Uwanja wa ndege wa Mwanza


M

Mkora

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
361
Likes
10
Points
35
M

Mkora

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
361 10 35
IMG00044-20100308-1154.jpg

This is the lowest piece of skill i ever seen
Swali langu ni kuwa
Je wakishamaliza utakuwa ni paved au un paved
Vile vile n hatari kwa ndege zisizokuwa na gravel kit ku cope,
Yaani ni pease ya VX mbili tuu inawashinda
 
B

Bunsen Burner

Member
Joined
Feb 25, 2009
Messages
95
Likes
2
Points
15
B

Bunsen Burner

Member
Joined Feb 25, 2009
95 2 15
IMG00044-20100308-1154.jpg

This is the lowest piece of skill i ever seen
Swali langu ni kuwa
Je wakishamaliza utakuwa ni paved au un paved
Vile vile n hatari kwa ndege zisizokuwa na gravel kit ku cope,
Yaani ni pease ya VX mbili tuu inawashinda
Hivi why wahandisi hamuwezi ku properly advice hapo! Mnaharibu proffesion pale bwana kwa hizo funny temporary measures!! Problem ninayoiona pale kwa haraka haraka, pamoja na kwamba sijaona uwanja hivi karibuni, ni shoddy work by previous contractor where either the drainage works for the runway and taxiways was not up to standard and poor maintanance of the drainage system!! Kazi kwelikweli bongo!!
 
Ndjabu Da Dude

Ndjabu Da Dude

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2008
Messages
3,955
Likes
646
Points
280
Ndjabu Da Dude

Ndjabu Da Dude

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2008
3,955 646 280
Hivi why wahandisi hamuwezi ku properly advice hapo! Mnaharibu proffesion pale bwana kwa hizo funny temporary measures!! Problem ninayoiona pale kwa haraka haraka, pamoja na kwamba sijaona uwanja hivi karibuni, ni shoddy work by previous contractor where either the drainage works for the runway and taxiways was not up to standard and poor maintanance of the drainage system!! Kazi kwelikweli bongo!!
Haiwezekani wakaacha kifusi namna hii kwa hiyo nadhani unayoona hapo juu ni "Work in Progress" kwani lazima waweke lami aka tarmac. It better be, for otherwise I'll be inclined to go down to Rock City and shoot up these dumb asses with my 9 milli - and I bet they don't want that! :)
 
Maria Roza

Maria Roza

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2009
Messages
6,793
Likes
158
Points
160
Maria Roza

Maria Roza

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2009
6,793 158 160
Hivi kusafiri kote kwa waheshimiwa wetu hawajifunzi kitu tuu jamni angalau tukabadilika!! :confused:
 
Omuregi Wasu

Omuregi Wasu

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2009
Messages
753
Likes
4
Points
35
Omuregi Wasu

Omuregi Wasu

JF-Expert Member
Joined May 21, 2009
753 4 35
Mie ni Mhandisi wa ujenzi na kinachoendelea hapo mwanza kinanishangaza. barabara za lami zinafagiliwa kuondoa mchanga na kokoto ili kusaidia ongezeko la msuguano ambao usaidia breki lakini wenzetu wanaweka mchanga na kifusi juu ya lami. jambo hili linaweza kuwa la hatari zaidi maana friction itapungua kati ya tyre na pavement surface. Ndege zinaweza kusereleka.
Miaka michache iliyopita uwanja wa mwanza ulitumia fedha nyingi sana kukarabatiwa mifereji kwenye taxiway na running way. Hapo lazima kuna ufisadi umetokea kwani haijapita miaka mingi tangu mradi huo utekelezwe. naomba mikataba hii ichunguzwe upya na kazi zitathiminiwe vyema. mimi nilifikiria wenzangu (civil engineers) wangezibua hiyo mitalo na kuruhusu maji kutoka kwenye uwanja. Lakini vilevile tatizo linaweza kuwa kwenye pavement yenyewe kwa kukosa usawa (kuna mabonde). Nashauri wafanye utafiti wa chanzo na kukiondoa badala ya kufanya mambo yanayodhalilisha taaluma zetu!
 
Tangawizi

Tangawizi

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2009
Messages
2,848
Likes
938
Points
280
Tangawizi

Tangawizi

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2009
2,848 938 280
Nafikiri wanajaribu kuusafisha uwanja baada ya matope kuingia katika kiwanja. Kimtazamo, hii inatokana na ujenzi wa kiwanja hicho kutokidhi mahitaji ya kihandisi katika mfumo mzima wa upitishaji wa maji.
Kuna wakati walisema wanataka kujenga kiwanja kikubwa cha kimataifa Mwanza. Sijui iliishia wapi. Hali yake si nzuri hata kidogo.
 
M-bongotz

M-bongotz

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,734
Likes
44
Points
145
M-bongotz

M-bongotz

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,734 44 145
Mungu wangu wabongo bado tunamia teknolojia ya stone age
 
HeartBreak

HeartBreak

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2008
Messages
346
Likes
5
Points
33
HeartBreak

HeartBreak

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2008
346 5 33
sitasafiri tena na ndege kwenda mwanza
 
Tangawizi

Tangawizi

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2009
Messages
2,848
Likes
938
Points
280
Tangawizi

Tangawizi

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2009
2,848 938 280
Mie ni Mhandisi wa ujenzi na kinachoendelea hapo mwanza kinanishangaza. barabara za lami zinafagiliwa kuondoa mchanga na kokoto ili kusaidia ongezeko la msuguano ambao usaidia breki lakini wenzetu wanaweka mchanga na kifusi juu ya lami. jambo hili linaweza kuwa la hatari zaidi maana friction itapungua kati ya tyre na pavement surface. Ndege zinaweza kusereleka.
Miaka michache iliyopita uwanja wa mwanza ulitumia fedha nyingi sana kukarabatiwa mifereji kwenye taxiway na running way. Hapo lazima kuna ufisadi umetokea kwani haijapita miaka mingi tangu mradi huo utekelezwe. naomba mikataba hii ichunguzwe upya na kazi zitathiminiwe vyema. mimi nilifikiria wenzangu (civil engineers) wangezibua hiyo mitalo na kuruhusu maji kutoka kwenye uwanja. Lakini vilevile tatizo linaweza kuwa kwenye pavement yenyewe kwa kukosa usawa (kuna mabonde). Nashauri wafanye utafiti wa chanzo na kukiondoa badala ya kufanya mambo yanayodhalilisha taaluma zetu!
Nafikiri haya ni moja ya mambo ambayo ERB na CRB wanatakiwa wawe wanaishauri serikali pia. Kuna wahandisi waliobobea kule na role yao sio moja tu ya kuwaangalia wahandisi na makandarasi.Inawezekana kabisa kukatokea matatizo makubwa kama haya mambo ya muhimu ya kihandisi yanafumbiwa macho.ERB na CRB kwa mtazamo wangu ni muhimu wakawa proactiave zaidi na mambo muhimu kama haya pia.
 

Forum statistics

Threads 1,213,742
Members 462,292
Posts 28,488,823