Uliza swali lolote juu ya afya ya ngozi

Uliza swali lolote juu ya afya ya ngozi

Chunusi za mgongoni husababishwa na nini?na tiba yake nini?
Chunusi zote mwilini ni sawa.Muhimu tujiulize . .
Kwanini unapata chunusi?

Mara nyingi chunusi huhusianishwa na mabadiliko ya kiwango cha homoni kipindi cha balehe. Hata hivyo, zinaweza kuanza katika umri wowote. Baadhi ya homoni zilizo jirani na vinyweleo vya ngozi hutengeneza kiwango kikubwa cha mafuta. Mabadiliko haya hufanya bakteria wanaoishi kwenye ngozi bila kusababisha madhara kukasirika na kusababisha vipele vyenye usaha.

TIBA
mahitaji
Unga wa dengu
Maziwa
Ndimu

njia
chukua kisosi tia kijiko kimoja cha dengutia maziwa vijikovitatu tia ndimukipande kimoja koroga vizuri iwe km uji mzito jipake eneo lenye chunusi vizuri usisugue uso na facial ya dengu ulopaka iache ikauke usoni mpaka dk.30 ukimaliza izo dk nawa uso wako vizr na maji safi na sabuni yenye asili ya medicated fany ahii njia mara mija kwa siku week mbili hadi mwezi mpk uone chunusi zimeisha usoni mwako .Kama unaona tabu,tuwasiliane kwa udongo tib wa natural clay
 
Ngozi kuwa kama inababuka sehemu za siri specually kwenye ngozi ya korodani nini tatzo na matibabu yake pia na tufanyeje ili kuepuka
Kuwashwa uume au sehemu zingine za siri za mwanaume husababishwa na sababu zilezile zinazosababisha muwasho sehemu zingine za mwili. Maambukizi hasa ya magonjwa ya zinaa ndio chanzo kikuu cha kuwashwa uume. Sababu zingine ni maradhi ya fangasi, ugonjwa wa upele (scabies), kuwepo kwa chawa, mzio, maambukizi ya bakteria n.k

Je,ufanyeje ukiona hali hii?
Wahi hospitali pima magonjwa tajwa hapo juu. Kisha tuwasiliane kama tatzo linaendelea
 
Ngozi ya mafuta nitumie aina gani ya mafuta/lotion ili I we vizuri

Kabla ya kukushauri ningependa nijue ngozi yako ni kavu ya mafuta. Jipime kwa njia rahisi ifuatayo:
Ili kujua ngozi yako ni ya aina gani osha uso wako kwa kutumia sabuni ya kusafishia uso then baada ya dakika 30 chukua tishu na futa sehemu ya paji lako la uso, kwenye pua, kidevu na mashavu.

Kama tishu hiyo haitaonyesha kuwana mafuta baada ya kufuta basi ngozi yako itakua ni aina ya ngozi kavu.

Majibu utayopata tuwasiliane ili kuokoa gharama za kununua mafuta ambayo hayatakusaidia bali yanaweza kukuletea gharama za kujitibu tena baadaye magonjwa ya ngozi
 
Boss unaijua benzoyl peroxide kama dawa ya kusaidia kuondoa chunusi?? Unaiamni vp kwa ufanisis wake wa kaz?
Nimejikita kwenye ushauri wa ngozi na dawa za mimea, matunda au udongo tiba wa kitanzania. Hii benzoyl peroxide siifahamu kiundani
 
Nina kipere kisogoni dawa gani ya kukiondoa
kama una vipele vikubwa vyenye majimaji au usaha hiyo inaitwa alopecia na huwa iko kwenye damu hivyo dawa ya kupaka itaondoa tu kwa muda kisha itajirudia hivyo nenda hospitali upime aleji na kuna dawa za kumeza husaidia zaidi
 
Kabla ya kukushauri ningependa nijue ngozi yako ni kavu ya mafuta. Jipime kwa njia rahisi ifuatayo:
Ili kujua ngozi yako ni ya aina gani osha uso wako kwa kutumia sabuni ya kusafishia uso then baada ya dakika 30 chukua tishu na futa sehemu ya paji lako la uso, kwenye pua, kidevu na mashavu.
Kama tishu hiyo haitaonyesha kuwana mafuta baada ya kufuta basi ngozi yako itakua ni aina ya ngozi kavu.
Majibu utayopata tuwasiliane ili kuokoa gharama za kununua mafuta ambayo hayatakusaidia bali yanaweza kukuletea gharama za kujitibu tena baadaye magonjwa ya ngozi
Ngozi yang usoni ni oily skin
Nimetumia lotion nying bila mafanikio mafuta mengine Tanzania a babushka chunusi
 
Hivi mafuta ya oliver oil yana kazi gani mkuu au matumiz yake ni yapi?
 
Hizo ni fungus. Fanya yafuatayo:
1. Kunyoa muda wote
2. Kukausha vizuri kwa taulo baada ya kuoga
3.Pia hakikisha unavaa nguo safi na kavu ukibadilisha chupi kila siku pia uhakikishe kabla ya kuvaa nguo umekausha sehemu hizo nyeti. Zingatia kupasafisha vizuri, ondoa mapovu ya sabuni na kausha vizuri pia.
4.Zikiendelea tuwasiliane kwa maelekezo ya dawa
Na pia apake mafuta ya mgando kama Vaseline kila akitoka kuoga baada ya kujikausha. Hiyo ngozi Ni kavu Sana ndo maana inachunika. Paka mafuta ya kutosha, vaa chupi za cotton.
 
Mba nao suluhisho lake ni nini maana natumia dawa ya vidonge na kupaka unapotea lkn naweza kukaa miez kadhaa inaanza tena so nifanyaje?
 
Mba nao suluhisho lake ni nini maana natumia dawa ya vidonge na kupaka unapotea lkn naweza kukaa miez kadhaa inaanza tena so nifanyaje?
Je, ni vipi MBA hushambulia ngozi?

Maeneo yenye mabaka yanayoletwa na fangasi wa aina hii hubadilika rangi yake na kuwa na rangi hafifu au inayoonekana zaidi (kama ni mtu mwenye rangi ya maji ya kunde basi ngozi iliyoathiriwa hubadilika na kuwa nyeupe au nyeusi sana.

Hali hii hutokana na uwezo wa fangasi wa aina hii kusimamisha shughuli za uzalishaji wa homoni na kemikali inayoipa ngozi rangi yake. Hii husababisha upungufu wa kemikali na hivyo mabadiliko ya rangi ya ngozi.

Upungufu huo ya rangi ya ngozi si wa kudumu, bali ngozi hurudi kwenye hali ya kawaida ya rangi yake baada ya muda mrefu kidogo tangu maradhi halisi yalipokomeshwa. Bila matibabu maradhi haya huchukua muda kupona hivyo dawa ni muhimu ili mwenye maradhi aweze kupona upesi.

Tiba yake ni nini
Kuna dozi nyingi kulingana na aina ya ngozi yako. Ila ukitumia Natural clay inatibu ngozi ya aina yoyote.
 
Mkuu hua kila nikioga mwili mzima unaniwasha sana kama nimekunywa chloroquine
 
Mkuu hua kila nikioga mwili mzima unaniwasha sana kama nimekunywa chloroquine
Moja ya matatizo ya kiafya yanayowasumbua watu wengi duniani na kuwanyima raha ya maisha, ni tatizo la mwili kuwasha baada ya kuoga.

Muwasho baada ya kuoga unaweza kujitokeza mwili mzima au unaweza kuhusisha baadhi ya sehemu za mwili. Pia, hali hii inaweza kuendelea kwa muda wa dakika chache au inaweza kuchukua muda mrefu na kwa baadhi ya watu hili linaweza kuwa tatizo sugu.

Ingawa tatizo hili la kiafya ni kama matatizo mengine, lakini baadhi ya watu kwa kukosa taarifa sahihi hulihusisha na imani potofu. Ukweli wa mambo ni kwamba kuna sababu nyingi zinazochochea kutokea kwa tatizo hili na baadhi hazina madhara makubwa lakini sababu zingine zinaweza kuwa hatarishi kwa maisha.

Miongoni mwa sababu za kutokea kwa muwasho wa mwili baada ya kuoga ni za kimazingira na sababu zingine zinahusiana na hitilafu za urithi wa vinasaba vya kijenetiki katika mfumo wa kinga ya mwili wa mhusika.

Wakati mwingine tatizo hili linaweza kuwa dalili muhimu inayoonyesha baadhi ya magonjwa ya kuambukiza na yasiyoambukiza kama vile matatizo ya figo, ini, tezishingo, matatizo ya mfumo wa damu, kisukari, saratani ya mitoki na msongo wa mawazo.

Baadhi ya tafiti zinabainisha kuwa sababu za kimazingira ni pamoja na uchafuzi wa mazingira ya hewa kwa kemikali zenye sumu zinazopatikana katika moshi wa tumbaku na mifuko ya plastiki, dawa za kufanyia usafi majumbani, dawa za kuuwa wadudu waharibifu, mabaki ya wadudu, mavumbi ya ndani ya nyumba yanayobeba vimelea vya magonjwa pamoja na uchafuzi wa hewa kwa moshi wa magari na ule unaozalishwa na viwanda katika maeneo ya mijini.

Vitu hivi huufanya mwili kuathirika na kutengeneza mazingira ya ndani ambayo yanachochea kutokea kwa muwasho, pindi mwili unapopata msisimko, hali ambayo hujulikana kama mzio.
MUHIMU: Kapime vipimo hivyo kisha tuwasiliane
 
Moja ya matatizo ya kiafya yanayowasumbua watu wengi duniani na kuwanyima raha ya maisha, ni tatizo la mwili kuwasha baada ya kuoga.

Muwasho baada ya kuoga unaweza kujitokeza mwili mzima au unaweza kuhusisha baadhi ya sehemu za mwili. Pia, hali hii inaweza kuendelea kwa muda wa dakika chache au inaweza kuchukua muda mrefu na kwa baadhi ya watu hili linaweza kuwa tatizo sugu.

Ingawa tatizo hili la kiafya ni kama matatizo mengine, lakini baadhi ya watu kwa kukosa taarifa sahihi hulihusisha na imani potofu. Ukweli wa mambo ni kwamba kuna sababu nyingi zinazochochea kutokea kwa tatizo hili na baadhi hazina madhara makubwa lakini sababu zingine zinaweza kuwa hatarishi kwa maisha.

Miongoni mwa sababu za kutokea kwa muwasho wa mwili baada ya kuoga ni za kimazingira na sababu zingine zinahusiana na hitilafu za urithi wa vinasaba vya kijenetiki katika mfumo wa kinga ya mwili wa mhusika.

Wakati mwingine tatizo hili linaweza kuwa dalili muhimu inayoonyesha baadhi ya magonjwa ya kuambukiza na yasiyoambukiza kama vile matatizo ya figo, ini, tezishingo, matatizo ya mfumo wa damu, kisukari, saratani ya mitoki na msongo wa mawazo.

Baadhi ya tafiti zinabainisha kuwa sababu za kimazingira ni pamoja na uchafuzi wa mazingira ya hewa kwa kemikali zenye sumu zinazopatikana katika moshi wa tumbaku na mifuko ya plastiki, dawa za kufanyia usafi majumbani, dawa za kuuwa wadudu waharibifu, mabaki ya wadudu, mavumbi ya ndani ya nyumba yanayobeba vimelea vya magonjwa pamoja na uchafuzi wa hewa kwa moshi wa magari na ule unaozalishwa na viwanda katika maeneo ya mijini.

Vitu hivi huufanya mwili kuathirika na kutengeneza mazingira ya ndani ambayo yanachochea kutokea kwa muwasho, pindi mwili unapopata msisimko, hali ambayo hujulikana kama mzio.
MUHIMU: Kapime vipimo hivyo kisha tuwasiliane
Ok. Ni vipimo gan hivo mkuu?
 
Back
Top Bottom