Ushauri: Wabunge wa chadema hemu mjitambue.


H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
6,946
Likes
818
Points
280
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
6,946 818 280
Hii hali ya wabunge wa CHADEMA kutumia muda wao mwingi kwenye majukwaa badala ya kuwawakilisha wananchi bungeni ina sikitisha mno.

Ifike wakati sasa wabunge wa CHADEMA wachague moja, kama ni bunge au majukwaa, kwani huwezi kutumikia vyote hivi kwa wakati mmoja.

Hivi sasa bunge la bajeti linaendelea, bunge hili linahitaji umakini na ufanisi wa wabunge ili michango ya wabunge iwe yenye tija na kujenga wanapo ishauri serikali.

Lakini cha kusikitisha wabunge wa CHADEMA wamekuwa 'bize' kwenye majukwaa, hii ina pelekea wabunge wa CHADEMA kukurupuka kuandaa hotuba mbovu na kusababisha gumzo mara kwa mara pindi wanapo ziwasilisha bungeni hotuba zao.

Hivi sasa wabunge wengi wa CHADEMA wamejikita kutetea wagombea udiwani walio wasimamisha kwenye kata zenye uchaguzi mdogo wa udiwani.

Nitoe rai kwa CHADEMA, ni wakati sasa chama chenu kikomae, inapaswa chama kiwaache wabunge watekeleze majukumu yao ya msingi pindi bunge linapo kuwa hai, na chama kiunde kikosi kazi maalumu kwa ajili ya kampeni, hasa za chaguzi ndogo.
 
BHULULU

BHULULU

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2012
Messages
4,906
Likes
147
Points
160
BHULULU

BHULULU

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2012
4,906 147 160
Nauliza kwa sauti, hivi MWIGULU yuko wapi vile?
 
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
6,946
Likes
818
Points
280
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
6,946 818 280
Hii hali ya wabunge wa CHADEMA kutumia muda wao mwingi kwenye majukwaa badala ya kuwawakilisha wananchi bungeni ina sikitisha mno.

Ifike wakati sasa wabunge wa CHADEMA wachague moja, kama ni bunge au majukwaa, kwani huwezi kutumikia vyote hivi kwa wakati mmoja.

Hivi sasa bunge la bajeti linaendelea, bunge hili linahitaji umakini na ufanisi wa wabunge ili michango ya wabunge iwe yenye tija na kujenga wanapo ishauri serikali.

Lakini cha kusikitisha wabunge wa CHADEMA wamekuwa 'bize' kwenye majukwaa, hii ina pelekea wabunge wa CHADEMA kukurupuka kuandaa hotuba mbovu na kusababisha gumzo mara kwa mara pindi wanapo ziwasilisha bungeni hotuba zao.

Hivi sasa wabunge wengi wa CHADEMA wamejikita kutetea wagombea udiwani walio wasimamisha kwenye kata zenye uchaguzi mdogo wa udiwani. Mfano Tundu Lissu yuko Morogoro, Godbless Lema yuko Arusha n.k

Nitoe rai kwa CHADEMA, ni wakati sasa chama chenu kikomae, inapaswa chama kiwaache wabunge watekeleze majukumu yao ya msingi pindi bunge linapo kuwa hai, na chama kiunde kikosi kazi maalumu kwa ajili ya kampeni, hasa za chaguzi ndogo.
 
Kionariso

Kionariso

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2013
Messages
268
Likes
0
Points
0
Kionariso

Kionariso

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2013
268 0 0
Wabunge wa chadema unawatakia nn mbona huko bungeni hoja za msingi nyie ccm mnazitupa kwa ushabiki ilihali zikiwa za manufaa kwa wananchi? waache waongee na wananchi wao kwani nyie mnakatazwa mgalitambua umuhimu wa bunge wabunge wenu wasingekuwa watoro wakubwa.
 
U

ungonella wa ukweli

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2012
Messages
4,214
Likes
1
Points
0
U

ungonella wa ukweli

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2012
4,214 1 0
Mbunge wa iramba magharibi mwigulu Nchemba kupitia ccm yuko Arusha akikinadi chama chake kwenye kinyang'anyiro cha uchaguzi mdogo, pia yupo na mbunge wa viti maalumu wa ccm mh. DEVOTHA LIKOKOLA.
 
Deshmo

Deshmo

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2012
Messages
4,728
Likes
3,414
Points
280
Deshmo

Deshmo

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2012
4,728 3,414 280
Hii hali ya wabunge wa CHADEMA kutumia muda wao mwingi kwenye majukwaa badala ya kuwawakilisha wananchi bungeni ina sikitisha mno.

Ifike wakati sasa wabunge wa CHADEMA wachague moja, kama ni bunge au majukwaa, kwani huwezi kutumikia vyote hivi kwa wakati mmoja.

Hivi sasa bunge la bajeti linaendelea, bunge hili linahitaji umakini na ufanisi wa wabunge ili michango ya wabunge iwe yenye tija na kujenga wanapo ishauri serikali.

Lakini cha kusikitisha wabunge wa CHADEMA wamekuwa 'bize' kwenye majukwaa, hii ina pelekea wabunge wa CHADEMA kukurupuka kuandaa hotuba mbovu na kusababisha gumzo mara kwa mara pindi wanapo ziwasilisha bungeni hotuba zao.

Hivi sasa wabunge wengi wa CHADEMA wamejikita kutetea wagombea udiwani walio wasimamisha kwenye kata zenye uchaguzi mdogo wa udiwani. Mfano Tundu Lissu yuko Morogoro, Godbless Lema yuko Arusha n.k

Nitoe rai kwa CHADEMA, ni wakati sasa chama chenu kikomae, inapaswa chama kiwaache wabunge watekeleze majukumu yao ya msingi pindi bunge linapo kuwa hai, na chama kiunde kikosi kazi maalumu kwa ajili ya kampeni, hasa za chaguzi ndogo.
Lema yupo Arusha,kwani ni mbunge wa jimbo gani?
 
C

Chikaka Sumuni

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2013
Messages
1,339
Likes
5
Points
0
C

Chikaka Sumuni

JF-Expert Member
Joined May 16, 2013
1,339 5 0
Kwa uelewa wako mbunge anawatetea wananchi wake akiwa bungeni tu? Wewe nadhani ukanywe uji ukalale. Mwigulu anapozunguka mikoa kadhaa anawateteaje wana Iramba Magharibi?
 
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
6,946
Likes
818
Points
280
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
6,946 818 280
Mbunge wa iramba magharibi mwigulu Nchemba kupitia ccm yuko Arusha akikinadi chama chake kwenye kinyang'anyiro cha uchaguzi mdogo, pia yupo na mbunge wa viti maalumu wa ccm mh. DEVOTHA LIKOKOLA.
CHADEMA si mbadala wa CCM? fanyeni tofauti na CCM basi, maelezo yako yana ashiria kuwa kila lifanywalo na CCM basi CHADEMA mnaiga.
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
15,611
Likes
6,127
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
15,611 6,127 280
Unaumwa au umelewa mkuu?hoja za binafsi nyingi zinawasilishwa na upinzani,ufisadi wote unaibuliwa na wapinzani bungeni!hao wabunge wa ccm ni matusi na NDIYOO! inakuuma wabunge wa cdm kufanya kazi kama nyuki wanashambulia kote kote
 
Kazitunayo

Kazitunayo

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2013
Messages
3,207
Likes
1,963
Points
280
Kazitunayo

Kazitunayo

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2013
3,207 1,963 280
Staz lazima iifunge Ivorycost mtaona
 
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
6,946
Likes
818
Points
280
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
6,946 818 280
Lema yupo Arusha,kwani ni mbunge wa jimbo gani?
Ni wizara ngapi zimepita bungeni huku uwepo wa Lema haujulikani ulipo?

Ina maana huoni umuhimu wa Lema kuwa ndani ya bunge na kutoa mchango wake kwenye hizo wizara zilizo pita bila ya yeye kuwepo?

Wana Arusha mjini angalieni hasara mliyo pata kwa kumchagua huyo mbunge wenu Lema.
 
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
21,524
Likes
18,152
Points
280
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
21,524 18,152 280
Naona unamponda bosi wako Mwigulu kiana.

Angalia na wewe utashushwa jukwaani kama Shonza.!!
 
DALLAI LAMA

DALLAI LAMA

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2012
Messages
8,614
Likes
409
Points
180
Age
37
DALLAI LAMA

DALLAI LAMA

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2012
8,614 409 180
Morhinho Amtengea Dau Whine Rhoney atue Chelsea
 
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
6,946
Likes
818
Points
280
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
6,946 818 280
Kwa uelewa wako mbunge anawatetea wananchi wake akiwa bungeni tu? Wewe nadhani ukanywe uji ukalale. Mwigulu anapozunguka mikoa kadhaa anawateteaje wana Iramba Magharibi?
Sijasema kuwa mbunge awatete wananchi bungeni pekee, lah hasha, ila nachosema bunge linapo kuwa hai, wabunge wanapaswa wawe bungeni.
 
C

Chikaka Sumuni

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2013
Messages
1,339
Likes
5
Points
0
C

Chikaka Sumuni

JF-Expert Member
Joined May 16, 2013
1,339 5 0
CHADEMA inao wabunge wangapi? CCM inao wangapi? Huoni mpka Mawaziri hawahudhurii vikao vya Bunge? Huwaoni wengi wanakuwa na Misfara na Mkuu wa KAYA nje ya Nchi? Hiyo si kwa Wabunge tu tu hata Mkuu wetu wa Kaya tulimchagua atulie ofisini atatue matatizo na Changamoto za wananchi lakini sasa amegeuka kawa kama pilot make hata utalii haufanyki hivyo. Usiwalaumu CHADEMA hivyo ndo wanavyo chapa kazi maana mwanzoni mliwaita ni chama cha msimu sasa wamepiga kazi ya ukweli mnaanza kulalamika sasa tuwaeleweje?
TAFAKARI!!!!!!!!!!!!!!
 
C

CT SCan Mchina

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2013
Messages
1,244
Likes
16
Points
135
Age
29
C

CT SCan Mchina

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2013
1,244 16 135
Kama nyie MAGAMBA hamuwezi kufanya hivyo basi VUMILIENI tu.
 
J

Jorojik

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
2,376
Likes
1,449
Points
280
J

Jorojik

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
2,376 1,449 280
Hii hali ya wabunge wa CHADEMA kutumia muda wao mwingi kwenye majukwaa badala ya kuwawakilisha wananchi bungeni ina sikitisha mno.

Ifike wakati sasa wabunge wa CHADEMA wachague moja, kama ni bunge au majukwaa, kwani huwezi kutumikia vyote hivi kwa wakati mmoja.

Hivi sasa bunge la bajeti linaendelea, bunge hili linahitaji umakini na ufanisi wa wabunge ili michango ya wabunge iwe yenye tija na kujenga wanapo ishauri serikali.

Lakini cha kusikitisha wabunge wa CHADEMA wamekuwa 'bize' kwenye majukwaa, hii ina pelekea wabunge wa CHADEMA kukurupuka kuandaa hotuba mbovu na kusababisha gumzo mara kwa mara pindi wanapo ziwasilisha bungeni hotuba zao.

Hivi sasa wabunge wengi wa CHADEMA wamejikita kutetea wagombea udiwani walio wasimamisha kwenye kata zenye uchaguzi mdogo wa udiwani. Mfano Tundu Lissu yuko Morogoro, Godbless Lema yuko Arusha n.k

Nitoe rai kwa CHADEMA, ni wakati sasa chama chenu kikomae, inapaswa chama kiwaache wabunge watekeleze majukumu yao ya msingi pindi bunge linapo kuwa hai, na chama kiunde kikosi kazi maalumu kwa ajili ya kampeni, hasa za chaguzi ndogo.
Pale kwenye red sijakuelewa kabisa! Michango yenye ufanisi ya wabunge wetu ni kama yale ya akina Serukamba, Nkamia, Nchemba au Livingstone? Bungeni wabunge hawajadili bajeti kwa manufaa ya wananchi bali wanaenda kupitisha bajeti kwa niaba ya serikali ndiyo maana majibu yao ni kama ifuatavyo; kifungu hiki kinaafikiwa? Ndiyoooooooooooooooooo, nadhani waliosema ndiyo wameshinda kwa hiyo bajeti ya wizara ya .......imepita, naomba mtoa hoja (waziri husika) aje kutoa hoja.
Kwa hiyo ndg, wabunge wetu hasa wa CCM hawapo kwa ajili ya kuwakilisha wananchi bungeni bali ni wawakilishi wa chama chao na walinzi wa serikali yao bungeni. Ni heri wabunge wa CDM wameamua kurudi majimboni wakifanya kazi ya kuelimisha wanachi juu ya haki yao kuliko hao wanaobaki bungeni wakipitisha bajeti isiyo na tija kwa wananchi. Ni miaka 50 tupate uhuru, bunge lilikuwepo na wabunge wamekuwa wakihudhuria vikao na vikao vya bajeti lakini mbona maisha wa wananchi wanaowawakilisha habadiliki? Uchumi wa Tanzania mbona hauleti unafuu? Serikali mbona imeendelea kufanya kazi kwa mtindo uleule, staili ileile kila mwaka il-hali kuna wabunge wa kuishauri? Kwa kadri ulivyotoa rai kwa CDM na mm natoa rai kwako kwamba kwa sasa Tanzania halina bunge la wananchi bali kuna bunge la vyama vya siasa likisimamiwa na chama tawala (CCM). Bunge hili ni muhuri wa serikali. Ni lazima wananchi tuamue kuunda bunge letu litakalokuwa linajadili maslahi yetu kama walipa kodi na kuachana na hili bunge la vyama vya siasa.
 
Mbaga Michael

Mbaga Michael

Verified Member
Joined
Nov 17, 2011
Messages
2,918
Likes
213
Points
160
Mbaga Michael

Mbaga Michael

Verified Member
Joined Nov 17, 2011
2,918 213 160
umetumia nguvu nyingi na hisia feki kuandika utumbo huu? We kweli hamnazo
 
Mbaga Michael

Mbaga Michael

Verified Member
Joined
Nov 17, 2011
Messages
2,918
Likes
213
Points
160
Mbaga Michael

Mbaga Michael

Verified Member
Joined Nov 17, 2011
2,918 213 160
Mungu akubari mwanajamii maana huyu kilaza mi natamani kumtukana ila sheria zinanibana ngoja nilale ameharibia siku
Pale kwenye red sijakuelewa kabisa! Michango yenye ufanisi ya wabunge wetu ni kama yale ya akina Serukamba, Nkamia, Nchemba au Livingstone? Bungeni wabunge hawajadili bajeti kwa manufaa ya wananchi bali wanaenda kupitisha bajeti kwa niaba ya serikali ndiyo maana majibu yao ni kama ifuatavyo; kifungu hiki kinaafikiwa? Ndiyoooooooooooooooooo, nadhani waliosema ndiyo wameshinda kwa hiyo bajeti ya wizara ya .......imepita, naomba mtoa hoja (waziri husika) aje kutoa hoja.
Kwa hiyo ndg, wabunge wetu hasa wa CCM hawapo kwa ajili ya kuwakilisha wananchi bungeni bali ni wawakilishi wa chama chao na walinzi wa serikali yao bungeni. Ni heri wabunge wa CDM wameamua kurudi majimboni wakifanya kazi ya kuelimisha wanachi juu ya haki yao kuliko hao wanaobaki bungeni wakipitisha bajeti isiyo na tija kwa wananchi. Ni miaka 50 tupate uhuru, bunge lilikuwepo na wabunge wamekuwa wakihudhuria vikao na vikao vya bajeti lakini mbona maisha wa wananchi wanaowawakilisha habadiliki? Uchumi wa Tanzania mbona hauleti unafuu? Serikali mbona imeendelea kufanya kazi kwa mtindo uleule, staili ileile kila mwaka il-hali kuna wabunge wa kuishauri? Kwa kadri ulivyotoa rai kwa CDM na mm natoa rai kwako kwamba kwa sasa Tanzania halina bunge la wananchi bali kuna bunge la vyama vya siasa likisimamiwa na chama tawala (CCM). Bunge hili ni muhuri wa serikali. Ni lazima wananchi tuamue kuunda bunge letu litakalokuwa linajadili maslahi yetu kama walipa kodi na kuachana na hili bunge la vyama vya siasa.
 
L

Lilambo

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2013
Messages
2,524
Likes
6
Points
135
L

Lilambo

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2013
2,524 6 135
Ushauri wa mtoa mada ni mzuri sana. Chadema mnapaswa kuufanyia kazi. So, mnaiga kama wabunge wa ccm hawapo na nyie mnachomoka, mlipaswa kutulia bungeni hata kama wa ccm wamehepa. Msijilinganishe na ccm hata kama wanafanya opp.
 

Forum statistics

Threads 1,273,052
Members 490,245
Posts 30,469,012