimamia mikataba ya kifisadi ya madini na nishati huko ndio fedha nyingi zinatoroshwa.
 
hii nchi wafanyabiashara wanafurahia sana maisha ndio maana wakiguswa kidogo tu wanahisi kuonewa, wafanyakazi ndio wanyanyasikaji wakubwa
 
Huku kwetu boko tunalazimishwa mpaka kutumia huduma za kuzolewa taka na bei iko juu mbayaa. Eti ni lazima utumie huduma hiyo na ulipie, pasipo kujali kipato wala nini...hii nchi inakera sana
 
Mgomo waendelea maduka kariakoo yamepigwa kofuli. Kazi kwelikweli.
 
Asante kwa taarifa nimejikuta nimegairi safari ya uko
 
serikali inafuatilia wafanyabiashara wa kariakoo badala ya kusimamia mikataba ya kifisadi ya madini na nishati huko ndio fedha nyingi zinatoroshwa.

Tatizo lipo kwenye zoezi lenyewe, tra toa mafunzo wakati mwingine fungua maduka ya mfano maduka ya utafiti ni muhimu Sana, acha kukaa ofisini, kariakoo kodi nyingi si endelevu vitu vingi vinavyotegemewa kulipishwa kodi ni feki, kwahiyo fanyakazi ya yaziada a navyazo vyakudumu vya kodi, funguo maduka ya mfano ya spea na hata ya nguo, itakuwa rahisi kwa mamlaka ya tra kutenda kweli, panga vyumba mtajua bei ya chum a kariakoo, Fanya kwa ubunifu si kwasheria za kwenye vitabu, maofisa wengi si wabunifu hawataki kufanya ubunifu kwa sababu ya uzaifu uliopo ili waendele kujilimbikizia mali, kutokana na mapunguvu ya welewa wa mlipa kodi, kisingizio serikali, uwezo wanao wakutoa ushauri nakutekeza. TRA tafadhali toa elimu kajifunze China mfumo wakodi ukoje siyo wakufukuzana na wafanyabiashara, tuma maofasa wadogo watajifunza kwa mapana zaidi, makamishina wasiende kwenye ziara zisizo natija kwa tamaa za safari.
 
Juzi tu nilimuona katibu wao Mr Chemchem TBC akiwahamasisha watu wa Mikoani kuwa wasigome wameandaa mkutano, vp tena??? Au walikodiwa?
 
Naunga mkono mgomo kwa nguvu zote.!
 
Back
Top Bottom