Uonevu na Uchafu wa OCD kanda ya Ubungo, Kituo cha Gogoni

Uonevu na Uchafu wa OCD kanda ya Ubungo, Kituo cha Gogoni

Wananchi wa Ubungo wanadai kumekuwa na Uonevu unaopitiliza kwa raia wasio na hatia kuwekwa mahabusu kwa amri ya OCD Kiluvia Gogoni (wilaya ya Ubungo) kwa muda mrefu.

Tunaomba RPC, Mkuu wa Wilaya/Mkoa na Waziri Lugola aingilie kati suala hili maana wananchi wamekuwa kama wako Somalia wanateswa sana na huyu OCD anayedaiwa kuwa mla rushwa na mwizi.

Inadaiwa wanawekwa mahabusu kwa makosa ya kutengeneza na hawapelekwi Mahakamani, na wengine wameshakaa mpaka miezi 3 bila kujua kosa lao nini

Mamlaka husika na watu wenye mapenzi mema, tunaomba mfuatilieni huyu OCD maana amekuwa na kiburi kinachopitiliza ambapo inafika mahali inadaiwa hata Askari wa Kituo chake wanaswekwa ndani kwa maagizo yake inapotokea kutofautiana kwenye madili yake ya Rushwa.

Ni sauti ya Mtu aliaye Nyikani, tusaidiane tujenge jamii iliyostaarabika na Jeshi la Polisi lenye weledi na ufanisi
Pole sana Mwanajamiiforums kwa uchungu ulioupata juu ya habari ya kusikia .
OCD Maana yake ni Mkuu wa Police Wilaya(Officer Commanding District) kwa Cheo anakuwa na Mwenge na Nyota moja au Mwenge peke yake na umbo la huo Mwenge linataka kufanana na ile nembo ya Bibi na Bwana. Yaani Senior Superintendent au Superintendent. (SSP au SP) .
OCD ni Mtu anayeshughulika zaidi na mambo ya Utawala wa Polisi katika Wilaya.
MTU anayeshughulika kudhibiti Hualifu moja kwa moja ni OC CID yaani Officer Commanding Criminal Investigation Department kwa kimara niliwahi kwenda mwezi uliopita nikiwa na mjanga yangu yule mkuu wa upelelezi Katika Wilaya hiyo ni Mchungaji wa kanisa la wasabato hivyo kumjumlisha kwenye rushwa moja kwa moja napata tabu.
Hao watu wawili niliowataja kwa kawaida wote wana Mwenge mabegani na wanapishana nyota Moja na mkubwa anakuwa Ocd ila Huyo oc cid havai sare kwakuwa ni mpelelezi.
Mtu unayemtaja wewe kuwa ni OCD ni dhahiri kuwa siyo OCD kwakuwa umesema anazo nyota mbili hivyo hana sifa ya kuongoza Wilaya.
Watu wenye nyota mbili na wanafanya kazi kwa level ya Wilaya wanaitwa Operation Officers katika wilaya hawa wanaongoza vile vikosi vinavyofika eneo la tukio haraka na wanavaa sare kama FFU ila kofia zao nyeusi au wanava cap (Crime Response Team CRT) hawa mambo yao yanapishana kidogo sana na FFU maana wazee wa mkong'oto na kupambana na majambazi uso kwa uso pia kudhibiti vibaka kila kichochoro. Hivyo kwa mujibu wa malalamiko yako inawezekana unamlaumu Operation Officer katika Wilaya siyo OCD maana OCD hausiki na kusaka vibaka kila kona na operesheni za kila siku maana jukumu hilo kashapangiwa mtu wa Nyota moja au mbili.
Nikinukuu malalamiko yako inaonesha kuwa wewe hujatendewa ubaya wowote ule isipokuwa umesikia tu hivyo malalamiko yako ni majungu yasiyokuwa na ushaidi.
Swala la huyo unayemtaja kuweka Mahabusu watumishi wenzake ni kwamba hayo ni mambo yao ya ndani na kudhibiti nidhamu zao pia tukumbuke Polisi ni sehemu ya jamii wanaweza kutenda uhalifu hivyo kuona askari wapo mahabusu inawezekana wanatuhuma ndani ya kazi au jinai. Kwakuwa ushaidi wa maneno yako yote ni wa Hearsay hivyo taarifa yako inaonekana ni Majungu tupu hakuna ukweli wowote.
KIMARA KWA SASA CRIMES ZA BUNDUKI NA UVUNJAJI ZIMEPUNGUA SANA HIVYO INAWEZEKANA UNAYEMLALAMIKIA KISU CHAKE KIMEGUSA MFUPA WAKO .POLE KWA KUTOA MALALAMIKO YENYE MAJUNGU AMBAYO USHAIDI WAKE DHAIFU MNO.NAPENDEKEZA CHUNGUZA TENA UJE NA DATA KAMILI ILI TUJUE NANI NI TATIZO ILI ALIPULIWE .
 
Pole sana Mwanajamiiforums kwa uchungu ulioupata juu ya habari ya kusikia .
OCD Maana yake ni Mkuu wa Police Wilaya(Officer Commanding District) kwa Cheo anakuwa na Mwenge na Nyota moja au Mwenge peke yake na umbo la huo Mwenge linataka kufanana na ile nembo ya Bibi na Bwana. Yaani Senior Superintendent au Superintendent. (SSP au SP) .
OCD ni Mtu anayeshughulika zaidi na mambo ya Utawala wa Polisi katika Wilaya.
MTU anayeshughulika kudhibiti Hualifu moja kwa moja ni OC CID yaani Officer Commanding Criminal Investigation Department kwa kimara niliwahi kwenda mwezi uliopita nikiwa na mjanga yangu yule mkuu wa upelelezi Katika Wilaya hiyo ni Mchungaji wa kanisa la wasabato hivyo kumjumlisha kwenye rushwa moja kwa moja napata tabu.
Hao watu wawili niliowataja kwa kawaida wote wana Mwenge mabegani na wanapishana nyota Moja na mkubwa anakuwa Ocd ila Huyo oc cid havai sare kwakuwa ni mpelelezi.
Mtu unayemtaja wewe kuwa ni OCD ni dhahiri kuwa siyo OCD kwakuwa umesema anazo nyota mbili hivyo hana sifa ya kuongoza Wilaya.
Watu wenye nyota mbili na wanafanya kazi kwa level ya Wilaya wanaitwa Operation Officers katika wilaya hawa wanaongoza vile vikosi vinavyofika eneo la tukio haraka na wanavaa sare kama FFU ila kofia zao nyeusi au wanava cap (Crime Response Team CRT) hawa mambo yao yanapishana kidogo sana na FFU maana wazee wa mkong'oto na kupambana na majambazi uso kwa uso pia kudhibiti vibaka kila kichochoro. Hivyo kwa mujibu wa malalamiko yako inawezekana unamlaumu Operation Officer katika Wilaya siyo OCD maana OCD hausiki na kusaka vibaka kila kona na operesheni za kila siku maana jukumu hilo kashapangiwa mtu wa Nyota moja au mbili.
Nikinukuu malalamiko yako inaonesha kuwa wewe hujatendewa ubaya wowote ule isipokuwa umesikia tu hivyo malalamiko yako ni majungu yasiyokuwa na ushaidi.
Swala la huyo unayemtaja kuweka Mahabusu watumishi wenzake ni kwamba hayo ni mambo yao ya ndani na kudhibiti nidhamu zao pia tukumbuke Polisi ni sehemu ya jamii wanaweza kutenda uhalifu hivyo kuona askari wapo mahabusu inawezekana wanatuhuma ndani ya kazi au jinai. Kwakuwa ushaidi wa maneno yako yote ni wa Hearsay hivyo taarifa yako inaonekana ni Majungu tupu hakuna ukweli wowote.
KIMARA KWA SASA CRIMES ZA BUNDUKI NA UVUNJAJI ZIMEPUNGUA SANA HIVYO INAWEZEKANA UNAYEMLALAMIKIA KISU CHAKE KIMEGUSA MFUPA WAKO .POLE KWA KUTOA MALALAMIKO YENYE MAJUNGU AMBAYO USHAIDI WAKE DHAIFU MNO.NAPENDEKEZA CHUNGUZA TENA UJE NA DATA KAMILI ILI TUJUE NANI NI TATIZO ILI ALIPULIWE .

Nashukuru sana kwa Clarification ndugu, huyusbato yuko upelelezi na ninayemuongelea ni boss wake ambaye ndiye mtesi na ndiye anayeharibu taswira ya eneo nililotaja... Eneo vyeo mimi sio mjuvi bali ujumbe ufike na mamlaka zishughulikie hii issue..
 
majungu na fitina ndio ujuzi wa baadhi ya watanzania.
majunguuuuuuuuuuuuuuu fitinaaaaaaaaaaaaaaaaaa havina nafasi ktk awamu hii ya tano.
siwapendi kabisa wapiga majungu na fitina maaana wakiachwa waendelee na uchafu huo tutawavunja moyo wa utendaji kazi viongozi wetu.
kamwe viongozi wajuu msisikilize majungu na fitina.
Hamna majungu ndugu, mpaka uzi unaingia humu tuna madhira yametulita na yamekuta wengi kupitia kwa huyu ndugu.. Na kama una watu huko ulizia mwenendo wake utapatiwa taarifa.. Hatuhitaji nafasi yake bali nidhamu, uwajibikaji na weled wa kazi. Mimi ndugu yangu alienda kulalamikia kukamatwa kwa mdogo wake yeye kakamatwa pia akaambiwa amemchoma MTU kisu kalazwa Mloganzila hajitambui, alipohiji alisaidiwa kibano na amekaa mahabusu kwa siku kadhaa, amekuja kutoka baada ya RPC kuingia kituoni kimyakimya na kukuta hali ilivyo mbaya kwa mahabusu na hakuna maelezo ya kushililiwa kwao
 
Mi niliwekwa kimara pale mkuu wa kituo anapewa majina ya wananchi
Unatumiwa barua ukifika ni kuwekwa ndani,...
Kama hupend usumbufu unatoa kitu kidogo unaendelea na maisha mengine
Kama huna unahamishiwa Lugurun unachakalia huko[emoji28][emoji28]
 
Mi niliwekwa kimara pale mkuu wa kituo anapewa majina ya wananchi
Unatumiwa barua ukifika ni kuwekwa ndani,...
Kama hupend usumbufu unatoa kitu kidogo unaendelea na maisha mengine
Kama huna unahamishiwa Lugurun unachakalia huko[emoji28][emoji28]
Sasa unatajwa na wananchi wenzako wewe ni dhahiri ni muhalifu sema ulitemwa baada ushaidi kutokutosha. Vipi ulitoa kiaso gani?
 
Sasa unatajwa na wananchi wenzako wewe ni dhahiri ni muhalifu sema ulitemwa baada ushaidi kutokutosha. Vipi ulitoa kiaso gani?

Punguza mihemko
Mambo ni mengi muda mchache..
Ukiamua kutafuta facts zipo
Ila ukiamua ku attack endelea.
 
Umeandika vizuri lakini umekanganya kwenye ranks hapo

But, so mbaya uko sahihi
Pole sana Mwanajamiiforums kwa uchungu ulioupata juu ya habari ya kusikia .
OCD Maana yake ni Mkuu wa Police Wilaya(Officer Commanding District) kwa Cheo anakuwa na Mwenge na Nyota moja au Mwenge peke yake na umbo la huo Mwenge linataka kufanana na ile nembo ya Bibi na Bwana. Yaani Senior Superintendent au Superintendent. (SSP au SP) .
OCD ni Mtu anayeshughulika zaidi na mambo ya Utawala wa Polisi katika Wilaya.
MTU anayeshughulika kudhibiti Hualifu moja kwa moja ni OC CID yaani Officer Commanding Criminal Investigation Department kwa kimara niliwahi kwenda mwezi uliopita nikiwa na mjanga yangu yule mkuu wa upelelezi Katika Wilaya hiyo ni Mchungaji wa kanisa la wasabato hivyo kumjumlisha kwenye rushwa moja kwa moja napata tabu.
Hao watu wawili niliowataja kwa kawaida wote wana Mwenge mabegani na wanapishana nyota Moja na mkubwa anakuwa Ocd ila Huyo oc cid havai sare kwakuwa ni mpelelezi.
Mtu unayemtaja wewe kuwa ni OCD ni dhahiri kuwa siyo OCD kwakuwa umesema anazo nyota mbili hivyo hana sifa ya kuongoza Wilaya.
Watu wenye nyota mbili na wanafanya kazi kwa level ya Wilaya wanaitwa Operation Officers katika wilaya hawa wanaongoza vile vikosi vinavyofika eneo la tukio haraka na wanavaa sare kama FFU ila kofia zao nyeusi au wanava cap (Crime Response Team CRT) hawa mambo yao yanapishana kidogo sana na FFU maana wazee wa mkong'oto na kupambana na majambazi uso kwa uso pia kudhibiti vibaka kila kichochoro. Hivyo kwa mujibu wa malalamiko yako inawezekana unamlaumu Operation Officer katika Wilaya siyo OCD maana OCD hausiki na kusaka vibaka kila kona na operesheni za kila siku maana jukumu hilo kashapangiwa mtu wa Nyota moja au mbili.
Nikinukuu malalamiko yako inaonesha kuwa wewe hujatendewa ubaya wowote ule isipokuwa umesikia tu hivyo malalamiko yako ni majungu yasiyokuwa na ushaidi.
Swala la huyo unayemtaja kuweka Mahabusu watumishi wenzake ni kwamba hayo ni mambo yao ya ndani na kudhibiti nidhamu zao pia tukumbuke Polisi ni sehemu ya jamii wanaweza kutenda uhalifu hivyo kuona askari wapo mahabusu inawezekana wanatuhuma ndani ya kazi au jinai. Kwakuwa ushaidi wa maneno yako yote ni wa Hearsay hivyo taarifa yako inaonekana ni Majungu tupu hakuna ukweli wowote.
KIMARA KWA SASA CRIMES ZA BUNDUKI NA UVUNJAJI ZIMEPUNGUA SANA HIVYO INAWEZEKANA UNAYEMLALAMIKIA KISU CHAKE KIMEGUSA MFUPA WAKO .POLE KWA KUTOA MALALAMIKO YENYE MAJUNGU AMBAYO USHAIDI WAKE DHAIFU MNO.NAPENDEKEZA CHUNGUZA TENA UJE NA DATA KAMILI ILI TUJUE NANI NI TATIZO ILI ALIPULIWE .
 
Ndio ujue ni majungu tu

Mtu anaandika huku hana taarifa sahihi
Yawezekana sana taarifa sahihi hazipo, ila ingekuwa vizuri ukawaulizia wahusika huko ili uje na taarifa sahihi zaidi.. Uhalisia nimeuweka usahihi wake mtafute kwa kuenda na kufanya mahojiano naye..
 
Zamani sana enzi hizo nakumbuka maOCD walikuwa wa nyota tatu
Kwa maeneo madogo nyota tatu anaweza kuwa ocd, lakini Mara nyingi ocd anaanzia shilingi(superitendent) na shilingi na nyota(senior superitendent)
 
Adikeni barua kwa mkuu wa wilaya onyesheni malalamiko yenu kwa ujumla maana uyo ndiyo mwenyekiti WA ulinzi ni bosi wake ,copy moja iende kwa TAKUKURU zisipo chukuliwa hatua pelekeni malalamiko yenu makao makuu ya polisi gorofa 3 kitengo cha malalamiko, ila muwe na ushaidi wa kutosha kuhusiana na tuhuma
 
Adikeni barua kwa mkuu wa wilaya onyesheni malalamiko yenu kwa ujumla maana uyo ndiyo mwenyekiti WA ulinzi ni bosi wake ,copy moja iende kwa TAKUKURU zisipo chukuliwa hatua pelekeni malalamiko yenu makao makuu ya polisi gorofa 3 kitengo cha malalamiko, ila muwe na ushaidi wa kutosha kuhusiana na tuhuma
Barua pekee bila ushaidi haina mashiko .Mpaka sasa hakuna ushaidi wa kueleweka zaidi ya majungu tu Eti OCD ananyota mbili!!!!!!,Nimesikia kwa watu !!!!!!!!, Kujua kutumia Internet,au kuwa member jamiiforums haimaanishi kuwa kila usemacho ni kweli inakupa kinga kuwa wewe usikamatwe .Utaendelea kukamatwa Siku zote kila ufanyapo Hualifu.Badilika acha Hualifu maana majungu yasiyokuwa na Ushaidi hayana msaada.
 
Wamtafute wakili akajaribu kuwaombea amri ya mahakama ya kuwaleta watuhumiwa mahakamani, mahakama ikitoa amri huyo ocd lazima ataawachia Kama ni kesi ya kubuMba
 
Barua pekee bila ushaidi haina mashiko .Mpaka sasa hakuna ushaidi wa kueleweka zaidi ya majungu tu Eti OCD ananyota mbili!!!!!!,Nimesikia kwa watu !!!!!!!!, Kujua kutumia Internet,au kuwa member jamiiforums haimaanishi kuwa kila usemacho ni kweli inakupa kinga kuwa wewe usikamatwe .Utaendelea kukamatwa Siku zote kila ufanyapo Hualifu.Badilika acha Hualifu maana majungu yasiyokuwa na Ushaidi hayana msaada.

We nae umekomalia habari za nyota nyota Kwani ni kila mtanzania hasa asiye husika na mambo ya kipolisi anakuwa makini na ishu za nyota??? Tena mlela mada amekuwa specific kuwa ni mkuu wa kituo Sasa unachompotezea lengo na kumchanganya ni nini kwa kutumia ranking zenu? Asiye jua polisi kumekubuhu rushwa ni Nani? Hicho kituo nakijua nshawahi kuwa na traffik case hapo ni kweli rushwa ipo sana tu na Kama huna hela segerea itakukosakosa.

Swala la msingi malalamiko yameletwa ziachie mamlaka zichunguze.
 
Back
Top Bottom