Uonevu wa TCU kwa watu wanaotoka diploma

Uonevu wa TCU kwa watu wanaotoka diploma

Abby195

Senior Member
Joined
Aug 2, 2015
Posts
183
Reaction score
32
Habari ndugu zangu wa JF
Kuna utaratibu ambao nimeugundua unafanywa na watu wa tcu na nacte wakiusupport ambao kwa namna moja au nyingine ni unyanyapaaji na kuwakosesha watu wengi wa diploma kuto kuendelea na masomo yao ya bachelor degree

Naomba nizungumzie kitu ambacho nimekishuhudia mwenyewe japo vingine navisikia wa wenzangu ambavyo sita viongelea coz ntakua mkosefu kwa kuongelea kitu ambacho sina ushahid nacho wa moja kwa moja

Binafsi nimehitimu ordinary diploma in architecture yaani NTA 6 mwaka huu nimeapply kujiunga na bachelor degree kwa fani ya architecture na civil lkn kumekuwa na nafasi chache zimetolewa(admission capacity) kwa watu wa diploma na walioapply ni wengi na karibu wote wana sifa mfano
-Ardhi wana nafasi mbili architecture tu wakat zaid ya watu 80,wameapply
-university of dar es salaam pia nafasi 5 kati ya watu zaid ya 40 walioapply
-ardhi civil wanatoa nafasi 3 kwa watu wa diploma wakati karibia watu 100 wameapply
-ud nafasi 10,na zaid ya watu 200 wameapply

HII IMEKUA MBAYA SANA COZ WATU WA OD wanakua na nafasi finyu haifiki hata robo ya idadi ambayo course inachukua ntatolea mfano ud mwaka jana civil walichukua watu 185 lkn watu wa diploma 10 tu architecture walichukua watu 26 lkn architecture 1

-naombeni mchango wenu watu jamii forum labda km kuna kufahamu juu ya vigezo vya kutoa nafasi ndogo kwa watu wa diploma

NAWATAKIA SIKU NJEMA
 
Kaka tcu na nacte ni mifumo inayofanana ila utendaji wa kazi tofauti kidogo mie nazani ungeelekeza zaid swali ili nacte Kwanini wanatoa capacity ndogo kwa watu wa diploma kuendelea na shule?
 
Kaka tcu na nacte ni mifumo inayofanana ila utendaji wa kazi tofauti kidogo mie nazani ungeelekeza zaid swali ili nacte Kwanini wanatoa capacity ndogo kwa watu wa diploma kuendelea na shule?

Hili suula kaka si linafanywa kwa ushikiano wa taasisi hz mbili nacte wanakuunganisha na tcu au mimi cjaelewa katika hili naomba nieleweshe
 
Mi sioni kama hizo taasisi zina upendeleo la has ha ila ni lazima tukubali Kuwait wasom wanaongezeka kwa kasi kuliko idadi ya vyuo tulivyo navyo hasa katika kozi nzuri nzuri kama hizo. hata kwa wale wa form six hali ni ileile mfano udaktari unakuta chuo kina uwezo was kuchukua wanafunzi 100 ila waloomba wanazidi buku 2 kwa hyo hali ni ileile kwa pande zote mbili
 
Mi sioni kama hizo taasisi zina upendeleo la has ha ila ni lazima tukubali Kuwait wasom wanaongezeka kwa kasi kuliko idadi ya vyuo tulivyo navyo hasa katika kozi nzuri nzuri kama hizo. hata kwa wale wa form six hali ni ileile mfano udaktari unakuta chuo kina uwezo was kuchukua wanafunzi 100 ila waloomba wanazidi buku 2 kwa hyo hali ni ileile kwa pande zote mbili

Sasa tatizo liko wapi
 
ni ilikuwatia moyo wanaosoma a-level na kuwatishia wanaotaka shortcut, ni sawa tu na kwenye mikopo kuna facult ambazo ni hupewa fursa nyingi kuliko nyingine ili tu kuwahamasishwa wanaosoma.

halafu umesema umesoma ordinary diploma na umeandika NTA 6, ni sahihi kweli hiyo?
mbona ni kama umechanganya mambo.
 
ni ilikuwatia moyo wanaosoma a-level na kuwatishia wanaotaka shortcut, ni sawa tu na kwenye mikopo kuna facult ambazo ni hupewa fursa nyingi kuliko nyingine ili tu kuwahamasishwa wanaosoma.

halafu umesema umesoma ordinary diploma na umeandika NTA 6, ni sahihi kweli hiyo?
mbona ni kama umechanganya mambo.

Ukisoma technical college ordinary diploma sawa na nta 6 au bachelor degree ni sawa na nta 8 muulize mtu yeyote ambaye kasoma vyuo vya ufundi
 
tunapo sema system ya nchi mbovu mpo bize na kampeni za magufuli tulieni ivyo mtapata vyuo tu ccm wanajipanga
 
Tatizo mkuu ni pale ulipofel form 4 na kushindwa kusoma advance, huo ndio mziz wa tatizo wa usiwalaum tcu wala nacte
 
Tatizo mkuu ni pale ulipofel form 4 na kushindwa kusoma advance, huo ndio mziz wa tatizo wa usiwalaum tcu wala nacte

kuna kufauli na kufaulishwa , wewe utakuwa ulifaulishwa kwani mawazo yako ya kipuuzi yanahalalisha mtazamo wangu.
 
Tatizo mkuu ni pale ulipofel form 4 na kushindwa kusoma advance, huo ndio mziz wa tatizo wa usiwalaum tcu wala nacte

Mkuu sio wote wanaosoma Technical college mf. DIT, ATC, MUST na kile chuo cha maji pale Ubungo wamefel form IV.....ni utaratibu tu ukifaulu form four unaeza kwend Advance au Technical college......au umesahau zile form za kujaza (nmesahau jina kdg) kwa ajili ya kuchagua shule ya kwnda Advance zilivyo?
 
Kwan wadau, aliyemaliza form four na kuamua kuapply chuo Hali ya kua amepangiwa kwenda advance ana makosa? !!
 
Achen shortcut pigen shule.

Mtu kamaliza advance hana chet cha kaz anyimwe,upewe wewe mwenye chet cha kaz?

Hata mimi siwez fanya hivo,,ww unao uwezo wa kujisomesha nenda private
 
Tatizo mkuu ni pale ulipofel form 4 na kushindwa kusoma advance, huo ndio mziz wa tatizo wa usiwalaum tcu wala nacte
Siyo wote wanakuwa wamefeli. vijana siku hizi wako very strategic, anamaliza form4 anakwenda diploma miaka 3 (anapata profession) na kupata ajira, then Degree baadae.
 
Hili wala si la kulaumu hata hao fresher's hali ndo hivyo hivyo,
Wanaaplly 500 ila admission capacity ni 80 hauoni kama tatizo ni ufinyu wa nafasi na siyo uonevu kama unavyodai.
Kumbuka wanafunzi fresher's ni wengi mno kulinganisha na diploma hivyo wametoa nafasi hizo kubalance.
 
Back
Top Bottom