Waziri Mayai Wa Maradhi
JF-Expert Member
- Jan 28, 2026
- 392
- 95
Kila mara eneo la Luo Nyanza linapokabiliwa na masuala ya uwajibikaji, wale tunaowaita viongozi wetu huwa wepesi wa kuvitupia lawama serikali zilizopita au serikali iliyopo madarakani.
Uhuru Kenyatta, ambaye leo wanamlaumu, ndiye aliyejenga barabara zifuatazo:
Barabara ya Oyugis-Rodi
Barabara ya Oyugis-Kendu
Barabara ya Oyugis-Gamba
Barabara ya Olare-Imbo
Barabara ya Kadongo-Gendia
Barabara ya Homabay-Mbita Njia ya kuvukia ya Mbita (Mbita Causeway).
Miradi yote inayotekelezwa leo na Rais William Samoei Ruto huko Homabay, ikiwemo Barabara ya Rusinga Ring Road na eneo la ukingo wa ziwa/bandari ndogo ya Homabay, ilianzishwa huku kukabiliwa na upinzani mkali kutoka kwa viongozi wetu.
Alizindua miradi hiyo PEKE YAKE, bila hata uwepo wa Diwani (MCA) yeyote, kwa sababu walimchukulia kama adui.
Mheshimiwa Rais, kundi linaloongoza kwaya yako ya 'TUTAM' huko chini ni maadui wa wananchi. Wanaharibu mafanikio yote uliyoyapata kwa juhudi zako binafsi. Wanakuandalia mazingira ya kufeli.
Uhuru Kenyatta, ambaye leo wanamlaumu, ndiye aliyejenga barabara zifuatazo:
Barabara ya Oyugis-Rodi
Barabara ya Oyugis-Kendu
Barabara ya Oyugis-Gamba
Barabara ya Olare-Imbo
Barabara ya Kadongo-Gendia
Barabara ya Homabay-Mbita Njia ya kuvukia ya Mbita (Mbita Causeway).
Miradi yote inayotekelezwa leo na Rais William Samoei Ruto huko Homabay, ikiwemo Barabara ya Rusinga Ring Road na eneo la ukingo wa ziwa/bandari ndogo ya Homabay, ilianzishwa huku kukabiliwa na upinzani mkali kutoka kwa viongozi wetu.
Alizindua miradi hiyo PEKE YAKE, bila hata uwepo wa Diwani (MCA) yeyote, kwa sababu walimchukulia kama adui.
Mheshimiwa Rais, kundi linaloongoza kwaya yako ya 'TUTAM' huko chini ni maadui wa wananchi. Wanaharibu mafanikio yote uliyoyapata kwa juhudi zako binafsi. Wanakuandalia mazingira ya kufeli.