Ukusanyaji wa Vitambulisho vy Kupigia Kura


Shaycas

Shaycas

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2009
Messages
902
Likes
40
Points
45
Shaycas

Shaycas

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2009
902 40 45
Juzi nilikuwa kijiji kimoja huko Rombo.
Bahati nzuri au mbaya nilikutana na balozi wa mtaa akiwa na kadi nyingi za watu mbalimbali wa mtaani kwake,ikabidi ni muulize kulikoni? Balozi wa watu akanionesha barua ya mwenyekiti wa kijiji kwenda kwa mabalozi wote ikiwaagiza waandike JINA LA MTU,NAMBA YA KADI YA CCM(sehemu ilipotolewa na mwaka wa kutolewa) na NAMBA YA KITAMBULISHO CHA MPIGA KURA(mwaka kilipotolewa na mahali kilipotolewa).
Nilimuuliza lengo la kufanya hivyo ni nini lakini hakuwa na jibu bali alisema huenda m/kiti anataka kujua watakaokuwa na sifa za kupiga kura.Nlimuuliza tena ili iweje? Akajibu "hata mimi sijui".
My take:
Hii ni mikakati kuelekea uchaguzi mkuu.
Je zoezi kama hili linaendelea ktk sehemu nyingine hapa Tanzania?
Kama ndio,nini lengo lake na kama ni hapana,kwanini iwe Kijijini ktk wilaya ya ROMBO?
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,219
Likes
1,919
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,219 1,919 280
Wee chalii yangu hujui kusoma? Ccm ni wajanja sana. Hapo wanafanya se sas ya wanachama wao na kuhakikisha wana kadi za kupiga kura. To ensure that wanachama wao wanapiga kura. However, kuna mkanganyiko kwenye local government ongovernmenta authorities in the mtaa level. Mwenyekiti wa mtaa ni kiongozi wa kisiasa ambaye bos wake sio VEO bali ni mwenyekit wa kijiji.
I wish upinzani wangefanya hili. This is a serious and tactful strategy and yet legal.
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,219
Likes
1,919
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,219 1,919 280
Upinzani stukeni jama! Mwezi wa tatu huu!
 
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
2,274
Likes
13
Points
0
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
2,274 13 0
Wee chalii yangu hujui kusoma? Ccm ni wajanja sana. Hapo wanafanya se sas ya wanachama wao na kuhakikisha wana kadi za kupiga kura. To ensure that wanachama wao wanapiga kura. However, kuna mkanganyiko kwenye local government ongovernmenta authorities in the mtaa level. Mwenyekiti wa mtaa ni kiongozi wa kisiasa ambaye bos wake sio VEO bali ni mwenyekit wa kijiji.
I wish upinzani wangefanya hili. This is a serious and tactful strategy and yet legal.
Safari bado ni ndefu
 

Forum statistics

Threads 1,238,894
Members 476,226
Posts 29,335,989