Upinzani utakuwa ICU baada ya Oktoba 2015

Upinzani utakuwa ICU baada ya Oktoba 2015

assadsyria3

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2013
Posts
6,909
Reaction score
4,057
Kama unapenda ukweli hii ni habari njema lakini kama unapenda propaganda hapa hutoelewa. chadema imeenda Ukawa baada ya kuona chama kimepoteza mvuto hivo ili kujificha ikaamua kujificha kwa vyama ambazo awali vilijulikana kama ccm B, vingine vikiitwa Pandikizi la ccm.

Hio haimaniishi kuwa mapungufu yameisha chama sasa kinapumulia ICU. Imagine wabunge hawa majimbo yao huenda yasirudi tena Chadema, Arfi, mh Zito, mh Shibuda, mh Lema.

Bila shaka octoba 2015 CHADEMA hata nafasi ya kuwa chama kikuu cha upinzani itakosa.


Wadau, amani iwe kwenu.

Ni chini ya saa 48 zimebaki kufikia muda wa Watanzania kufanya maamuzi juu ya mustakabali wao pale watakaposimama kwenye mistari ili kupiga kura kuwachagua viongozi wao ikiwa ni pamoja na Rais, Wabunge na Madiwani.

Ni dhahiri kwamba yapo mengi yamesemwa wakati wa kampeni na wapo wanasiasa waliojigamba kuwa wataibuka washindi. Pamoja na majigambo hayo, ni ukweli usiopingika kuwa CCM imefanya chaguo sahihi kuanzia Mgombea Urais, Mgombea Mwenza, Wabunge na Madiwani. Wagombea wengi walioteuliwa na CCM ni mtaji tosha kwa vile wanakubalika na wananchi walio wengi.

Jambo jingine ambalo Wapinzani hawalijui ni mtaji mkubwa wa wanachama wa CCM. Tangu mwaka 2010, CCM imefanya kazi kubwa ya kurecruit potential CCM members ambao ni mtaji tosha wa wapiga kura. CCM ina zaidi ya wanachama 14,000,000 ambao imehakikisha kuwa wanajiandikisha na inahakikisha pia kuwa wanapiga kura. Hawa wenzetu wanategemea watu wanaopita barabarani kama ndo mtaji wao wa kisiasa ambao hata hivyo Magufuli amebadilisha upepo wao kutokana na jinsi alivyojinadi.

Jambo jingine ni mapungufu yaliyojitokeza ndani ya UKAWA. Si siri kwamba mchakato wa kumpata mgombea Urais kwa tiketi ya UKAWA uligubikwa na sintofahamu kubwa hali iliyopelekea baadhi ya waasisi wa umoja huo, Prof Lipumba na Dr Slaa kuachia ngazi kwenye vyama vyao na umoja huo. Wapo wanachama na wafuasi wengi wa CHADEMA, CUF na NCCR ambano nina hakika kuwa kura yao itakuwa kwa Magufuli. Tena hawa ni wengi kuliko wale wanaozingusha mikono kuashiria ni mabadiliko. Si siri kwamba UKAWA wamekurupuka katika mchakato wa kumpata mgombea Urais.

Kwa upande wa wagombea Ubunge, UKAWA nao hawako sawa. Ijapokuwa wamefanikiwa kukubaliana katika majimbo mengi, tena yaliyo mengi ni yale ambayo yanachukuliwa na CCM, kushindwa kukubaliana katika baadhi ya majimbo kumetoa mwanya kwa CCM kushinda kwa kishindo. Wao wakati wanalumbana, CCM inapita katikati yao kwa mwendo kasi na kuwaacha wakiduwaa.

Kwa haya na mengineyo ambayo sijayaeleza, ni dhahiri kwamba UKAWA wamechemsha. Baada ya uchaguzi, nataraji mambo yafuatayo kujitokeza.

1. LOwasa atakubali matokeo na kuachana na siasa. Kwa hali hiyo, Lowasa hatakuwa tena mtaji kwa wapinzani. Tayari mwanasiasa huyo ametangaza kurudi Monduli na kuchunga ng'ombe baada ya uchaguzi.

2. CHADEMA kitasambaratika vibaya mno. Ka vile kitakuwa na wabunge wachache sana tofauti na 2010, wafuasi wengi wa chama hicho watahama chama na kujiunga ama na CCM ama ACT.

3. ACT kitakuwa chama mbadala wa CHADEMA ijapokuwa hakitakuwa na ushawishi mkubwa kwa vile hakitakuwa na wabunge wengi bungeni

4. Kutakuwa na ugumu wa kuunda kambi ya upinzani bungeni. Je CHADEMA na ACT wataunda kambi moja ya upinzani?

5. CUF itakuwa imefutika kwenye ramani ya siasa Tanzania Bara. Itabaki Pemba tu na baadhi ya majimbo ya Unguja.

6. NCCR Mageuzi itafutika rasmi kwenye ramani ya siasa nchini. Kigoma haitakuwa ngombe yao tena. Natabiri NCCR hawatakuwa na jimbo hata moja mwaka huu.

7. Wananchi watakata tamaa na upinzani na wengi watarejea CCM baada ya Dr Magufuli kuanza kwa kasi huku akishughulikia matatizo ya wananchi kwa kasi ya ajabu.

8. Wazee waliotoroka CCM na kujiunga na UKAWA kama Kingunge, Mwapachu, Msindai, Mgeja Sumaye na wengineo waapoteza mwelekeo. Upinzani hawatatakiwa tena na CCM hawataruhusiwa kurejea.

9. Kuna wengi watakimbia nchi wakiwemo watendaji wa Serikali ambao walizoea kuishi kwa ufisadi.

Ka haya na mengineyo mengi, ni dhahiri kuwa kuanzia wiki ijayo, Tanzania itakuwa na chama kimoja tu chenye nguvu.

 
Lakini kama nshu ni majimbo kwani ccm haitapoteza! kiukweli kwa upande wa wabunge ccm mwakahuu watakuwa na hali ngumu sana
 
Kama unapenda ukweli hii ni habari njema lakini kama unapenda propaganda hapa hutoelewa. chadema imeenda Ukawa baada ya kuona chama kimepoteza mvuto hivo ili kujificha ikaamua kujificha kwa vyama ambazo awali vilijulikana kama ccm B, vingine vikiitwa Pandikizi la ccm.

Hio haimaniishi kuwa mapungufu yameisha chama sasa kinapumulia ICU. Imagine wabunge hawa majimbo yao huenda yasirudi tena Chadema, Arfi, mh Zito, mh Shibuda, mh Lema.

Bila shaka octoba 2015 CHADEMA hata nafasi ya kuwa chama kikuu cha upinzani itakosa.
Sijui hata umeandika nini hapo mi naona umeandika 'Uharo' tu
 
Kama unapenda ukweli hii ni habari njema lakini kama unapenda propaganda hapa hutoelewa. chadema imeenda Ukawa baada ya kuona chama kimepoteza mvuto hivo ili kujificha ikaamua kujificha kwa vyama ambazo awali vilijulikana kama ccm B, vingine vikiitwa Pandikizi la ccm.

Hio haimaniishi kuwa mapungufu yameisha chama sasa kinapumulia ICU. Imagine wabunge hawa majimbo yao huenda yasirudi tena Chadema, Arfi, mh Zito, mh Shibuda, mh Lema.

Bila shaka octoba 2015 CHADEMA hata nafasi ya kuwa chama kikuu cha upinzani itakosa.

Wishful thinking, tamaa zako unasahau kuwa uchaguzi serikali za mitaaa CDM iliwafanya vibaya. au mpiga kura ni wewe pekee?
 
Kwahiyo Act ndio kitakuwa chama kikuu cha upinzani? Au hakutakuwa na chama kikuu cha upinzani? Daa ila mlisema chadema haifiki 2014 sasa sijui mtakuja na mbinu ipi maana nakumbuka hata nape alisema chadema inakufa kila mahali kumbe alijua kuwa kuna ka act kanakuja lakini madhara yake bado siyo kama walivyo tarajia. Mbona hamuisemi cuf zanzibar bali mpo bize kila wakati na chadema imewafanya nini? Je inawanyang'anya tonge? Au ni nini hasa, mimi nitaipigia kura chadema ili mwisho wake unikute nikiwa ndani sitaki chadema ife peke yake, tutakufa wote pamoja. Nakupenda chadema kama ninavyo ipenda nafsi yangu. Me and chadema are inseperable.
 
Kama unapenda ukweli hii ni habari njema lakini kama unapenda propaganda hapa hutoelewa. chadema imeenda Ukawa baada ya kuona chama kimepoteza mvuto hivo ili kujificha ikaamua kujificha kwa vyama ambazo awali vilijulikana kama ccm B, vingine vikiitwa Pandikizi la ccm.

Hio haimaniishi kuwa mapungufu yameisha chama sasa kinapumulia ICU. Imagine wabunge hawa majimbo yao huenda yasirudi tena Chadema, Arfi, mh Zito, mh Shibuda, mh Lema.

Bila shaka octoba 2015 CHADEMA hata nafasi ya kuwa chama kikuu cha upinzani itakosa.

Nakumbuka utabiri wa Z..... mkuu kuwa Chadema itakufa wala haitafika 2013 leo ni 2015 na inazidi kuwa imara siku bada ya siku,yaelekea marehemu sheikh Yahya alikurithisha utaalam, haya tumekusikia kaoge ukalale dada.
 
msema kweli ni mpenzi wa mungu. ukweli humuweka mtu huru. kiukweli uchaguzi wa mwaka huu upande wa majimbo na kata ccm watapoteza sana. ingawa upande wa urais kuna uwezekano mkubwa wakashinda. hivo ni ndoto kusema kwamba cdm itakufa baada ya uchaguzi. jambo litakaloibeba ccm ni wapiga kura wa vijijini huo ni mtaji mkubwa kwa ccm japokuwa kwa upande wa wabunge itapoteza sana.
 
Kama unapenda ukweli hii ni habari njema lakini kama unapenda propaganda hapa hutoelewa. chadema imeenda Ukawa baada ya kuona chama kimepoteza mvuto hivo ili kujificha ikaamua kujificha kwa vyama ambazo awali vilijulikana kama ccm B, vingine vikiitwa Pandikizi la ccm.

Hio haimaniishi kuwa mapungufu yameisha chama sasa kinapumulia ICU. Imagine wabunge hawa majimbo yao huenda yasirudi tena Chadema, Arfi, mh Zito, mh Shibuda, mh Lema.

Bila shaka octoba 2015 CHADEMA hata nafasi ya kuwa chama kikuu cha upinzani itakosa.
Wewe pamoja na wazazi wako na ukoo wako wa panya mtakufa na mtaiacha jina chadema

swissme
 
Kama unapenda ukweli hii ni habari njema lakini kama unapenda propaganda hapa hutoelewa. chadema imeenda Ukawa baada ya kuona chama kimepoteza mvuto hivo ili kujificha ikaamua kujificha kwa vyama ambazo awali vilijulikana kama ccm B, vingine vikiitwa Pandikizi la ccm.

Hio haimaniishi kuwa mapungufu yameisha chama sasa kinapumulia ICU. Imagine wabunge hawa majimbo yao huenda yasirudi tena Chadema, Arfi, mh Zito, mh Shibuda, mh Lema.

Bila shaka octoba 2015 CHADEMA hata nafasi ya kuwa chama kikuu cha upinzani itakosa.

Ungesema na sababu za chadema kufa ili tuelewe muktadha wa hoja yako,ungeeleza hata sehemu ambazo chadema imekwama,tuambie chadema inaenda kufa hiyo baada ya october kwa sababu zipi,mnaongea kama watoto wadogo!!!! Chadema haitakufa kwa ccm kushinda uchaguzi mkuu!hata ccm ikichukua viti vyote bado chadema,nccr,tlp,act,tadea,nk vitaendelea kuwepo tu! Labda vifutiwe usajili,tuseme upinzani ukishika dola ccm itakufa? Hivi vijisiasa vyenu vya kichawi mnajifunziaga wapi?
 
Kama unapenda ukweli hii ni habari njema lakini kama unapenda propaganda hapa hutoelewa. chadema imeenda Ukawa baada ya kuona chama kimepoteza mvuto hivo ili kujificha ikaamua kujificha kwa vyama ambazo awali vilijulikana kama ccm B, vingine vikiitwa Pandikizi la ccm.

Hio haimaniishi kuwa mapungufu yameisha chama sasa kinapumulia ICU. Imagine wabunge hawa majimbo yao huenda yasirudi tena Chadema, Arfi, mh Zito, mh Shibuda, mh Lema.

Bila shaka octoba 2015 CHADEMA hata nafasi ya kuwa chama kikuu cha upinzani itakosa.

Kanye ulale huna unachoongea hapa
 
Kama unapenda ukweli hii ni habari njema lakini kama unapenda propaganda hapa hutoelewa. chadema imeenda Ukawa baada ya kuona chama kimepoteza mvuto hivo ili kujificha ikaamua kujificha kwa vyama ambazo awali vilijulikana kama ccm B, vingine vikiitwa Pandikizi la ccm.

Hio haimaniishi kuwa mapungufu yameisha chama sasa kinapumulia ICU. Imagine wabunge hawa majimbo yao huenda yasirudi tena Chadema, Arfi, mh Zito, mh Shibuda, mh Lema.

Bila shaka octoba 2015 CHADEMA hata nafasi ya kuwa chama kikuu cha upinzani itakosa.
Assadsyria,
Furahia kukua kwa demokrasia na ndoto ya kuwa upinzani utakufa sahau.CCM ingependa pasiwe na upinzani lakini haiwezekani.
Tunaishukuru CHADEMA imefanya chama chetu cha CCM kujitambua na kfanya kinachotakiwa kufanya.hofu ya kupoteza madaraka imefanya umeme umesambaa,barabara zimejengwa.
KEEP IT UP CDM,wananachi tunapata maendeleo ingekuwa hivi miaka ishirini iliyopita tungekuwa mbali sana.
 
Kama unapenda ukweli hii ni habari njema lakini kama unapenda propaganda hapa hutoelewa. chadema imeenda Ukawa baada ya kuona chama kimepoteza mvuto hivo ili kujificha ikaamua kujificha kwa vyama ambazo awali vilijulikana kama ccm B, vingine vikiitwa Pandikizi la ccm.

Hio haimaniishi kuwa mapungufu yameisha chama sasa kinapumulia ICU. Imagine wabunge hawa majimbo yao huenda yasirudi tena Chadema, Arfi, mh Zito, mh Shibuda, mh Lema.

Bila shaka octoba 2015 CHADEMA hata nafasi ya kuwa chama kikuu cha upinzani itakosa.

Badala ya Chadema kwenda ICU utajikuta unaangalia ww
 
Kama unapenda ukweli hii ni habari njema lakini kama unapenda propaganda hapa hutoelewa. chadema imeenda Ukawa baada ya kuona chama kimepoteza mvuto hivo ili kujificha ikaamua kujificha kwa vyama ambazo awali vilijulikana kama ccm B, vingine vikiitwa Pandikizi la ccm.

Hio haimaniishi kuwa mapungufu yameisha chama sasa kinapumulia ICU. Imagine wabunge hawa majimbo yao huenda yasirudi tena Chadema, Arfi, mh Zito, mh Shibuda, mh Lema.

Bila shaka octoba 2015 CHADEMA hata nafasi ya kuwa chama kikuu cha upinzani itakosa.

Hiyo santuri ya zamani imeshachuja haiuziki! Habari ya mujini sasa hivi ni single ya Tundu Lissu "Serikali ya CCM imechoka!" hii nyimbo inauzika na inapendwa sana huku kitaa! Kila mtu mwenye uchungu na nchi hii anaimba, tena wengine wanaboresha kwa kuongezea beti kama Johnson Minja, jana alikuwa anawaimbia watu wa mara, anasema; "...kwenye kulipa kodi hakuna uwazi Serikalini! Mtu unalipia kontena la viatu M40, lkn risiti unayopewa...!"
 
Kuna thread ukishajua mwanzilishi ni nani basi hupati shida unajua tuu mtazamo wake. Perspective
 
Back
Top Bottom