Wa mmoja
Member
- Aug 4, 2009
- 99
- 0
Msemaji ikulu agoma kuongea
MABILIONI ya shilingi yatachotwa kutoka serikalini kugharamia kampeni za Chama Cha Mapinduzi (CCM).
Fedha hizo zitagharamia utengenezaji picha zitakazotumiwa na CCM na mgombea wake, katika uchaguzi mkuu wa Oktoba mwaka huu.
Kampeni za uchaguzi mkuu zitaanza 20 Agosti 2010.
Kampuni iliyomo kwenye mradi huu imefahamika kuwa ni Mediapix International Limited kutoka nchini Canada.
Kwa mujibu wa mawasiliano kati ya Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Salva Rweyemamu, mwenyekiti wa Kamati ya Kampeni za CCM, Abdallahaman Kinana, na wawakilishi wa kampuni hiyo, William Sarakikya na Zahur Ramji, mkataba kati ya CCM, serikali na Mediapix ulifungwa 22 Juni 2010.
CCM na serikali wamejifunga kuilipa Mediapix kiasi cha dola za Marekani 1.5 milioni (sawa na Sh. 2.17 bilioni).
Kwa mujibu wa mkataba huo, serikali ilipaswa kufanya malipo ya dola za Marekani 750,000 ifikapo 24 Juni 2010.
Malipo ya mwisho ambayo ni asilimia 50 ya gharama ya kazi, yalipaswa kufanywa 7 Julai 2010.
Mkataba huo, pamoja na mambo mengine, unahusu utengenezaji wa picha za mgombea wa CCM, Rais Jakaya Kikwete katika saizi tofauti.
Nyaraka zinaonyesha kampuni hiyo ndiyo itakayotengeneza picha zitakazotumika kwenye mabango makubwa (billboards) ambazo zitasambazwa kote nchini.
Katika hili, mkataba unasema ubunifu huo wa picha utakuwa na haki miliki ambayo itabaki kuwa mali ya Ramji, ambaye hafahamiki uraia wake.
Ankara mbili za malipo zenye Namba. MPX/CCM-TZGOV 2010/2713 na MPX/CCM-TZGOV 2010/2717 zilitumwa kwa serikali na CCM, 22 Juni 2010.
Nyaraka zinaonyesha kuwa ankara hizo za malipo ni kwa ajili ya utengenezaji wa picha 600,000 zenye ukubwa wa A3, zikitokea katika kivuli cha kijani.
Aidha, zitatengenezwa picha nyingine 200,000 za Rais Kikwete zenye ukubwa wa A4 na ambazo zitatokea katika kivuli cha njano.
Picha nyingine 200,000 zenye ukubwa wa A4 zinatakiwa kutokea katika kivuli cha kijani.
Kwa mujibu wa mkataba, mabilioni hayo ya shilingi yalipaswa kuwekwa katika Akaunti iliyopo Royal Bank of Canda.
Benki hiyo ipo Mtaa Na. 571 Sandhulst Circle, Scarbourgh, Ontario MIV 1V2, Simu: 416 292-6701.
Taarifa zinasema mkataba huu umeikosesha serikali kodi mbalimbali ikiwamo kodi ya ongezeko la thamani (VAT).
Fedha hizo za VAT zilipaswa kulipwa nchini Canada na hivyo vifaa hivyo kuingizwa nchini bila kulipiwa ushuru wa VAT.
Mkataba unasema kwamba iwapo wenye mkataba wanataka kuongeza idadi ya bidhaa zaidi ya hizo zilizoagiwa, vifaa vipya vitaingizwa kutokana na mabadiliko ya bei na gharama za usafirishaji za wakati huo.
Aidha, mnunuzi atawajibika kulipa gharama zote kwa kila shehena itakayokuwa inaingia nchini.
Kuhusu malipo, taarifa za mawasiliano kati ya Salva na wenye mkataba zinaonyesha kuwa yatafanywa kwa Mediapix International Ltd kabla ya hatua yoyote ya kutumia picha nchini.
Katika hatua nyingine, imeelezwa kuwa ingawa vifaa hivyo vimeagizwa kwa anwani za Canada, vinatengenezwa nchini China na vinatarajiwa kuingizwa nchini katikati ya mwezi huu.
Hii ni mara ya pili kwa CCM na serikali yake kutuhumiwa kutumia fedha za walipakodi kugharimia shughuli zake za uchaguzi.
MABILIONI ya shilingi yatachotwa kutoka serikalini kugharamia kampeni za Chama Cha Mapinduzi (CCM).
Fedha hizo zitagharamia utengenezaji picha zitakazotumiwa na CCM na mgombea wake, katika uchaguzi mkuu wa Oktoba mwaka huu.
Kampeni za uchaguzi mkuu zitaanza 20 Agosti 2010.
Kampuni iliyomo kwenye mradi huu imefahamika kuwa ni Mediapix International Limited kutoka nchini Canada.
Kwa mujibu wa mawasiliano kati ya Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Salva Rweyemamu, mwenyekiti wa Kamati ya Kampeni za CCM, Abdallahaman Kinana, na wawakilishi wa kampuni hiyo, William Sarakikya na Zahur Ramji, mkataba kati ya CCM, serikali na Mediapix ulifungwa 22 Juni 2010.
CCM na serikali wamejifunga kuilipa Mediapix kiasi cha dola za Marekani 1.5 milioni (sawa na Sh. 2.17 bilioni).
Kwa mujibu wa mkataba huo, serikali ilipaswa kufanya malipo ya dola za Marekani 750,000 ifikapo 24 Juni 2010.
Malipo ya mwisho ambayo ni asilimia 50 ya gharama ya kazi, yalipaswa kufanywa 7 Julai 2010.
Mkataba huo, pamoja na mambo mengine, unahusu utengenezaji wa picha za mgombea wa CCM, Rais Jakaya Kikwete katika saizi tofauti.
Nyaraka zinaonyesha kampuni hiyo ndiyo itakayotengeneza picha zitakazotumika kwenye mabango makubwa (billboards) ambazo zitasambazwa kote nchini.
Katika hili, mkataba unasema ubunifu huo wa picha utakuwa na haki miliki ambayo itabaki kuwa mali ya Ramji, ambaye hafahamiki uraia wake.
Ankara mbili za malipo zenye Namba. MPX/CCM-TZGOV 2010/2713 na MPX/CCM-TZGOV 2010/2717 zilitumwa kwa serikali na CCM, 22 Juni 2010.
Nyaraka zinaonyesha kuwa ankara hizo za malipo ni kwa ajili ya utengenezaji wa picha 600,000 zenye ukubwa wa A3, zikitokea katika kivuli cha kijani.
Aidha, zitatengenezwa picha nyingine 200,000 za Rais Kikwete zenye ukubwa wa A4 na ambazo zitatokea katika kivuli cha njano.
Picha nyingine 200,000 zenye ukubwa wa A4 zinatakiwa kutokea katika kivuli cha kijani.
Kwa mujibu wa mkataba, mabilioni hayo ya shilingi yalipaswa kuwekwa katika Akaunti iliyopo Royal Bank of Canda.
Benki hiyo ipo Mtaa Na. 571 Sandhulst Circle, Scarbourgh, Ontario MIV 1V2, Simu: 416 292-6701.
Taarifa zinasema mkataba huu umeikosesha serikali kodi mbalimbali ikiwamo kodi ya ongezeko la thamani (VAT).
Fedha hizo za VAT zilipaswa kulipwa nchini Canada na hivyo vifaa hivyo kuingizwa nchini bila kulipiwa ushuru wa VAT.
Mkataba unasema kwamba iwapo wenye mkataba wanataka kuongeza idadi ya bidhaa zaidi ya hizo zilizoagiwa, vifaa vipya vitaingizwa kutokana na mabadiliko ya bei na gharama za usafirishaji za wakati huo.
Aidha, mnunuzi atawajibika kulipa gharama zote kwa kila shehena itakayokuwa inaingia nchini.
Kuhusu malipo, taarifa za mawasiliano kati ya Salva na wenye mkataba zinaonyesha kuwa yatafanywa kwa Mediapix International Ltd kabla ya hatua yoyote ya kutumia picha nchini.
Katika hatua nyingine, imeelezwa kuwa ingawa vifaa hivyo vimeagizwa kwa anwani za Canada, vinatengenezwa nchini China na vinatarajiwa kuingizwa nchini katikati ya mwezi huu.
Hii ni mara ya pili kwa CCM na serikali yake kutuhumiwa kutumia fedha za walipakodi kugharimia shughuli zake za uchaguzi.
Tujipe pole WaTZ!