Unakula na kusaza, jirani kala nini...?

Unakula na kusaza, jirani kala nini...?

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Posts
8,809
Reaction score
15,443
omba%2Bomba.jpg

Wengi wetu tuna kwenda misikitini, makanisani, na hata jamatini na kwenye mahekalu au kutambika. Kote huko lugha ya upendo inazungumzwa sana. vitabu vyetu vitukufu vinatuambia kwamba ni jambo muafaka na heri zaidi kuwapenda jirani zetu kama sisi tunavyo jipenda wenyewe. Jirani zetu kwenye vitabu hivyo ina maana ya mtu yeyote ambaye uko naye katika kipindi husika. Hii ina maana kwamba tunashauriwa kumpenda kila mtu mahali popote tulipo na alipo.

Lakini jambo la ajabu na linalo sikitisha ni kwamba ni wachache sana kati yetu ambao wana upendo kwa watu wengine zaidi ya nafsi zao. Kila mmoja kati yetu anataka kuhakikisha kwamba amepata nafasi amefaidika yeye na kuridhisha nafsi yake kwa mapana yote ndipo amfikirie au kumkumbuka mwingine, kama hata hivyo itatokea kumfikiria au kumkumbuka huyo mwingine.

Leo hii Tanzania iliyokua ikiamini katika thamani ya mtu kwa utu wake na mchango wake kwa jamii imebadilika na kuanza kuamini katika mali kama kigezo mahususi cha kupimia utu wa mtu. Leo hii kila mmoja anajitahidi kwa njia yoyote apate mali ili kuhuisha thamani yake. Katika juhudi hizi wengi wetu tumejikuta tukitoka katika ubinadamu na kuingia kwenye hali ya unyama halisi.

Pengo kati ya wale walionacho na wasionacho linazidi kuwa kubwa kila kukicha. Walionacho kwa bahati mbaya wanazidi kujilimbikizia na kutapanya mali walizonazo kwa nia ya kufurahisha nafsi zao zaidi bila kujua kwamba pembeni kuna wengi ambao ndio waliowafanya wao kuwa nacho wakipiga mikambi ya kifo kwa njaa na maradhi.

Kila aliye nacho leo anajitahidi kushindana na mwingine kutokana na udhaifu wa nafsi. anataka kujenga nyumba ya ghorofa anataka kununua gari la milioni mia moja zuri zaidi ya lile la mwingine, anataka kusafiri ulaya kutalii kila baada ya mwezi mmoja, zaidi ya yule mwenzake anayekwenda kila baada ya miezi mitatu.Imefika mahali ambapo sio dhambi hata kidogo kwetu kujiuliza kama kuna ridhiko la kweli la moyo kwetu sisi kufanya "matanuzi" yaliyopindukia wakati kuna wale waliotuzunguka ambao wangetamani kupata hata moja ya milioni kumi ya kile ulicho nacho ili nao waweze kuishi kama binadamu.

Inakuwaje basi tunathubutu kwenda kanisani au misikitini na kupiga goti au kusujudu tukimwomba Mungu mwenye upendo atupe nusura, wakati mioyo yetu ni migumu kiasi hicho!
Naona umefika wakati ambapo wale walionacho wanatakiwa wajiulize wanajisikia vipi kuona kwamba wamezungukwa na watu wenye dhiki na mateso. Wanafaidi kitu gani katikati ya ulitima wa wengine? Je, kweli watayaita hayo walio nayo ni mafanikio, wakati wanajua wazi kabisa kwamba wangeweza kutoa hata moja kwa milioni ya kile walichonacho ili kuwasaidia wengine, lakini kamwe hawajawahi kufanya hivyo?

Tujifunze kujiuliza kila siku swali hili; mimi ninakula na kusaza, je jirani ana uwezo wa kupata hata kile ninachosaza mimi?
 
Bwana awe nawe mchana wa Leo!!!, manake NIMTOKA KUMSINDIKIZA MTU KWA MTAALAMU WA KIENYEJI AKAMALIZE JIRANI YAKE (USHOGA KAZIIIII!) mchana huu huu, alafu kuingia humu, nakutana na Ujumbe mkali toka kwako! Kidogo nimpigie alieenda kumalizwa, ila nimeghairi najishika ninaposhikiliwa!!! LOL!
 
Wazee wa zamani hawakukosea walivyosema "Aliyeshiba hamtambui mwenye njaa", kwa jinsi Tanzania hii huo utajiri unavyopatikana (kukwepa kodi, biashara haramu, ufisadi n.k) wanaona kama wanaokosa ni wanajitakia pasipokujua kwamba wao ni wanyonyaji
Mtambuzi ni kweli muda mwingine inatubidi tuangalie na kupima kutokana na hali halisi ya jamii inayotuzunguka kwasababu sote ni binadamu na tumeumbwa ili kusaidiana katika matatizo na wakati wa furaha pia,, Huo ndio "UBINADAMU"
 
kila mbuzi atakula kwa urefu wa kamba yake
 
Yesu alisema siku za mwisho upendo wa wengi utapoa so sishangai hayo kutokea

Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
 
Kila siku tunafundishwa 'to mind our own bussiness' sio?

sasa nitajuaje kama jirani kalala njaa kama hajaja kuniambia?

hivi kwa nini mtu awe na njaaa na ashindwe kujishusha na kuomba msaada?


kwa nini mwenye nacho ndo ajishushe kwenda kumsaidia mtu ambae hasemi?


na hivi mwenye nacho akitumia chake si ndo anakuwa mteja wa asie nacho?
na kulipa kodi ya kununua dawa za masikini mahosipitalini?
au?????
 
Bwana awe nawe mchana wa Leo!!!, manake NIMTOKA KUMSINDIKIZA MTU KWA MTAALAMU WA KIENYEJI AKAMALIZE JIRANI YAKE (USHOGA KAZIIIII!) mchana huu huu, alafu kuingia humu, nakutana na Ujumbe mkali toka kwako! Kidogo nimpigie alieenda kumalizwa, ila nimeghairi najishika ninaposhikiliwa!!! LOL!

wote nyie ni wauaji yaani upo tayar kumsindikiza jiran yako akamharibu mtu ilihali ukiwa unamfaham huyo mtu,je akishakuwa kichaa au akifa unafaidika nini
kweli Mungu atusaidie
 
Kila siku tunafundishwa 'to mind our own bussiness' sio?

sasa nitajuaje kama jirani kalala njaa kama hajaja kuniambia?

hivi kwa nini mtu awe na njaaa na ashindwe kujishusha na kuomba msaada?


kwa nini mwenye nacho ndo ajishushe kwenda kumsaidia mtu ambae hasemi?


na hivi mwenye nacho akitumia chake si ndo anakuwa mteja wa asie nacho?
na kulipa kodi ya kununua dawa za masikini mahosipitalini?
au?????

kamwe hauwezi kumtumikia Mungu na mali,(mt 6:24-25)
 
Labda nini kinasababisha hadi hao watu wafikie hapo walipo?

Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
 
lara 1 punguza hasira bana huyo alikuwa anatania tu

Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
 
Last edited by a moderator:
lara 1 punguza hasira bana huyo alikuwa anatania tu

Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums

Hahahaaaaa! NANI KANUNA? Nishasema leo NIMENUNA MWENYEWE! Watu wanataka kunipindua kwenye serikali yangu najiona, mchana kweupe Kwanini watu wanacheat thread! Ngoja basi nifute!
 
Last edited by a moderator:
Hasira za BBM haya bana alikuwa anakupima tu kuona kama unaweza yaani ni sawa na vita ya Iran vs Israel kupimana nguvu

Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
 
Nakukatalia coz kila mali inachanzo chake mf uiz,nguvu za giza,uridhi,rushwa,kutapeli nk je hizi nazo ni baraka
 
Define 'kubarikiwa'..
ukitazama sana kubarikiwa ni kuondokana na umasikini
watu matajiri unaweza sema 'wamebarikiwa' pia

Kubarikiwa kuna aina nyingi..... kuwa tajiri ni mtihani na sio necessary baraka, maaana matumizi ya hiyo mali nayo ni pasua kichwa. Mali inaweza kufanya ukakufuru na kumkosea mungu ama ikufanye mwenye kuzidi kuwa karibu na mungu kutokana na unavyokumbuka binadamu wenzako.
 
Back
Top Bottom