Ushauri kwa Viongozi wa CDM......ONI LANGU.

Ushauri kwa Viongozi wa CDM......ONI LANGU.

MARCKO

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2011
Posts
2,258
Reaction score
275
Nimehudhuria mikutano mingi ya CDM; ambapo kumekua na baadhi ya vitu vyenye kuhitaji marekebisho "kidogo" . Kila mmoja anayo style yake ya kukamata saikologia ya hadhara. Ila kumekua na tabia "mbaya" ya kusisitiza jambo kwa kwa kutumia vifungu vya maandiko Matakatifu:.......kwangu mimi naona ni Vibaya "Mno" ; hasa ukizingatia kipindi hiki ambapo nchi imekua delicate na maswala ya kidini. unaweza kusikia kiongozi anaapa akisema....
"hata kur_an inasema"
......"hata Biblia inasema"
....."kwa wale wanaosoma Biblia"
...etc.
Na utagundua tu kwamba sio vizuri maana ikitamkwa tu hivi, basi uma una sisimuka kidogo na kutizamana nyusoni.
CDM ndio chama pekeyake cha kuibadili hii "kwasasa" .
Dalili za kidini aachiwe JK na LIPUMBA(kama alivyokiri mwenyewe)

_-_-_-JICHO LA BUNDI_-_--_
 
ngoja bavicha waje utasikia "mbona na ccm wanafanya "
 
mimi ni chadema ila ushauri wako ni mzuri sana hata mimi napendekeza iwe hivyo
 
ushauri ni mzuri, unapaswa kuzingatiwa na wahusika. Dini zina sisimua sana hisia za watu!
 
Ushauri mzuri mkuu, uhodari wa kukariri vitabu vitakatifu wamuachie mzee makamba.
 
Ni vigumu sana kutenganisha dini na siasa kwani dini ina nafasi kubwa sana kupata siasa safi. Kitu cha msingi ni kutotumia dini vibaya kutaka kujinufaisha kisiasa ikiwa ni pamoja na kupotosha tafsiri ya nukuu zinazonukuliwa. Tukiwa na viongozi wa siasa aambao ni waadilifu kwenye dini zao hapo tutakuwa na uhakika wa kupata siasa safi isyo na fitina na mchezo mchafu.
 
Ni kweli Mkuu, masuala ya kisiasa yabaki kuwa ya kisiasa. Tanzania sio Iran ambako ni lazima Mungu fulani atajwe kwenye shughuli zote za kitaifa. Pia kuna kamtindo kameibuka siku hizi ka viongozi wa serikali tena wakiwa kwenye shughuli rasmi za kiserikali kusalimia watu kwa "salamu za kidini".

Utamsikia kiongozi fulani akiwa kwenye mkutano au akifungua semina akisalimia washiriki; ASALAM ALEYKUM, kisha, kwa hisia zake mwenyewe tu, atajihisi kuna kitu hakijakaa sawa; ataongezea TUMSIFU YESU KRISTO; halafu hisia zake zitamtuma; mh! bado, atamalizia BWANA ASIFIWE! Halafu ndio masuala mengine yanaendelea.
 
Kwa ubunifu, Chadema nawaaminia! Hebu saidieni kubuni salamu ya kitaifa iliyo neutral nje ya mipaka ya kisiasa, kidini, kikabila, n.k. Iwe na mwelekeo wa kitanzania zaidi.
 
Ushauri huu hautaungwa mkono, niambie Padri slaa, mchungaji msingwa, mchungaji natse watumie maneno gani kushawishi umma wanapukuwa kwenye mikutano ya hadhara?

Usisahau kwamba ushawishi wako wa kisiasa ulitokana na kuwachanganya waumini wao. Watu wengi ikiwemo wapiga kura wa viongozi hawa wa kidini/kisiasa bado wanawatambua hawa kama watu "anaopata maono kutoka mbinguni" hivyo huwa hawapingwi.
 
Ni vigumu sana kutenganisha dini na siasa kwani dini ina nafasi kubwa sana kupata siasa safi. Kitu cha msingi ni kutotumia dini vibaya kutaka kujinufaisha kisiasa ikiwa ni pamoja na kupotosha tafsiri ya nukuu zinazonukuliwa. Tukiwa na viongozi wa siasa aambao ni waadilifu kwenye dini zao hapo tutakuwa na uhakika wa kupata siasa safi isyo na fitina na mchezo mchafu.

Sawa ila tumefika mbali sana! tunapaswa kusubiri kidogo....sio kwa sasa.
 
Ushauri huu hautaungwa mkono, niambie Padri slaa, mchungaji msingwa, mchungaji natse watumie maneno gani kushawishi umma wanapukuwa kwenye mikutano ya hadhara?

Usisahau kwamba ushawishi wako wa kisiasa ulitokana na kuwachanganya waumini wao. Watu wengi ikiwemo wapiga kura wa viongozi hawa wa kidini/kisiasa bado wanawatambua hawa kama watu "anaopata maono kutoka mbinguni" hivyo huwa hawapingwi.

Nia yako sio njema.
 
Nimehudhuria mikutano mingi ya CDM; ambapo kumekua na baadhi ya vitu vyenye kuhitaji marekebisho "kidogo" . Kila mmoja anayo style yake ya kukamata saikologia ya hadhara. Ila kumekua na tabia "mbaya" ya kusisitiza jambo kwa kwa kutumia vifungu vya maandiko Matakatifu:.......kwangu mimi naona ni Vibaya "Mno" ; hasa ukizingatia kipindi hiki ambapo nchi imekua delicate na maswala ya kidini. unaweza kusikia kiongozi anaapa akisema....
"hata kur_an inasema"
......"hata Biblia inasema"
....."kwa wale wanaosoma Biblia"
...etc.
Na utagundua tu kwamba sio vizuri maana ikitamkwa tu hivi, basi uma una sisimuka kidogo na kutizamana nyusoni.
CDM ndio chama pekeyake cha kuibadili hii "kwasasa" .
Dalili za kidini aachiwe JK na LIPUMBA(kama alivyokiri mwenyewe)

_-_-_-JICHO LA BUNDI_-_--_

well noted mkuu mengi ni ya kibinadamu kama ulivyosema tunao wajibu wa kuyasema ili watu wajirekebishe.ujumbe umefika mkuu uungwana ni kitendo.
 
Vifungu vyenyewe hawavijui vizuri basi taabu kwelikweli

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
Back
Top Bottom