Waasi 'waiteka' ikulu ya Rais Yemen

Waasi 'waiteka' ikulu ya Rais Yemen

Herbalist Dr MziziMkavu

Platinum Member
Joined
Feb 3, 2009
Posts
43,092
Reaction score
34,903
150119223701_yamen_sanaa_624x351_epa.jpg

Hali wakati wa makabiliano kati ya waasi na walinzi katika ikulu ya Rais mjini Sanaa

Makabiliano makali yametokea kati ya waasi wa kishia wa Houthi na vikosi vya usalama katika ikulu ya Rais ambao inasadikiwa waasi hao wameiteka ikulu ya Rais.

Walioshuhudia makabiliano hayo wanasema waasi hao walipambana na vikosi vya usalama kwa muda kabla ya kuingia katika ikulu ya Rais.

Awali, Rais Abd Rabbuh Mansour Hadi alifanya mazungumzo ya dharura na washauri wake siku moja baada ya vifo vya watu tisa kufuatia makabiliano mengine kati ya waasi hao na wanajeshi mnamo Jumatatu.


150119185628_sanaa_640x360_ap.jpg

Waasi wa Houthis

Makubaliano yalifikiwa lakini waasi wa Houthis waliendelea kuzingira ikulu ya Rais na makao ya waziri mkuu.

Kiongozi wa waasi hao anatarajiwa kutoa hotuba baadaye leo wakati baraza la usalama la Umoja wa Mataifa likijiandaa kwa mkutano wa dharura kujadili hali nchini Yemen.

Kanali Saleh al-Jamalani, ambaye ni mkuu wa kikosi cha ulinzi wa ikulu ya Rais Abed Rabbo Mansour Hadi, ameambia sjirika la habari la AP kwamba waasi haowalivamia ikulu nyakti za mchana.

Rais Hadi inaarufiwa hakuwa katika makao hayo wakati waasi walioivamia ikulu.

Chanzo:
BBC
 
Walinzi wa rais wenyewe wanakula mirungi masaa 24 kwwanini ikulu isitekwe
 
Back
Top Bottom