Vitambulisho 180 Nyumbani kwa Mshukiwa Busia:

Vitambulisho 180 Nyumbani kwa Mshukiwa Busia:

Omu

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2026
Posts
414
Reaction score
86
Vitambulisho 180 vya watu tofauti, tear gas, buti za kijeshi na vifaa vinavyoshukiwa kutumika kuvunja nyumba—hivi ndivyo vilivyopatikana katika operesheni ya DCI huko Busia.

Maafisa wa Directorate of Criminal Investigations (DCI) wamewakamata wanaume wawili wanaoshukiwa kuwa wanachama wa genge la uhalifu katika eneo la Teso South, Busia County, kufuatia operesheni ya kuvunja mitandao ya uhalifu katika eneo hilo.

Washukiwa hao wametambuliwa kama Francis Okoside, maarufu kama Franco, na Douglas Barasa, maarufu kama Dady Okangu. Baada ya kukamatwa, polisi walifanya upekuzi katika makazi ya Okoside mbele ya familia yake.

Ndani ya nyumba hiyo, maafisa walipata vitambulisho 180 vya kitaifa vyenye majina tofauti. Ugunduzi huo sasa umeibua uchunguzi kuhusu jinsi vitambulisho hivyo vilivyofika mikononi mwa mshukiwa na kile ambacho vilikuwa vinatumika - au vilikusudiwa kutumika kufanya.

Mbali na vitambulisho, DCI ilisema ilipata kopo la gesi ya kutoa machozi, fimbo nzito ya chuma, vyuma vinane vinavyoshukiwa kutumika kuvunja nyumba, jozi mbili za buti za kijeshi na simu tano za mkononi. Vitu hivyo vimehifadhiwa kama vielelezo vya uchunguzi.

Washukiwa hao wanaendelea kuzuiliwa wakisubiri kufikishwa mahakamani, huku DCI ikisema operesheni bado inaendelea kubaini ukubwa wa mtandao huo na iwapo kuna watu wengine wanaohusika.
 

Attachments

  • ids.jpg.webp
    ids.jpg.webp
    20.4 KB · Views: 22
  • stolen-ids.jpg.webp
    stolen-ids.jpg.webp
    42.8 KB · Views: 19
Back
Top Bottom