Viatu vya Mtume Mohamed vimetunzwa hadi leo

Viatu vya Mtume Mohamed vimetunzwa hadi leo

TAJIRI MKUU WA MATAJIRI

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2010
Posts
11,648
Reaction score
23,596
1000122381.jpg


Viatu vya Mtume Muhammad (s.a.w.), ambavyo kwa Kiarabu hujulikana kama Na'layn Shareef, vinapatikana na vimehifadhiwa katika Makumbusho ya Ikulu ya Topkapi (Topkapi Palace Museum) iliyopo Istanbul, nchini Uturuki. [1]
Viatu hivyo vimehifadhiwa kwenye chumba maalum kinachoitwa Chumba cha Masalia Matakatifu (Sacred Relics Chamber). Vitu hivi vililetwa Istanbul wakati wa utawala wa Dola ya Kiothmani (Ottoman Empire) baada ya Sultani Selim I kuiteka Misri katika karne ya 16. Pamoja na viatu hivyo, makumbusho hayo pia yanahifadhi masalia mengine ya Mtume kama vile upanga wake, nguo, nywele za ndevu zake, na alama ya unyayo wake
 
Wamevihifadhi wapi mkuu

Viatu vya Mtume Muhammad (s.a.w.), ambavyo kwa Kiarabu hujulikana kama Na'layn Shareef, vinapatikana na vimehifadhiwa katika Makumbusho ya Ikulu ya Topkapi (Topkapi Palace Museum) iliyopo Istanbul, nchini Uturuki. [
Viatu hivyo vimehifadhiwa kwenye chumba maalum kinachoitwa Chumba cha Masalia Matakatifu (Sacred Relics Chamber). Vitu hivi vililetwa Istanbul wakati wa utawala wa Dola ya Kiothmani (Ottoman Empire) baada ya Sultani Selim I kuiteka Misri katika karne ya 16. Pamoja na viatu hivyo, makumbusho hayo pia yanahifadhi masalia mengine ya Mtume kama vile upanga wake, nguo, nywele za ndevu zake, na alama ya unyayo wake
 
Back
Top Bottom