Ukweli mchungu hatuwezi kuendelea tukiwa chini ya wanasiasa

Ukweli mchungu hatuwezi kuendelea tukiwa chini ya wanasiasa

Mjusi Sharobalo

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2025
Posts
8,307
Reaction score
14,627
Siansa ni biashara, na malengo ya biashara siku zote ni kupata faida na siyo hasara. Kila anayeunga mkono au kukosoa utawara flani, anayo masilahi binafsi ya kufanya hivyo.

Anayeunga mkono, aidha ananufaika kwa namna moja ama nyinge, pia anayepinga huenda mfumo umemkataa, na unashindwa kuwa na manufaa kwake, hivyo anajaribu kutafuta sehemu ya kupumulia.

Ukweli ni kwamba, hakuna binadamu anayepigana vita kwa ajiri ya mtu au masilahi ya watu wengine. Ndugu zangu WATANZANIA tutaendelea na kufanikiwa, endapo tutaachana na utumwa na Ung'ombe tuliopewa na wanasiansa...
 
Siansa ni biashara, na malengo ya biashara siku zote ni kupata faida na siyo hasara. Kila anayeunga mkono au kukosoa utawara flani, anayo masilahi binafsi ya kufanya hivyo.

Anayeunga mkono, aidha ananufaika kwa namna moja ama nyinge, pia anayepinga huenda mfumo umemkataa, na unashindwa kuwa na manufaa kwake, hivyo anajaribu kutafuta sehemu ya kupumulia.

Ukweli ni kwamba, hakuna binadamu anayepigana vita kwa ajiri ya mtu au masilahi ya watu wengine. Ndugu zangu WATANZANIA tutaendelea na kufanikiwa, endapo tutaachana na utumwa na Ung'ombe tuliopewa na wanasiansa...
Unaposema hatuwezi kuendelea bila wanasiasa ni sawa na kusema hatuwezi kuendelea bila viongozi
 
Tatizo hata kama mkiwakataa, wanatumia nguvu kuingia katka hizo nyazifa, kodi zenu hizo hizo ndizo zinatumika kupeana wao kwa wao ili waendelee kuwatawala, hata mkiongea haitasaidia kitu. Kituo cha uandikishaji walijiandikisha watu mia mbili, walopga kura ni watu mia na themanini, mgombea fulan kapata kura mia mbili na thelathin katika kituo hicho. Mtasugua sana!
 
HAkuna jamii iliyostaarabika isiyo na viongozi. Mnachokiwa kufanya ni kuhakikisha mnapta viongozi bora na wanaojitambua.
Hivi kwanza unamiliki kadi ya rangi gani? Ya Kijani ama, maana naona sikuelewi...
 
Hao viongoz bora mnawapata kwa stail ipi!!? Hiyo ya kampa kampa tena, kituo cha uandikishaj kuzalisha kura nyingi zaid ya idadi ya waliojiandikisha, ndo mpate viongozi bora?
Kama mfumo uliopo hauleti viongozi bora unashauri njia ipi itumike kuundoa mfumo uliopo na kuuweka mfumo madhubuti wa kuleta viongozi bora ?
 
Nina kadi ya Benki, ya bima ya afya , ya pasi ya kusafiria na ya kitambulisho cha kazi na ya NIDA. Kwa hiyo sina muda wa kuchunguza rangi ya hìzo kadi.
Nazungumzia ile yenye jembe na shoka katikati.
 
Siansa ni biashara, na malengo ya biashara siku zote ni kupata faida na siyo hasara. Kila anayeunga mkono au kukosoa utawara flani, anayo masilahi binafsi ya kufanya hivyo.

Anayeunga mkono, aidha ananufaika kwa namna moja ama nyinge, pia anayepinga huenda mfumo umemkataa, na unashindwa kuwa na manufaa kwake, hivyo anajaribu kutafuta sehemu ya kupumulia.

Ukweli ni kwamba, hakuna binadamu anayepigana vita kwa ajiri ya mtu au masilahi ya watu wengine. Ndugu zangu WATANZANIA tutaendelea na kufanikiwa, endapo tutaachana na utumwa na Ung'ombe tuliopewa na wanasiansa...
Uongozi na viongozi ni jambo lisilokwepeka pale mnapokuwa kwenye kundi la watu. Elimu yetu ni majanga ndiyo maana inatoa watu wanaofikiria kwa kukata tamaa. Ulichotakiwa kusema ni kuwa wananchi wanatakiwa wawakalie viongozi kooni muda wote ili kuhakikisha wanafanya kila kinachotakiwa. Tatizo la watanzania ni kudhani ukishagua kiongozi basi wewe unarudi nyumbani kukunja nne na yule kiongozi atatekeleza yote aliyoahidi. Treat viongozi kama shamba, ambalo huwa linahitaji uangalizi muda wote. Nakuapia hata hawa hawa CCM kama sisi wananchi tungekuwa tunajitambua, wangefanya vizuri sana just kwa kuwakalia kooni.
 
Siansa ni biashara, na malengo ya biashara siku zote ni kupata faida na siyo hasara. Kila anayeunga mkono au kukosoa utawara flani, anayo masilahi binafsi ya kufanya hivyo.

Anayeunga mkono, aidha ananufaika kwa namna moja ama nyinge, pia anayepinga huenda mfumo umemkataa, na unashindwa kuwa na manufaa kwake, hivyo anajaribu kutafuta sehemu ya kupumulia.

Ukweli ni kwamba, hakuna binadamu anayepigana vita kwa ajiri ya mtu au masilahi ya watu wengine. Ndugu zangu WATANZANIA tutaendelea na kufanikiwa, endapo tutaachana na utumwa na Ung'ombe tuliopewa na wanasiansa...
Nadhani unaona BURKINAFASO inavyo piga hatua sasa?, wanasiasa wenyewe ndio hawa kina kikwete na genge lao la wezi halafu itegemee maendeleo
 
Back
Top Bottom