Ushauri: Ndugu zangu wananiomba sana hela, hii imekaaje?

Ushauri: Ndugu zangu wananiomba sana hela, hii imekaaje?

CCNP Engineer

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2017
Posts
463
Reaction score
1,299
Nimemaliza chuo mwaka juzi UDSM. Naishi hapa hapa Dar kwasababu nature ya field yangu kampuni nyingi ziko hapa mjini. Sina hata zaidi ya miaka miwili kitaa, ndio kwanza najipanga na life. Nimepanga chumba kimoja mtaani, hata kiwanja sina.

Kwa kifupi ni kuwa bado sijaseto vizuri na life langu binafsi. Kuna sehemu nimejishikiza wakati natafuta sehemu ya kudumu yenye masilahi. Cha ajabu ni kuwa tangu nimalize chuo na kujishikiza hapa nilipo, ndugu zangu wananiomba sana hela. Wananiomba mno, shangazi, shemeji, baba yangu mdogo, dada zangu.

Hapo sijagusia watu ambao ni compulsory kama mama yangu (huyu ni wajibu wangu)
Hapo sijagusia kuhusu mchumba wangu, mahitaji yake, na mpango wetu wa kufunga ndoa, majukumu ya familia.

Uwezo wa kumsaidia ndugu 10,000 au 30,000 ninao. Tatizo unakuta wote wanaomba kwa mpigo, kila mtu na shida yake. Shangazi leo kanipigia simu anaumwa, hana hela.
Baba yangu mdogo kanitumia sms kuwa nimmrushie 10,000 hana hela ya kula usiku huu nyumbani kwake.

Shemeji yangu kaniomba nimpe 50,000 amtumie mama yake mzazi kalazwa hospitali. Babu yangu (ana watoto na wajukuu wengi) kanitumia sms kuwa kaibiwa hela zote alipokua mwanza airport hivo hana hela ya matumizi. Mama yangu kanipigia simu anahitaji 25,000 ya kununulia cable ya TV.

Umeona hapo? Umsaidie nani umwache nani?

Hii imekaaje wadau, kiuchumi sipo vizuri lakini ndugu wanaiomba sana msaada wa pesa. Na ukiwaambia huna hela wanaona unawanyima tuu hela unapeleka wapi wakati uko bachelor, huna mke, huna mtoto.

Hawajui kuwa namie nina mipango yangu kimaisha. Najichanga nipate kiwanja, kujenga, hela ya kodi, mahari ya mchumba wangu. Hivi huu ndio utu uzima, ukoo wangu ni masikini sana ama mie naonekana spesho sana? Niwe nawajibuje ili waridhike wasije kunisusia kwenye matatizo yangu na harusi yangu mwakani?

Mdogo wenu CCNP
 
Nimemaliza chuo mwaka juzi UDSM.
Naishi hapa hapa Dar kwa sababu nature ya field yangu kampuni nyingi ziko hapa mjini....

Sina hata zaidi ya miaka miwili kitaa, ndio kwanza najipanga na life.
Nimepanga chumba kimoja mtaani, hata kiwanja sina.

Kwa kifupi ni kuwa bado sijaseto vizuri na life langu binafsi.
Kuna sehemu nimejishikiza wakat natafuta sehemu ya kudumu yenye masilahi.

Cha ajabu ni kuwa tangu nimalize chuo na kujishikiza hapa nilipo, ndugu zangu wananiomba sana hela. Wananiomba mno, shangazi, shemeji, baba yangu mdogo, dada zangu.

Hapo sijagusia watu ambao ni compulsory kama mama yangu (huyu ni wajibu wangu)
Hapo sijagusia kuhusu mchumba wangu, mahitaji yake, na mpango wetu wa kufunga ndoa, majukumu ya familia...

Hii imekaaje wadau, kiuchumi sipo vizuri lakini ndugu wanaiomba sana msaada wa pesa.

Na ukiwaambia huna hela wanaona unawanyima tuu hela unapeleka wapi wakati uko bachelor, huna mke, huna mtoto.. Hawajui kuwa namie nina mipango yangu kimaisha.
Najichanga nipate kiwanja, kujenga, hela ya kodi, mahari ya mchumba wangu...

Hivi huu ndio utu uzima, ukoo wangu ni masikini sana ama mie naonekana spesho sana??
Niwe nawajibuje ili waridhike wasije kunisusia kwenye matatizo yangu na harusi yangu mwakani???

Mdogo wenu..... CCNP
Mkuu pole sana kwa kukumbwa na kadhia hiyo ndio utu uzima

Kwanza hao wanaokuomba misaada wakati unasoma kuanzia form one walishiriki kwa namna moja ama nyingine kukuwezesha kufika hapo ulipo?

Kama wapo waliokusaidia bac watakapokuomba jikune unapofikia ila usilazimishe mkono kufika sehemu ambayo hufiki vinginevyo utaishi maisha magumu sana

Pia nashukuru kwa kutambua umuhimu wa watu kama wazazi, hapo hamna namna watunze ili upate Baraka na mambo yako yaganikiwe zaidi

Note;waafrika wana tabia moja ukimsaidia siku ya kwanza anageuza msaada kuwa haki yake ya msingi hivyo kila mwisho wa mwezi anapiga cm kuomba hela tena unakuta mtu mzima ana familia yake sasa unajiuliza kabla ww hujapata kazi alikuwa anaendesha maisha yake vipi?

Kama uwezo unao wasaidia but not the extent hadi unashindwa kutimiza majukumu ya kimsingi ya kila siku
 
Nimemaliza chuo mwaka juzi UDSM.
Naishi hapa hapa Dar kwa sababu nature ya field yangu kampuni nyingi ziko hapa mjini....

Sina hata zaidi ya miaka miwili kitaa, ndio kwanza najipanga na life.
Nimepanga chumba kimoja mtaani, hata kiwanja sina.

Kwa kifupi ni kuwa bado sijaseto vizuri na life langu binafsi.
Kuna sehemu nimejishikiza wakat natafuta sehemu ya kudumu yenye masilahi.

Cha ajabu ni kuwa tangu nimalize chuo na kujishikiza hapa nilipo, ndugu zangu wananiomba sana hela. Wananiomba mno, shangazi, shemeji, baba yangu mdogo, dada zangu.

Hapo sijagusia watu ambao ni compulsory kama mama yangu (huyu ni wajibu wangu)
Hapo sijagusia kuhusu mchumba wangu, mahitaji yake, na mpango wetu wa kufunga ndoa, majukumu ya familia...

Hii imekaaje wadau, kiuchumi sipo vizuri lakini ndugu wanaiomba sana msaada wa pesa.

Na ukiwaambia huna hela wanaona unawanyima tuu hela unapeleka wapi wakati uko bachelor, huna mke, huna mtoto.. Hawajui kuwa namie nina mipango yangu kimaisha.
Najichanga nipate kiwanja, kujenga, hela ya kodi, mahari ya mchumba wangu...

Hivi huu ndio utu uzima, ukoo wangu ni masikini sana ama mie naonekana spesho sana??
Niwe nawajibuje ili waridhike wasije kunisusia kwenye matatizo yangu na harusi yangu mwakani???

Mdogo wenu..... CCNP
Ulivyokuwa unasaidiwa na Ndugu zako hukusema?
Uoni aibu kulalamika mfyuuuuu
 
Mkuu pole sana kwa kukumbwa na kadhia hiyo ndio utu uzima

Kwanza hao wanaokuomba misaada wakati unasoma kuanzia form one walishiriki kwa namna moja ama nyingine kukuwezesha kufika hapo ulipo?

Kama wapo waliokusaidia bac watakapokuomba jikune unapofikia ila usilazimishe mkono kufika sehemu ambayo hufiki vinginevyo utaishi maisha magumu sana

Pia nashukuru kwa kutambua umuhimu wa watu kama wazazi, hapo hamna namna watunze ili upate Baraka na mambo yako yaganikiwe zaidi

Note;waafrika wana tabia moja ukimsaidia siku ya kwanza anageuza msaada kuwa haki yake ya msingi hivyo kila mwisho wa mwezi anapiga cm kuomba hela tena unakuta mtu mzima ana familia yake sasa unajiuliza kabla ww hujapata kazi alikuwa anaendesha maisha yake vipi?

Kama uwezo unao wasaidia but not the extent hadi unashindwa kutimiza majukumu ya kimsingi ya kila siku
Jana mwingine kanipigia simu Alafu kampa mtoto Niongee nae kumbe nasikia Eti anamwambia sema naumwa na pasaka.... Nilibadili lain Toka jana sipendi ujinga ukitaka kuwa Bill Gate avoid unplanned consumers Asee[emoji41][emoji41][emoji41][emoji41][emoji41][emoji41]
 
Hakuna kitu kinarudisha nyuma maendeleo kama kuwa na ndugu wengi tegemezi afu usiwe mchoyo, yani ukiombwa tu unatoa. Hebu jaribu kuwa mchoyo kwa hao wengine ukiachana na mama ako.
Yaani bila uchoyo hutoki mm nilivyoanza kazi yaani ilikuwa cm haziishi kila mwisho wa mwezi hatimaye mwaka ukakata sijafanya cha maana nikajifunza mwaka ulivyoanza upya wasumbufu wote nikawablock na nikaweka app no yoyote ambayo sijaisave hainipati

Then ndani ya mwaka mmoja nikanunua Viwanja vitatu sasa bila kuwa serious hao hao wanaoomba misaada baadae watakuja kukucheka eti kafanya kazi miaka 10 hana nyumba wala gari yupo yupo tu kumbe wao ndio wanachangia kukurudisha nyuma

Kwa sasa anayefaidi hela yangu ni mother tu wengine labda nijisikie
 
One thing my aunt told me hata ukinipa hela na nkakuona ufany any development ntakusema.. So kama huna just stay low uchune ngoz uwape ndo watardhika! Wala huitaj kujielezea kwao cjui nini wala nn... !
 
One thing my aunt told me hata ukinipa hela na nkakuona ufany any development ntakusema.. So kama huna just stay low uchune ngoz uwape ndo watardhika! Wala huitaj kujielezea kwao cjui nini wala nn... !
 
Kawaida kwa familia za kitanzania,ila haina haja kuwasikiliza sana
 
Back
Top Bottom