Uenyekiti wa CCM ni wa kurithishana kifalme


Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
11,889
Likes
137
Points
160
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
11,889 137 160
UENYEKITI CCM WA KURITHISHANA KIFALME NI DEMOKRASIA?

Kitendawili cha uenyekiti CCM kitaifa kurithishana bila uchaguzi uchaguzi, bali kuachiana madaraka kama urithi wa kifalme kuna haja ya kutathmini upya.

Mazoea hujenga tabia kutokana na kuvunja Katiba.

Hata hivyo inafaa kama kipengere cha Katiba yao kuna mwanya huo, sio utaratibu kidemokrasia.

CCM sasa kumejengeka mfumo usio wa kidemokrasia hata viongozi wengine waandamizi kama:
1. Mwenyekiti CCM Taifa.
2. Makamu mwenyekiti bara na visiwani
3. Katibu Mkuu
4. Naibu katibu mkuu bara na visiwani.

Huwezi kugombea wala kupigiwa kura, isipokuwa ridhaa ya mwenyekiti anavyoona inafaa.

Upatikanaji wa viongozi tajwa hapo juu ni wa mfumo wa kupendeleana kiuteuzi usiofuata mfumo wa kidemokrasia.
 
John Kachembeho

John Kachembeho

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2013
Messages
564
Likes
169
Points
60
John Kachembeho

John Kachembeho

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2013
564 169 60
It was okay until "The other guy" came...

A glimpse ya namna wengi wetu tulivyo wabinafsi, wachache mno wanaojali tu maslahi mapana ya taifa. Alipokuja yule anayeamini chama lazima kiwepo na kifanye yote kwa maslahi tu ya nchi/taifa ghafla sana wapingaji wakawa wengi sana, na katiba ikachambuliwa vyema kwamba hairuhusu kurithishana uongozi, halafu hamna uzoefu wa kuongoza chama. Ilipofanyika kwa wenye uzoefu lakini maslahi ya taifa yakawa on bottom of the list then it was okay???? Weird and ridiculous, Ubinafsi at highest order!!!!
 
Gut

Gut

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2016
Messages
2,739
Likes
3,005
Points
280
Gut

Gut

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2016
2,739 3,005 280
"Kwenye uongozi wangu sitaki mtu mwenye kofia mbili".Hapa kazi tu
 
Countrywide

Countrywide

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2015
Messages
2,830
Likes
2,318
Points
280
Countrywide

Countrywide

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2015
2,830 2,318 280
huku kwetu chadema uenyikiti ni nafasi ya kudumu ya mbowe!!
 
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2015
Messages
18,273
Likes
29,993
Points
280
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2015
18,273 29,993 280
"Ukiona Adui anakusifia rudi nyuma na ujitafakari lakini ukiona anakuponda jua umewatwanga Kisawasawa"- Dr.Pombe Magufuli John
 
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
11,889
Likes
137
Points
160
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
11,889 137 160
Mfumo huu wa ccm wa kubebana bila ushindani wa uchaguzi madhara yake ni kuibuka na kushamiri hali ya kujipendekeza kwa kila njia ili kupata ridhaa ya upendeleo wa uteuzi chamani na serikalini.
 
thereitis

thereitis

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
297
Likes
15
Points
35
thereitis

thereitis

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
297 15 35
Ewe Mwenyezi Mungu, muumba wa mbingu na nchi, utuangalie kwa jicho la huruma sisi waja wako ili nchi na vyama vyetu vya siasa viongozwe kwa mujibu wa katiba. Amina
 
Masiya

Masiya

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
5,105
Likes
3,431
Points
280
Masiya

Masiya

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
5,105 3,431 280
Kwa hili hawachekani wanapishana style tu na ni karibu vyama vyote. Kuna wanaokabidhiana kwa mazoea yao badala ya uchaguzi, kunawanao washawishi wengine wasigombee au waondoe majina yao, wengine hata mikutano yao huisikii. Mola atusaidie.
 

Forum statistics

Threads 1,236,822
Members 475,301
Posts 29,269,023