Unapotuma message


Chuma Chakavu

Chuma Chakavu

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2011
Messages
1,524
Likes
5
Points
135
Chuma Chakavu

Chuma Chakavu

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2011
1,524 5 135
kwanini tunapotuma message kwa kutumia simu za mkononi salio huwa linakatwa hata kama message yenyewe ikiwa 'not sent' au haijawa delivered? Je hii ni halali? Hapa haya makampuni ya simu yanakuwa yanatoza hela kwa huduma ipi waliyokupatia? Mtu unayemtumia anaweza akawa kazima simu au yuko out of coverage kwa muda mrefu na hivyo sms asiipate na simu inarudisha jibu kuwa 'message not sent' lakini salio linaliwa,why?

Hata ukituma msg kwenye namba ambayo haipo bado wanakuia salio,kwa nini? Lakini mbona unapopiga simu huwa salio linapunguzwa pale ambapo mtu wa upande wa pili atapokea simu! Na hata ukipiga namba ambayo haipo au haiko hewani, unajulishwa status ya namba uliyopiga bila kuliwa salio. Je huu si wizi unaofanywa na makampuni ya simu?

TCRA wanasemaje kuhusu suala hili?
 
BongoLogik

BongoLogik

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2009
Messages
260
Likes
0
Points
33
BongoLogik

BongoLogik

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2009
260 0 33
ni kweli mku, mimi naona ni wizi tu, kwa sababu haiwezekani yule ambaye sms aliyotuma haijamfikia mlengwa atozwe fedha,huu ni wizi tu,TCRA WAINGILIE KATI.
 
Likwanda

Likwanda

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2011
Messages
3,876
Likes
76
Points
145
Likwanda

Likwanda

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2011
3,876 76 145
Mkuu, Hili ni kweli kabisa mara ya kwanza walikuwa wanarudisha lakini siku hizi hata kama sms not sent wanakata wanakula ela ya bure.
 
Pota

Pota

JF-Expert Member
Joined
Apr 8, 2011
Messages
1,840
Likes
96
Points
145
Pota

Pota

JF-Expert Member
Joined Apr 8, 2011
1,840 96 145
kaka kwenye msg not sent hapo hata mini sielewi kwa nini wanalamba hela. lakini kwenye msg not derivered hapo sawa kwani si
kosa lao, wao wamepeleka msg ila wa upande wa pili labda hayupo hewani, hivyo wa kumlaumu ni wa upande wa pili kwa nini hakuwasha
labda simu.

Hivi wewe ukipanda gari na unaenda kumsalimia rafiki yako, bahati mbaya ukakuta hayupo, je utadai urudishiwe nauli
kwa kuwa mwenyeji wako hayupo hivyo lengo lako halikukamilika? Mi nadhani utadai nauli kama gari limeshindwa kutembea
(msg not sent) sio kwa sababu mwenyeji wako hayupo (msg not derivered)
 
BongoLogik

BongoLogik

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2009
Messages
260
Likes
0
Points
33
BongoLogik

BongoLogik

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2009
260 0 33
kaka kwenye msg not sent hapo hata mini sielewi kwa nini wanalamba hela. lakini kwenye msg not derivered hapo sawa kwani si kosa lao, wao wamepeleka msg ila wa upande wa pili labda hayupo hewani, hivyo wa kumlaumu ni wa upande wa pili kwa nini hakuwasha
labda simu.

Hivi wewe ukipanda gari na unaenda kumsalimia rafiki yako,bahati mbaya ukakuta hayupo, je utadai urudishiwe nauli
kwa kuwa mwenyeji wako hayupo hivyo lengo lako halikukamilika? mi nadhani utadai nauli kama gari limeshindwa kutembea
(msg not sent) sio kwa sababu mwenyeji wako hayupo(msg not derivered)
Kama ni hivyo, mbona ukipiga simu na ikiwa mtu wa upande wa pili amezima simu unapata jibu 'the subscriber you are calling is not available' mbona fedha haikatwi? Kuhusu mfano wako wa kupanda basi mimi naona hauendani na somo husika kwa sababu mathalani nalipa nauli kutoka Dar kwenda Chalinze ninakuwa nimelipia gharama ya usafiri kati ya dar-chalinze na sababu za kwenda Chalinze hazimhusu msafirishaji.

Kama nilienda kununua mayai na nikayakosa si juu yao kwa sababu tiketi haioneshi 'Dar-Chalinze kununua mayai' bali 'dar-chalinze' na kuhusu kutuma msg kwenye simu lengo ni mwenye kumiliki mtandao afikishe ujumbe kwa mlengwa na kama ujumbe hakufikisha atakuwa bado hajatekeleza huduma hiyo na hivyo hastahili kulipwa.
 
THK DJAYZZ

THK DJAYZZ

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2011
Messages
2,147
Likes
32
Points
145
Age
35
THK DJAYZZ

THK DJAYZZ

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2011
2,147 32 145
kaka kwenye msg not sent hapo hata mini sielewi kwa nini wanalamba hela. lakini kwenye msg not derivered hapo sawa kwani si
kosa lao, wao wamepeleka msg ila wa upande wa pili labda hayupo hewani, hivyo wa kumlaumu ni wa upande wa pili kwa nini hakuwasha
labda simu. hivi wewe ukipanda gari na unaenda kumsalimia rafiki yako,bahati mbaya ukakuta hayupo, je utadai urudishiwe nauli
kwa kuwa mwenyeji wako hayupo hivyo lengo lako halikukamilika? mi nadhani utadai nauli kama gari limeshindwa kutembea
(msg not sent) sio kwa sababu mwenyeji wako hayupo(msg not derivered)
Umetisha mkuu tupo pamoja.
 
Kibukuasili

Kibukuasili

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2010
Messages
861
Likes
12
Points
35
Kibukuasili

Kibukuasili

JF-Expert Member
Joined May 15, 2010
861 12 35
Nilikua silijui hili! Asante kwa taarifa. Kwenye simu huwezi kutoa thanks? Jf warekebishe hiki
 
mchemsho

mchemsho

JF-Expert Member
Joined
Jun 8, 2011
Messages
3,160
Likes
146
Points
160
mchemsho

mchemsho

JF-Expert Member
Joined Jun 8, 2011
3,160 146 160
Wizi mtupu..siku hizi wanakulazimisha ushiriki promotion za kitapeli eti etika wito namba flani, mara umechaguliwa sijui nini yani wezi Tcra mpaka ipigwe mkwara ndo inaamka
 
kinyoba

kinyoba

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2011
Messages
1,254
Likes
203
Points
160
kinyoba

kinyoba

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2011
1,254 203 160
Nakumbuka Tigo mwaka 2004 ukituma msg hadi iwe delivered ndo unakatwa pesa. Sijui hii mambo waliipotezea lini?
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,421
Likes
3,471
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,421 3,471 280
"vigezo na masharti kuzingatiwa"
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
22,324
Likes
10,265
Points
280
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
22,324 10,265 280
Wizi mtupu..siku hizi wanakulazimisha ushiriki promotion za kitapeli eti etika wito namba flani, mara umechaguliwa sijui nini yani wezi Tcra mpaka ipigwe mkwara ndo inaamka
Wezi hawa jamaa,
Mi kila siku Voda wananidanganya eti "sishikiki" na kunikata Tshs 550/= kwa siku,
Nishatuma neno ondoa/toka/ cancel n.k. kwenda kwenye namba yao lakin wao wanaendelea tu na utapeli wao,
Nlichoamua sasa natuma "tusi" ili wajue sipendi wizi wao!!
 
mojoki

mojoki

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
1,332
Likes
33
Points
145
mojoki

mojoki

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
1,332 33 145
Wezi hawa jamaa,
Mi kila siku Voda wananidanganya eti "sishikiki" na kunikata Tshs 550/= kwa siku,
Nishatuma neno ondoa/toka/ cancel n.k. kwenda kwenye namba yao lakin wao wanaendelea tu na utapeli wao,
Nlichoamua sasa natuma "tusi" ili wajue sipendi wizi wao!!
hata ukituma matusi mia hakuna anayesoma hizo message hizo ni programs tu ni kati yako wewe na system ambayo imesetiwa kukujibu kadri unavyotuma message

zile message wanazokutumia ni za kukushawishi ujiunge ama ucheze usipocheza huwezi katwa fedha kila fedha utakayokatwa yaan 550,itakatwa tu kama ulituma...me nakushauri cheza kama una fedha za kuchezea
 

Forum statistics

Threads 1,215,776
Members 463,412
Posts 28,559,393