Umiliki wa Ardhi; Rasimu imekaa Kimya


Small Boy

Small Boy

Senior Member
Joined
Jul 12, 2007
Messages
142
Likes
0
Points
33
Small Boy

Small Boy

Senior Member
Joined Jul 12, 2007
142 0 33
Mojawapo ya mambo yanalalamikiwa kwenye katiba ya sasa na sheria zake ni pamoja na swala la umiliki wa ardhi;
1. Swala la Raisi kuwa na mamlaka na ardhi yote
2. Swala la wageni kumiliki ardhi
3. Kiasi cha Ardhi mtu mmoja anachoweza kumiliki
n.k

Rasimu ya katiba mpya nayo imekaa kimya kuhusu Ardhi..Hii ina maana gani?
 
Kamakabuzi

Kamakabuzi

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2007
Messages
1,534
Likes
98
Points
145
Kamakabuzi

Kamakabuzi

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2007
1,534 98 145
Ni kweli rasimu imeongea umiliki wa mali kwa ujumla lakini haijawa specific kwa suala la ardhi.Ukisoma mambo ya muungano, suala la ardhi halimo hivyo si la muungano na hivyo halishughulikiwi na katiba hii Mambo ya Muungano
________________
1. Katiba na mamlaka ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania;
2. Ulinzi na Usalama wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania;
3. Uraia na Uhamiaji;
4. Sarafu na Benki Kuu;
5. Mambo ya Nje;
6. Usajili wa Vyama vya Siasa; na
7. Ushuru wa bidhaa na mapato yasiyo ya kodi yatokanayo na
mambo ya Muungano.

 
Z

zephania musse

Member
Joined
Apr 6, 2013
Messages
74
Likes
1
Points
0
Z

zephania musse

Member
Joined Apr 6, 2013
74 1 0
Hapo wanavutia kwenye mambo ya kisiasa,wanaacha mali asili.
 
Nguruvi3

Nguruvi3

Platinum Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
13,005
Likes
9,153
Points
280
Nguruvi3

Nguruvi3

Platinum Member
Joined Jun 21, 2010
13,005 9,153 280
Hapana msi panic, ardhi siyo suala la muungano na hivyo halipaswi kuwa katika katiba ya muungano.
Hilo litashughulikiwa na serikali washirika. Kwahiyo Tanganyika itashughulikia ardhi yake kama znz, ndiyo maana hulioni katika rasimu. Rasimu ya Tanganyika ndiyo itakuwa na suala hilo.

Ni kama elimu ya juu na ajira vyote vimeondolewa.
 
O

Offline User

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2010
Messages
3,852
Likes
1,572
Points
280
O

Offline User

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2010
3,852 1,572 280
Hapana msi panic, ardhi siyo suala la muungano na hivyo halipaswi kuwa katika katiba ya muungano.
Hilo litashughulikiwa na serikali washirika. Kwahiyo Tanganyika itashughulikia ardhi yake kama znz, ndiyo maana hulioni katika rasimu. Rasimu ya Tanganyika ndiyo itakuwa na suala hilo.

Ni kama elimu ya juu na ajira vyote vimeondolewa.
Umewajibu vizuri sana mkuu.

Watu wanakurupuka sana kupost thread ili waonekane nao wanajua mambo fulani! #muwe mnasoma na kuelewa kabla ya kuleta shuzi zenu.
 
Kamanda Kazi

Kamanda Kazi

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2012
Messages
2,618
Likes
81
Points
145
Kamanda Kazi

Kamanda Kazi

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2012
2,618 81 145
Hapana msi panic, ardhi siyo suala la muungano na hivyo halipaswi kuwa katika katiba ya muungano.
Hilo litashughulikiwa na serikali washirika. Kwahiyo Tanganyika itashughulikia ardhi yake kama znz, ndiyo maana hulioni katika rasimu. Rasimu ya Tanganyika ndiyo itakuwa na suala hilo.

Ni kama elimu ya juu na ajira vyote vimeondolewa.
aisee umenipa macho kuona!!! kwa hiyo katiba hii haitasema lolote kwa masuala ya Tanganyika yetu? basi hayo mapungufu yatatupa mwanya wa kudai turejeshewe Tanganyika yetu na kisha tupe katiba yetu itakayozungumzia masuala ya reslimali zetu!
 
Kamanda Kazi

Kamanda Kazi

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2012
Messages
2,618
Likes
81
Points
145
Kamanda Kazi

Kamanda Kazi

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2012
2,618 81 145
Umewajibu vizuri sana mkuu.

Watu wanakurupuka sana kupost thread ili waonekane nao wanajua mambo fulani! #muwe mnasoma na kuelewa kabla ya kuleta shuzi zenu.
taratibu ndugu hakuna aliyeleta shuzi zake kwenye mada hii. hii mada imewekwa ili kila mmoja aseme hisia na mawazo yake. usiwafunge watu midomo acha waseme! kama katiba hiyo haitogusa na kueleza bayana juu ya raslimali za Tanganyika basi tunaitaka Tanganyika yetu na katiba yake!
 
Lu-ma-ga

Lu-ma-ga

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2010
Messages
3,270
Likes
800
Points
280
Lu-ma-ga

Lu-ma-ga

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2010
3,270 800 280
Umewajibu vizuri sana mkuu.

Watu wanakurupuka sana kupost thread ili waonekane nao wanajua mambo fulani! #muwe mnasoma na kuelewa kabla ya kuleta shuzi zenu.
Tatizo watu hawasomi kama kawaida ya watanzania, mmeambiwa someni rasimu na mmepewa wiki tatu karibu zinaisha hamjasoma mnabaki kulalamika kama kawaida yenu watanzania.aliyewaloga watanzania ni yule aliyechakachua mtaala wa elimu, kamali kabisa. Nawasihi msome mimi nimeanza tangu jtatu nimefikia sura ya tano ,mdogo mdogo hadi nimalize nijenge uelewa.
 
O

Offline User

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2010
Messages
3,852
Likes
1,572
Points
280
O

Offline User

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2010
3,852 1,572 280
Tatizo watu hawasomi kama kawaida ya watanzania, mmeambiwa someni rasimu na mmepewa wiki tatu karibu zinaisha hamjasoma mnabaki kulalamika kama kawaida yenu watanzania.aliyewaloga watanzania ni yule aliyechakachua mtaala wa elimu, kamali kabisa. Nawasihi msome mimi nimeanza tangu jtatu nimefikia sura ya tano ,mdogo mdogo hadi nimalize nijenge uelewa.
Kweli mkuu. Kawaida ya wabongo kukurupuka! Nahisi alowaloga alishakufa!
 

Forum statistics

Threads 1,272,651
Members 490,095
Posts 30,456,080