Uteuzi wakurugenzi: Rais hakufuata sheria ya utumishi wa umma?


Ramark

Ramark

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2015
Messages
853
Likes
343
Points
80
Ramark

Ramark

JF-Expert Member
Joined May 19, 2015
853 343 80
Uteuzi wa wakurugenzi wa halmashauri za majiji, wilaya, manispaa, miji unekuwa na tafrani miongoni mwa wananchi hususan kwenye mitandao kila mtu akieleza lake, kama ni makada, ni watumishi, hawana sifa, kuna upendeleo kuna ubaguzi n.k

Hivyo ni vema tukaliweka wazi kwani hawa wanaoteuliwa ni watumishi wa umma daima watatumikia umma mpaka watakapofika mwisho wa mkataba wao na sio kutenguliwa katka teuzi hizi, malalamiko hayo yanatakiwa kuzingatia yanajibu sheria ya utumishi wa umma ya 2002 na marekebisho yake ya 2009
Na sheria ya masuala ya kiutumishi ya mwaka 2007 kwani tunategemea raisi aliteua hawa MADAS NA WAKURUGENZI kwa kufuata sheria hizo kama sio yeye basi wizara ya utumishi kama walifanya kwa shinikizo bila kufuata sheria tujue.

Kama ni ajira mpya haziwezi kuanza na watu wenye vyeo vikubwa na inavyojulikana hizi sio nafasi za kuomba ni promotion hivyo ni zawadi kwa watumishi watendaji wanaotumikia wananchi kulingana na maadili ya kazi pia wenye weledi wa kutosha na wachocheaji wa maendeleo hivyo daima wanatakiwa kuwa huru kulingana na imani na dini zao.

Naomba sasa tuweke sawa juu ya uteuzi huu je umefuata sheria hizo za utumishi wa umma pia mifano.
 
Mungo Park

Mungo Park

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
736
Likes
308
Points
80
Mungo Park

Mungo Park

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
736 308 80
Kama umeangalia kwa undani mfumo uliopo wa sheria na taratibu unachelewesha kasi ya Rais Magufuli.Alishasema yeye sio mtu wa kungojea michakato. Hivyo wakati mwingine inabidi azipinde sheria.. Suluhisho hapa ni Katiba Mpya tu..
 
Ramark

Ramark

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2015
Messages
853
Likes
343
Points
80
Ramark

Ramark

JF-Expert Member
Joined May 19, 2015
853 343 80
Kaka mungo hayo mabadiliko yatalenga mahitaji ya magufuli na si wananchi au?
 
D

Descartes

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2013
Messages
2,769
Likes
1,166
Points
280
D

Descartes

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2013
2,769 1,166 280
Ndio.

Hakufuata....
 
W

wa hapahapa

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2012
Messages
5,669
Likes
1,696
Points
280
W

wa hapahapa

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2012
5,669 1,696 280
Huu uteuz unaanzia wizaran au wizara ndio wamekurupuka
inaonyesha hata ile ofisi ya rais watakuwa wanampotosha rais....
 
N

NJALI

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2014
Messages
1,537
Likes
886
Points
280
N

NJALI

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2014
1,537 886 280
Kikulacho kumbe ki nguoni mwako, rafiki yako ndie adui yako, huu wimbo maupenda sana. Ukiunganisha na ule WA kampeni wa CCM utapata jibu zuri.
 
K

kabengo Donasian

Member
Joined
Jun 9, 2016
Messages
73
Likes
14
Points
15
K

kabengo Donasian

Member
Joined Jun 9, 2016
73 14 15
Nivyema nafasi za wakurugenzi wapewe wenye taaluma sio makada wa vyama
 
M

mwembemdogo

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2016
Messages
2,291
Likes
1,224
Points
280
M

mwembemdogo

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2016
2,291 1,224 280
Kwani Sheria inasemaje?
 
mnengene

mnengene

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2011
Messages
1,179
Likes
745
Points
280
mnengene

mnengene

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2011
1,179 745 280
Kimsingi taratibu ndio hazikufuatwa.
Taratibu zinaelekeza kwamba ili kuteuliwa kuwa mkurugenzi wa halmashauri ni lazima muhusika awe ameshafanya kazi serikalini kwa zaidi ya miaka 12 na pia lazima awe ameshakuwa mtumishi mwandamizi hususani mkuu wa idara pamoja na elimu ya shahada ya uzamili.
Kwa ma days ni lazima awe na uzoefu wa zaidi ya miaka 12 na kuwa mtumishi mwandamizi (afisa utumishi au utawala) wizarani, mkoani ndio wengi walikuwa wanatolewa au kwenye halmashauri.
Nafasi hizo ziliondolewa kujazwa kwa watu kutoka nje ya utumishi wa umma, mabadiliko ya sheria ya utumishi wa umma yalifanyika na kufanya nafasi hizo kuwa za promotion kwa watumishi wa umma wanye utendaji mzuri.
Kitendo cha kuwaibua makada wa ccm ambao hawajawahi kamwe kufanya kazi serikalini ni kosa kwa mujibu wa sheria ya utumishi wa umma. Na pia inawashusha mori watumishi wa umma ambao ndio walikuwa na sifa za kupewa nafasi hizo.
Namalizia kwa kusema kilichofanyika ni upuuzi na ushenzi uliopita mipaka.
 
M

Makojo

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2014
Messages
780
Likes
326
Points
80
M

Makojo

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2014
780 326 80
Uteuzi wa wakurugenzi wa halmashauri za majiji, wilaya, manispaa, miji unekuwa na tafrani miongoni mwa wananchi hususan kwenye mitandao kila mtu akieleza lake, kama ni makada, ni watumishi, hawana sifa, kuna upendeleo kuna ubaguzi n.k

Hivyo ni vema tukaliweka wazi kwani hawa wanaoteuliwa ni watumishi wa umma daima watatumikia umma mpaka watakapofika mwisho wa mkataba wao na sio kutenguliwa katka teuzi hizi, malalamiko hayo yanatakiwa kuzingatia yanajibu sheria ya utumishi wa umma ya 2002 na marekebisho yake ya 2009
Na sheria ya masuala ya kiutumishi ya mwaka 2007 kwani tunategemea raisi aliteua hawa MADAS NA WAKURUGENZI kwa kufuata sheria hizo kama sio yeye basi wizara ya utumishi kama walifanya kwa shinikizo bila kufuata sheria tujue.

Kama ni ajira mpya haziwezi kuanza na watu wenye vyeo vikubwa na inavyojulikana hizi sio nafasi za kuomba ni promotion hivyo ni zawadi kwa watumishi watendaji wanaotumikia wananchi kulingana na maadili ya kazi pia wenye weledi wa kutosha na wachocheaji wa maendeleo hivyo daima wanatakiwa kuwa huru kulingana na imani na dini zao.

Naomba sasa tuweke sawa juu ya uteuzi huu je umefuata sheria hizo za utumishi wa umma pia mifano.
Bandiko limeshiba busara!! Ameifedhehesha jamii ya wapenda maendeleo! Uteuzi huu umeitia doa Ikulu. Binafsi siamini kama kaufanya JPM! Kahujumiwa
 
M

Mtemi Emmanuel Mtemi

Member
Joined
Jul 9, 2016
Messages
11
Likes
4
Points
5
M

Mtemi Emmanuel Mtemi

Member
Joined Jul 9, 2016
11 4 5
Kama umeangalia kwa undani mfumo uliopo wa sheria na taratibu unachelewesha kasi ya Rais Magufuli.Alishasema yeye sio mtu wa kungojea michakato. Hivyo wakati mwingine inabidi azipinde sheria.. Suluhisho hapa ni Katiba Mpya tu..
Wakati mwingine ni bora tuangalie kwa makini tunaposema sheria za utumishi hazikufuatwa tujiulize sheria hizo ziliwekwa na nani na kwa manufaa ya nani.Tumekwisha shuhudia mikataba ya hovyo ambayo haina hata harufu ya uzarendo ndani yake. kama wewe ni mtalamu mambo ya mikataba basi kaangalie baadhi ya ile ya madini. Serikali inalalamika, wananchi wanalalamika kwamba haiinufaishi nchi, nani aliingia mikataba hiyo?

Hata tukiangalia kwa makini sheria za utumishi tujiongeze kidogo na kutafakari kwa kina kwamba iliwekwa na akina nani na kwa manufaa ya nani. Sheria za utumishi za wakati ule wa viongozi wazarendo zilisema mtumishi akituhumiwa kuiba au kufanya kosa lolote kubwa (1) asimamishwe kazi, (2) alipwe nusu ya mshahara wake hadi mahakama itakapotoa hukumu. Akionekana hana hatia (1) alipwe mara moja ile nusu ya mshahara wake iliyobaki ofisini, (2) arejeshwe kazini mara mona na bila masharti. Hapo ni uzarento, hakuna kumuonea mtu wala kuipendelea serikali.

Leo hii kwa makosa yale yale mtumishi anasimamishwa kazi lakini (ati) analipwa mshahara wake wote. Kama mshahara wake ni milioni mbili anaendelea kulipwa wakati akiwa nyumbani kwake au hata kama anafanya shughuli zake nyingine, je huo ni uzarendo. Wakati mwingine mtumishi anafikishwa mahakamani kwa tuhuma za kupokea rushwa lakini cha ajabu anaendelea kuwepo kazini, yuko ofisini, analipwa mshahara wake pamoja na posho zake zote. Hizi ni sheria gani, akija Rais wa awamu ya tano akizipindisha hizi sheria zisizo hata na chembe ya uzarendo analaumiwa. Ah! Jamani. Tunamtegemea mtu atubadirishie hizi sheria zisizo na uzarendo wakati yeye mwenyewe huyo huyo yuko mahakamani kwa tuhuma za kupokea rushwa, yaani aondoe sheria inayomuweka kazini halafu itakuwaje.

Nchi hii zamani ilikuwa na kitu kikiitwa Azimio la Arusha kazi yake ilikuwa moja kubwa kwa viongozi: check and balance. Ukijikweza linakushusha, ukijishusha linakukweza. Liko wapi. Baada ya kuua Azimio ndipo sheria za kizarendo na zenyewe zikafutwa na kutungwa hizo tunazoziuona sasa. Wakati zamani kiongozi wa Umma hakuruhusiwa kufanya biashara alipewa option achague kutumikia Umma au kuendelea na biashara zake, leo kiko wapi mfanya biashara mkubwa ndiye huyo huyo mbunge na wakati mwingine ndiye huyo huyo waziri. Ukimsikiliza kwa makini hoja zake akiwa bungeni unagundua dhahiri kwamba yuko pale kulinda biashara zake, huyo huwezi kumuondoa bungeni maana ana fedha za kutosha. Sheria gani hizi. Serikali ya awamu ya tano iko kwenye mpito wakati mwingine wakikukanyaga kidole kwa bahati mbaya uwe mvumilivu kidogo kinyume cha hapo hapa tulipo hatuwezi kutoka.
 
Mtemikwila

Mtemikwila

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2013
Messages
1,110
Likes
713
Points
280
Mtemikwila

Mtemikwila

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2013
1,110 713 280
Wapigaji jasho linawatoka balaa wacha move iendelee hakuna matata...
 
Rutaha Ally

Rutaha Ally

Member
Joined
Dec 25, 2012
Messages
28
Likes
26
Points
5
Age
26
Rutaha Ally

Rutaha Ally

Member
Joined Dec 25, 2012
28 26 5
Mtemi aisee maneno yako mtu unasoma mapaka unaumia duuuuuuuuu sijui wapi tunaelekea nchi hii jamaan
 

Forum statistics

Threads 1,236,217
Members 475,029
Posts 29,250,155